Tư Vấn Mua Xe AT hay MT???

AT hay MT?

• Total voters
    81
Hạng B2
18/10/10
122
87
28
Chỉ bác hiểu em. Bà cả nhà em ít đi. Mà có mua AT chắc cũng em chở thôi. Nhưng bả cứ đòi AT để chạy cho nhàn. Em ở quê nên cứ thích MT bác ạ. Lâu lâu mới đi thành phố mà mỏi chân 1 bữa ăn nhằm gì bác. Hihi
Vậy bác cứ tham khảo các mẫu xe MT thôi. Bác chủ yếu lái chính thì chọn cái phù hợp với mình nhất mới gắn bó được. Em thấy trước khi lập topic bác cũng đã nghiêng hẳn về MT rồi.

• Like
Reactions: anhtuan8817
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Chỉ bác hiểu em. Bà cả nhà em ít đi. Mà có mua AT chắc cũng em chở thôi. Nhưng bả cứ đòi AT để chạy cho nhàn. Em ở quê nên cứ thích MT bác ạ. Lâu lâu mới đi thành phố mà mỏi chân 1 bữa ăn nhằm gì bác. Hihi

Bác thích MT thì mua thôi, xe chủ yếu là bác chạy nên chỉ cần bác thấy sướng là được rồi :)

• Like
Tập Lái
13/4/16
15
6
3
38
Chạy trong Sài Gòn Hà Nội nhiều thì mua AT. Nơi khác nếu thích MT thì mua MT. Bà cả chạy AT nguy hiểm lắm, nên tập chạy MT 6 tháng trở lên cho quen chân mới giao chạy AT được.

Tập Lái
6/12/16
45
28
18
31
thường thì mấy bản MT trang bị èo uột lắm bác, kể cả trang bị an toàn, mấy hãng xe ở vn cũng theo xu hướng chung là AT thôi bác :D, vì an toàn và tận hưởng option e khuyên bác chọn AT :D, MT hàng dữ bây giờ có susu wrx và wrx sti đó bác, thích thì nhích :D

• Like
Hạng D
2/5/16
1.927
1.876
143
Số là em đang có ý định mua xe. Nhưng việc trăn trở nhất hiện nay của em là mua xe số sàn (MT) hay mua xe số tự động (AT). Theo tình hình hiện nay thì đa phần dân ta đã và đang đi xe AT nhiều hơn, trừ các bác chạy dịch vụ. Em thì lại thích đi MT thôi. Thật sự chạy AT em ko có hứng thú, cứ chán chán nhàm nhàm sao ák, đôi khi còn gác tay lên cần số. Nhưng suy nghĩ lại thấy AT sau này có bán cũng dễ hơn MT, bà cả nhà em cũng dễ đi hơn. Theo các bác em nên hy sinh sở thích của mình hay chiều lòng bà cả và cả việc sau này dễ bán? Cảm ơn các bác
P/S: à quên! Em ko thích thùng tôn nên các bác đừng thấy em nghĩ chuyện bán xe lại kêu em mua Vios nhé. Nếu AT thì em múc ngay còn City. Còn MT thì con Rio sedan. Tiếc quá vì năm nay City ko có MT.
Cái gì tiến bộ thì tôi theo, tôi chọn AT :)

• Like
Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Số là em đang có ý định mua xe. Nhưng việc trăn trở nhất hiện nay của em là mua xe số sàn (MT) hay mua xe số tự động (AT). Theo tình hình hiện nay thì đa phần dân ta đã và đang đi xe AT nhiều hơn, trừ các bác chạy dịch vụ. Em thì lại thích đi MT thôi. Thật sự chạy AT em ko có hứng thú, cứ chán chán nhàm nhàm sao ák, đôi khi còn gác tay lên cần số. Nhưng suy nghĩ lại thấy AT sau này có bán cũng dễ hơn MT, bà cả nhà em cũng dễ đi hơn. Theo các bác em nên hy sinh sở thích của mình hay chiều lòng bà cả và cả việc sau này dễ bán? Cảm ơn các bác
P/S: à quên! Em ko thích thùng tôn nên các bác đừng thấy em nghĩ chuyện bán xe lại kêu em mua Vios nhé. Nếu AT thì em múc ngay còn City. Còn MT thì con Rio sedan. Tiếc quá vì năm nay City ko có MT.

Bác vào đây tham khảo nhé, có cả nghiên cứu khoa học của Hội AT/MT:
https://www.otosaigon.com/threads/faq-em-dang-luong-lu-hop-so-at-va-mt.6791539/
Đọc hết mấy trăm trang này cuối cùng hỏng biết chọn loại nào luôn. Quyết định mua 2 chiếc, AT cho bà cả, MT cho bác chủ :).
Ngày trước cũng hơi lâu, xe gắn máy chủ yếu là xe số, tay ga ít lắm, mấy vị chạy xe số chê mấy người đi xe tay ga dữ lắm, nào là mắc tiền, hao xăng, bánh nhỏ không an toàn. Nhưng bây giờ thì xe tay ga là chủ yếu, xe số thất sủng hoàn toàn. Không biết oto con có vậy không?
http://vtc.vn/kinh-te/doanh-so-xe-tay-ga-tang-cao-xe-so-bi-that-sung-tai-viet-nam.1-334886.htm

• Like
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Chắc em dành quỹ đen kiếm con Morning MT để làm xe riêng quá. Em ghiền MT mà lấn cấn hoài. Đang dụ bà cả chạy MT đây. Hehehe. Mà bị phán 1 câu "tự mua, tự chạy, chân trái dạo này bận lắm, ko rãnh đạp côn". Đến chết mất thôi các bác ạ
Anh có tin City AT chạy tiết kiệm xăng hơn Morning MT không, ngay cả bác tài Uber cũng xác nhận với em =)).

• Like
Hạng B2
29/8/16
102
76
28
32
Anh có tin City AT chạy tiết kiệm xăng hơn Morning MT không, ngay cả bác tài Uber cũng xác nhận với em =)).
Em ko nói tiết kiệm xăng hay ko tiết kiệm. Cái chính em muốn nói là ôm con MT em thích hơn AT bác ạ. Em khổ tâm lắm. Có khi bà cả nhà em còn định không mua vì lấn cấn vụ này mãi