Tư Vấn Mua Xe AT hay MT???

AT hay MT?

• Total voters
    81
Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.530
113
Sài Gòn
AT lợi nhiều, lái nhàn hơn thì ai cũng biết. Chiếc xe đi lại trong thành phố cho vợ, bố vợ, mẹ vợ, em vợ đi cũng dc hết. Nhưng MT phục vụ cho nhu cầu thích lái

MT: Bán tải chở nặng, xe dịch vụ máy dầu, tạm gọi ''cày bừa kéo tải''
MT: Xe thể thao cở Subaru STi, Mazda RX-8, Mazda RX-7 (JP), Toyota FT86, Nissan 350Z... mấy ông đi xe này vẫn thích chân côn hơn.

TH chủ thớt em khuyên mua AT cho khoẻ nhé.

• Like
Reactions: anhtuan8817
Hạng B2
13/6/17
114
159
53
Ý kiến cá nhân của em đang đi xe MT. AE trong gia đình đi xe AT nên e cũng có cơ hội lái AT
Em thấy nhiều bác cứ đổ là MT kẹt xe thì mệt là sao??? E thấy nó y như AT thôi, thay vì đường đông muốn nhíc xe, AT buông thắng và mớm ga, thì MT nới côn mớm ga gần như nhau.
Còn vượt xe trên xa lộ thì cũng vậy ??? MT dồn số về buông côn nó vọt đi, thì AT lắc về (-) or 2D or nhấn OD cũng tạm dính lưng thế thôi.
Theo em do con người ngày càng công nghiệp hóa thích tiện lợi, làm biếng muốn nhàn nhạ nên đa phần chọn AT.
Em thấy ACE trên diễn đàn đôi khi tranh luận mà quên đi rằng lái xe là một niềm vui, và khi mình enjoy thì cái gì mình thật sự thích thì mình chọn thôi. Xe phục vụ mình mà.
P/s: Vui thôi, chắc xe em MT nên thoát được vấn nạn người thân mượn xe nên cũng phẻ.

Xin hỏi bác ở đâu? SG? Xe bác là xe gì ợ? Không khiêu chiến bác nhé nhưng hãng xe dòng xe cũng khác nhau nhé. Như con cruze nhà em côn nặng như chì, còn chiếc Attrage của ông anh hàng xóm thì nhẹ te, leo lên đạp mém gãy chân côn của ổng :D. Đường SG đạp côn có mà xì khói, đời k như là mơ.

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
e vote cho AT vì:
-cả vc cùng có thể sử dụng
-chạy tp nhiều thì nó thoải mái hơn.
-đi xa mệt chạy cũng đở hơn
-nhiều lúc ốm đâu bệnh tật gì cũng có người chở.
Hy sinh tí, 2vc vui :D

Tập Lái
29/12/08
18
32
13
Xin hỏi bác ở đâu? SG? Xe bác là xe gì ợ? Không khiêu chiến bác nhé nhưng hãng xe dòng xe cũng khác nhau nhé. Như con cruze nhà em côn nặng như chì, còn chiếc Attrage của ông anh hàng xóm thì nhẹ te, leo lên đạp mém gãy chân côn của ổng :D. Đường SG đạp côn có mà xì khói, đời k như là mơ.
Dạ, quê em ở Gia Định, em đang lái con xe ghẻ bmw cũng được gần chục năm ạ

Hạng B2
5/5/09
209
265
63
Chắc em dành quỹ đen kiếm con Morning MT để làm xe riêng quá. Em ghiền MT mà lấn cấn hoài. Đang dụ bà cả chạy MT đây. Hehehe. Mà bị phán 1 câu "tự mua, tự chạy, chân trái dạo này bận lắm, ko rãnh đạp côn". Đến chết mất thôi các bác ạ
Haha. Bác ghiền quá thì lập quĩ đen làm con Jolie/Zace rồi chạy MT cho sướng. Làm chi con Morning MT. Mua bán tải AT đi bác. Bác chạy thì chạy manual. Khi vợ bác chạy thì chạy AT. Còn không dồn 2 con xe làm BMW 3 Series, đáp ứng nhu cầu cả 2. :)

• Like
Reactions: anhtuan8817
Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Trước đây khi mua Matiz hay CD em cũng lưởng lự, lập cả 1 hội cùng lưởng lự. Bác DGM có bài vè CD Matiz:
https://www.otosaigon.com/threads/e...tiz-chay-trang-1143-fim-hinh.4834703/page-566

Nghe vẻ nghe ve,
nghe vè lưởng lự...
Bác nào thật sự,
định có vợ 2,
mà có ít chai,
thì đành lưởng lự...

Xét 2 ...đương sự,
Matiz, Xi Đi,
để thấy những gì,
của vợ 2 tốt,
để chốt ngay, luôn,
sau khi lưởng lự.

Khổ nỗi 2 đương sự,
Đều có cái hay,
Mặt mũi chân tay,
hay là điện nước,
đều có phần được,
mười phân vẹn bày (bảy).

Thế là 1 ngày,
Super Vãi gió,
mở thớt này đó,
cho anh em ta,
được ra bàn luận,
thông tin rất chuẩn,
hình ảnh kèm theo,
còn gì hơn nữa.

Các bậc thượng thừa,
dày công tư vấn,
Mặt dày son phấn,
là mụ Sờ Coọc Rờ Bi Kinh,
Hay hỏi linh tinh,
là ông củ Đậu,
Chưa có vợ đã nhậu,
chính cụ Đã tè,
Sáng vào lè nhè,
là ông Mí Lẹo,

Mới vào bị ghẹo,
là mợ Háng Lau,
cái mẹt cau cau,
chính cô Mì Giả,
Nói cười giả lả,
là thiếm Khô hàng,
Post bài tàng tàng,
Mu tàn chính hắn,

Lên bài tên bắn,
Ku pé Buồi gồ,
cái mẹt tồ tồ,
ai ngoài Ku lắc,
thỉnh thoảng lắt nhắt,
Ăn Cắp Ô Tô,
Còn chảy tồ tồ,
Sống Nguyên có mẹt,

Có phần phọt phẹt,
là bác Tư Sòm,
Ròm mà chiến ác,
là bác Sun Lì,
Lắc Ki Rốp rốp,
Cũng post khá nhe.

Hiểu rõ về xe,
là ông Súp Đại,
Lại nói rất bùi,
Có cụ Vui Sướng,
tướng như con gián,
Cũng tán vãi tè,
Bác Lông Cạ Phê,
còn Lông Rờ Tê,
cũng đâu kém cạnh.

Hạng B2
29/8/16
102
76
28
32
Haha. Bác ghiền quá thì lập quĩ đen làm con Jolie/Zace rồi chạy MT cho sướng. Làm chi con Morning MT. Mua bán tải AT đi bác. Bác chạy thì chạy manual. Khi vợ bác chạy thì chạy AT. Còn không dồn 2 con xe làm BMW 3 Series, đáp ứng nhu cầu cả 2. :)
Nhà bà chị em có chiếc Zace rồi bác. Mang chiếc Jolie về cho đủ bộ quá. Hehe

• Like
Reactions: neneros16
Hạng B2
8/1/15
205
207
43
Ý kiến cá nhân của em đang đi xe MT. AE trong gia đình đi xe AT nên e cũng có cơ hội lái AT
Em thấy nhiều bác cứ đổ là MT kẹt xe thì mệt là sao??? E thấy nó y như AT thôi, thay vì đường đông muốn nhíc xe, AT buông thắng và mớm ga, thì MT nới côn mớm ga gần như nhau.
Còn vượt xe trên xa lộ thì cũng vậy ??? MT dồn số về buông côn nó vọt đi, thì AT lắc về (-) or 2D or nhấn OD cũng tạm dính lưng thế thôi.
Theo em do con người ngày càng công nghiệp hóa thích tiện lợi, làm biếng muốn nhàn nhạ nên đa phần chọn AT.
Em thấy ACE trên diễn đàn đôi khi tranh luận mà quên đi rằng lái xe là một niềm vui, và khi mình enjoy thì cái gì mình thật sự thích thì mình chọn thôi. Xe phục vụ mình mà.
P/s: Vui thôi, chắc xe em MT nên thoát được vấn nạn người thân mượn xe nên cũng phẻ.
Hơn nhau chỗ này nè Bác "thay vì đường đông muốn nhíc xe, AT buông thắng và mớm ga, thì MT nới côn mớm ga gần như nhau."
Nhích xe MT nới côn. Bác thử kìm chân côn 1h sẽ thấy khác biệt. Trong khi AT chỉ cần buông hờ thắng là đã nhích lên trên đường đông kẹt xe như SG, HN.