Hạng B2
4/9/10
417
0
0
sao ko chọn cadillac escalade nhỉ?Lựa chọn hợp lý đấy chứ.
Có tiền nữa bác qua Saigon Ford mua em Flex có giá 130$.Ko thích thì qua Mer R300L giá 154$
Ko nhất thiết phải mua Q7,Lx570 đâu.Mấy chiếc này giờ quê phan thiết của em chạy ầm ầm rồi.Nhìn cũng chán con mắt.Thích mới mẻ cứ múc Flex.Thích sang trọng múc ngay R300L.Còn cá tính,thể thao thì cứ Escalade là chuẩn.Muốn chuẩn thì mua Acura MDX.
Tất cả đều 7 chỗ.Nhiều lựa chọn lắm.
Ko thì bác mua Santa Fe,FE,Fortunner,Innova,Gandis,... tầm <55$ đi đường SG cho đỡ xót.Tiền còn lại bác cho em đi.Em giữ hộ cho:D

Tập Lái
3/11/10
21
0
0
www.facebook.com
@manchester_sir:Flex trông như cái hộp ấy bác.
Còn e cadillac escalade để khi nào nhà em mở cây xăng rồi e mua.
:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/9/10
417
0
0
Vây bác ko phải là dân chơi xe rồi.Flex độc lắm đó bác.Chỉ có 3 chiếc và 3 màu khác nhau.2 chiếc kia đã có người mua rồi.Nhớ ko nhầm là ae với anh Ba Dũng.Còn lại là chiếc màu đen.Tại em ko đủ lúa chứ mà đủ thì em cũng múc ngay em Flex.Ngồi thoải mái lắm.Hàng thứ 3 mà y như hàng ghế lái.Máy lạnh rè rè mát.Xe đó dành cho người biết chơi xe.Hay hơn nhiều so với Lexus hay Audi.Ko thì mua lincoln MKX 2010 cũng ok.Nhưng chỉ 5 chỗ.Mua về là độc nhất vn

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
trungdq nói:
GENESSIS nói:
Cần 7 chổ bác phải xem đi ở đâu nhiều nhất mới chọn dc. Nếu hay đi xa thì cho LX 570 là hợp lý, còn trong TP Q7 hợp lý hơn do nhỏ gọn nhưng bất tiện cho 2 người ngồi sau. Mỗi xe mỗi kiểu khó so sánh dc. Chúc bác chọn dc xe ưng ý
Chả hiểu bác bảo Audi Q7 nhỏ gọn kiểu gì, chiều dài của nó hơn 5m (5088mm), chiều rộng 1,984mm chứ có nhỏ đâu: http://en.wikipedia.org/wiki/Audi_Q7

Cả dài và rộng Audi Q7 đều hơn Lexus LX (4991 mm x 1971 mm): http://en.wikipedia.org/wiki/Lexus_LX

Nó chỉ thấp hơn Lexus LX nên cảm tưởng là nhỏ hơn đấy.

Xét về khả năng dẫn động 4 bánh thì Quattro của Audi cũng nổi tiếng hơn cả 4Matic của Mercedes và xDrive của BMW.
thế mà em xem các clip test hệ thống AWD thì quattro còn thua cả SH-AWD của Acura chứ đừng nói đến xDrive hay 4MATIC 

Hạng B1
22/4/10
78
9
8
éscalade hybrid thì ăn tầm 20l/100km thôi, còn k hybrid thì 30l/100km, cái này là em đọc báo thấy nói thế chứ chưa có tiền chơi, rẻ tiền hơn mà vẫn phong cách Escalade thì có GMC Yukon Denali, phải nói em GMC này giống Escalade thôi rồi, từ đồng hồ trung tâm, DVD trần cho tới cách bố trí ghế ngồi (2 ghế cho hàng ghế thứ 2 và 3 ghế cho hàng ghế thứ 3, nên đi vào hàng ghế thứ 3 k cần gập ghế trước)

Hạng B2
4/9/10
417
0
0
bác xúi bậy.Đi GMC khác nào đi xe tầm trung.Người ta đang muốn mua xe hạng sang cơ mà.Em đề suất thêm em Porsche cayenne và em VW touareg.Bác chủ thớt sướng nhé.Có nhiều xe vậy chọn ai đây

Hạng B2
26/10/07
458
423
63
37
manchester_sir nói:
bác xúi bậy.Đi GMC khác nào đi xe tầm trung.Người ta đang muốn mua xe hạng sang cơ mà.Em đề suất thêm em Porsche cayenne và em VW touareg.Bác chủ thớt sướng nhé.Có nhiều xe vậy chọn ai đây
VW Touareg sao là xe hạng sang được hả bác? Nó dưới  cấp hơn Q7 mà.
Porsche Cayenne là sự lựa chọn tương đối hợp lý đó bác, chơi luôn GTS thì chuẩn. :d
Còn bác nào nói lấy R300L = 139k thì em xin. Mua chiếc đó mà sang trọng gì trời, thua xa GL450 (chưa nói đến GL550).

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
dang_cap_pro nói:
manchester_sir nói:
VW Touareg sao là xe hạng sang được hả bác? Nó dưới  cấp hơn Q7 mà.
Porsche Cayenne là sự lựa chọn tương đối hợp lý đó bác, chơi luôn GTS thì chuẩn. :d
Còn bác nào nói lấy R300L = 139k thì em xin. Mua chiếc đó mà sang trọng gì trời, thua xa GL450 (chưa nói đến GL550).
Machester: em thấy bác mới là xúi bậy. lúc nãy thì nói mua Ford Flex, rồi còn khẳng định là dân chơi xe mới chơi Flex. em chả hiểu bác nghĩ thế nào mà nói thế. không lẽ cứ hiếm, ko có ở VN mà mình mua thì được tính là dân chơi à. rồi lại còn đưa ra con VW touareg nữa. lại còn bảo là người ta muốn mua xe hạng sang. trong khi 2 chiếc bác đưa ra Ford Flex và VW Touareg đều ko thuộc hạng sang, nhất là em Flex.
không hiểu bác chơi xe tới đẳng cấp nào rồi mà tư vấn kinh khủng thế.