Hạng D
3/7/04
2.050
823
113
Cù Lao Ông Chưởng
RE: Tiếng hú của Forever 90 ???

xe nào cũng bị bác ời, nhưng chỉ bị khi xe đi ép số thôi, bác xem lại, em chạy FE hơi bị nhiều đó ...:D:).
kg phải đâu bác ơi, đó là do bác gắn cái baga mui, giống tiếng hút gió thì đúng hơn, bác tháo baga mui xuống coi còn kêu kg, nếu hết, thì thưởng em ly
Có đâu bác ơi, em chạy toàn xe gắn baga mui ko hà .. từ 2005 ==> cuối 2007. chiếc 2007 mới lấy trước tết chạy được 5000km rồi đó bác .
Nếu vậy bác percy nên đem xe vào hảng test lại đi .

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/6/07
889
1
18

kg phải đâu bác ơi, đó là do bác gắn cái baga mui, giống tiếng hút gió thì đúng hơn, bác tháo baga mui xuống coi còn kêu kg, nếu hết, thì thưởng em ly

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113

Xe cach am kem nao chay ma chang hu, hu nhieu nhat la di canh con luon doc duong, Bac chay hon 100km khong nghe no hu boi vi luc do tieng may no to hon tieng hu thoi. Muon het thi doi xe moi thoi :D

Hạng B1
3/1/06
67
0
6

có khi hú do cầu sau bác à, hồi trước em chạy zace >90km/h cũng bị hú do cầu sau

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: thanhden

Bác Thành nói quá chính xác! :D

Hạng C
27/6/07
889
1
18

xe em lúc gắn baga mui chạy về là em phát hiện tiếng nhạc này liền, nên kg thắc mắc nữa. giờ chả buồn quan tâm, kg biết nó còn kg nữa, nghe y như tiếng huýt gió từ xa vọng về, bác mà đi đêm giữa nơi hoang vắng nghe là phê phải biết

Hạng B2
14/5/07
117
0
0
53

Vậy tiếng u.u.u của xe em thì sao các bác?

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Dạ em đây

Bác có gắn thêm cái gì trên MUI xe không?

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Cám ơn các bác rất nhiều. Có nhiều ý kiến rất hay, nhất là ý kiến của bác thanhden, cái này em phải xem lại. Em có gắn baga mui bác Petrol ạh. Nhưng không hiểu sao mới đây nó mới bị chứ trước đó em chạy đường NVL trên 120km/h thì không có tiếng hú này.

@hnhcuong: Em có dán kiếng chắn gió, nhưng là dán bên trong em nghĩ không ảnh hưởng gì mà bác.

@phucminh: ý bác là sao em chưa hiểu. Vấn đề là nó xuất hiện tùy vào tốc độ xe chứ đâu phải do tiếng máy mà phải trên 10k mới hết hả bác?

@B2 moi ra truong: Em chạy đường trường, với số 5, tốc độ 100 thì sao gọi là ép số hả bác?

@miha27: tiếng uuu của bác em nghĩ nó là tiếng ù mà xe nào 7 chỗ cũng mắc phải khi chưa đạt vòng tua máy nhất định bác àh.

@Petrol: Em đã chở 7 người trên xe chạy đến 90-100 là nghe hú, nhưng không ai phát hiện ra hú ở chỗ nào, tiếng hú càng lớn khi em đạp tiếp từ 100 lên 110. Làm em hãi quá. Bác có cách nào hỗ trợ em không ạh. Để tý nữa em về kiếm chỗ nào vắng em kiểm tra lại nếu còn bị chắc em phải ra Hãng chéck lại quá. Em cho em ý kiến nha.
Chân thành cảm ơn các bác rất nhiều.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Bác tháo BAGAMUI ra chạy thử lại đi. Nếu hết kêu thi bác Lắp BAGAMUI vào theo chiều ngược lại.
Có lẻ trước đây bác chưa nghe thấy nhưng đi xe mình hoài thì quen xe thì mình sẽ phát hiện ra những bất thương ngay dù là vô hại.

Bác làm thử nhé