Hạng B2
14/5/07
117
0
0
53
RE: Tiếng hú của Forever 90 ???

Trích đoạn: kvl

xe em Ford Everest 2007 mới chạy 1000 km cũng bị hiện tượng hú như bác khi đi tốc độ trên 80 km/h , ko hề ép số gì hết . đầu tiên em tưởng bị rít ở phanh hay gì đó nhưng cứ ngớt ga đi chút thì hết, ko biết tại sao
Xe bác là xăng hay dầu vậy? Em nghĩ do bác bớt ga thì gió nó bớt thổi nên mới hết nghe hú đó. Xe em thì trái ngược lại: ngớt ga mới kêu, tăng ga thì ko nghe gì:D

Hạng B2
14/5/07
117
0
0
53

@ bác thanhden: nếu bác cần HDSD thì em phôto giùm bác 1 bản; nhưng em nhớ bác ở Bình Dương mà ? Em thì ở Sì Gòn. Sao đưa bác được ?

Hạng C
27/6/07
889
1
18

em BD bác, ok để khi nào off gặp bác xem qua cũng được, cần thì copy sau. thanks bác trươc

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: miha27

Trích đoạn: kvl

xe em Ford Everest 2007 mới chạy 1000 km cũng bị hiện tượng hú như bác khi đi tốc độ trên 80 km/h , ko hề ép số gì hết . đầu tiên em tưởng bị rít ở phanh hay gì đó nhưng cứ ngớt ga đi chút thì hết, ko biết tại sao
Xe bác là xăng hay dầu vậy? Em nghĩ do bác bớt ga thì gió nó bớt thổi nên mới hết nghe hú đó. Xe em thì trái ngược lại: ngớt ga mới kêu, tăng ga thì ko nghe gì:D

xe máy dầu và lắp đủ baga , quây .... , xe cứ chạy dưới 80 thì ko sao . hôm kia em chạy đêm về cứ trên 80 là bắt đầu hú .

Hạng B2
9/4/07
176
561
93

Em cung di xe FE 2007, va co hien tuong nhu pac Percy neu ra vay.
Em di ra Nha Trang, doan qua Phan Rang thi hien tuong tieng rit gio xuat hien. Thu nhat la do em lap them rack o tren mui, tren 2 thanh nhom co khoan nhieu lo nen tao nen tieng hu (giong nhu minh thoi sao vay). Thu hai la tieng gio rit phat ra tu 2 kinh chieu hau.

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Lúc này nhiều bác gõ không dấu nhể???.
Tiếng gió hú, nhiều khi cũng tùy lúc, tùy hướng gió, độ ồn bên ngoài chứ không phải cứ tốc độ đó là nó hú. Nói như bác thanhden thì ban đêm nghe rõ nhất là chính xác nó ròi.