Hạng B2
18/6/09
234
0
16
Viẹt Nam
www.kiennho.com
Automatic nói:
Cũng đành chịu thôi bác ạ, nói thật từ đầu nghe thợ phán giá như đinh đóng cột về cái máy xe bác khi chưa hề tháo rã thì em thấy cũng ái ngại rồi, vì quả thật là 3T không thể đại tu 1 cái động cơ như vậy với giá thành đó được.
Nhưng chính xác là vừa rồi, sau khi làm máy thì nó kêu cái gì? Chuyện nó nổ bị rung hay không đều là 1 chuyện, nhưng ít ra sau khi làm phải êm ái chứ, đâu có chấp nhận được chuyện máy mới làm mà kêu như sấm?

Theo ngu ý của em thì thực sự anh thợ này không phải không biết bệnh xe mà phán bừa. Nhưng ra cơ sự này có lẽ vì làm ẩu mà ra nông nỗi này(Việc tháo cái bộ côn bằng búa tạ). Đó là em không túc trực được nên không biết còn ẩu chuyện gì nữa không. rồi chuyện lẳng lặng tháo máy và ráp máy tới 3 lần(2 lần lắp vào cho nổ máy thì bị bó máy phải gỡ ra làm lại. Lần đầu tiên máy nổ rất êm nhưng ga thì máy không bốc. Bác thợ nói với em là máy còn hơi nặng. Để rô đa tiếp và tới sáng hôm sau thì báo với em là bị bó máy phải rã ra làm lại.). Lần thứ 3 thì em nghe cái máy nó kêu như cái máy xay đá. Và nó bị gả đi mà em không đồng ý nhưng cũng không dám ngăn cản!
:confused:!!!

Hạng B2
18/6/09
234
0
16
Viẹt Nam
www.kiennho.com
Toyota Carina
Hai_Lua_Me_Oto nói:
Em đọc đến đây thấy buồn và tự đáy lòng em rất thông cảm với bác , viết mấy hàng mà lòng nặng chĩu :( .
Bác vô XNL thấy có mấy chiếc cũng tầm số lúa bác muốn bỏ ra đó

Lần nữa xin chia sẻ cùng bác .

Chân thành cảm ơn bác đã chia sẽ cùng em!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.100
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Chia buồn sâu sắc với bác nhé! Giá như bác đừng quá yêu Pờ Rô thì cứ lụm 1 em Asia Towner như của tui lại lành như đất! Cánh thợ chỗ bác gửi vợ 3 chữa bệnh làm ẩu quá! Có lẽ họ chưa từng thực hiện những ca khó như V3 của bác? Biết thế giới thiệu bác lên Cẩm Mừng có khi lại không phải bị biến thành LỢN QUÈ và gả rẻ đi như thế! Chắc nhóm thợ này bỏ tiền ra thanh lý dùm bác bà V3 già nua để làm phụ tùng thay thế cho những em Pờ Rô khác đấy? Ác thiệt!:mad:

Hạng B2
18/6/09
234
0
16
Viẹt Nam
www.kiennho.com
hcivic nói:
Chia buồn sâu sắc với bác nhé! Giá như bác đừng quá yêu Pờ Rô thì cứ lụm 1 em Asia Towner như của tui lại lành như đất! Cánh thợ chỗ bác gửi vợ 3 chữa bệnh làm ẩu quá! Có lẽ họ chưa từng thực hiện những ca khó như V3 của bác? Biết thế giới thiệu bác lên Cẩm Mừng có khi lại không phải bị biến thành LỢN QUÈ và gả rẻ đi như thế! Chắc nhóm thợ này bỏ tiền ra thanh lý dùm bác bà V3 già nua để làm phụ tùng thay thế cho những em Pờ Rô khác đấy? Ác thiệt!:mad:

Em cảm ơn bác HT đã có lời chia buồn. Thực lòng em buồn vì sửa xe không xong thì ít mà buồn vì bị bán xe thì nhiều. Em cũng không quá yêu Peugeot đến nỗi phải bám chặt lấy nó đâu. Còn 1 chiếc như của bác thì em thèm nhiễu nước dãi(
) ấy chứ! chỉ mỗi tội là với ngân sách dưới 30tr thì em biết làm sao được. Có em như của bác mà giá dưới 30tr là em làm liền!
! :D. Em đang tính qua tết ta sẽ kiếm em nào đó tiếp nhưng tiêu chuẩn vẫn là dưới 30tr. Mặc dù bà cả đã phán là tìm khoảng tầm 100tr nhưng em chưa muốn. Em vẫn thích chơi xe ở cái tầm giá bọt bèo ấy. Có lẽ em bị khùng nhưng ... chưa kiếm dc thuốc chữa bệnh này bác ạ!

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
Peugeot có giá trị của Peugeot , kể ra mà kiếm được một chú Pg còn đỡ đỡ , làm lại cho ngon là cả một niềm hãnh diện , vừa có tên tuổi xa xưa , lại vừa có nét độc đáo rất riêng .

Hạng B2
18/6/09
234
0
16
Viẹt Nam
www.kiennho.com
Der Fahrer nói:
Peugeot có giá trị của Peugeot , kể ra mà kiếm được một chú Pg còn đỡ đỡ , làm lại cho ngon là cả một niềm hãnh diện , vừa có tên tuổi xa xưa , lại vừa có nét độc đáo rất riêng .

Bác phán câu này chí lý. Em thích Peugeot thật. Nó không quá phô trương nhưng rất lịch lãm. Nhìn vào ta thấy một vẻ sang trọng nhưng không hào nhoáng. Thật lòng sở thích của em với ô tô thì em chỉ thích những thứ mạnh mẽ cứng cáp như Rollroy, Phantom, Lamboghini... Còn Peugeot thì em thích cái chất Pháp của nó(Chính là lý do em liều mạng mua P 305 vì khi em tham khảo giá trong dòng Peugeot thì nó là chiếc xe rẻ nhất mà em tìm thấy được. Nhưng khi mua rồi mới biết là nó khá đắt so với giá trị thực của nó.). Còn hiện nay nếu nói đến cái sự thích của em hiện may thì nếu em mà có tiền. Em chỉ nói nếu như thôi nha. Em sẽ chọn chiếc Tesla Roadter Sport của hãng Tesla Motors! Đó mới là niềm đam mê của em. Nhưng sao nó xa vời quá. Có lẽ một ngày nào đó em sẽ tự chế tạo một chiềc như vậy. Kiểu như mấy tay me xe ngoại quốc tự chế Lamboghini vậy! Em nói có gì nghe chướng tai xin các bác cứ cứ ném đá thoải mái. Em lên diễn đàn là để học hỏi và giao lưu nên cục tự ái em cất rồi ạ. Chỉ mong mọi người mở mạng trí tuệ giúp em thôi!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.100
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Đồng ý với bác Der Fahrer! Người chơi xe có phong cách và niềm đam mê riêng không giống nhau. Cũng do mê đắm dòng xe mình thích mà có người như bác Gà Mờ kia dám chấp nhận rinh em xe nát về với hy vọng là sẽ làm cho nó chạy ngon để thỏa mãn...Theo tui, phải có hiểu biết ít nhiều về dòng xe mình thích và phải đừng nói là mình không có tiền mới chơi được. Không có tiền mà rước 1 em tã tà tà về mà không tự làm được thì chỉ có mà chít thôi. Tui đây từng lang thang vỉa hè lụm về 3 chiếc điện thọai Siemen C35 vọc chơi lấy phụ tùng thay qua thay lại được 2 chiếc còn gọi tốt tuy lâu lâu lỏng đế cắm sim thôi...Mê cái dòng Siemen cổ nên mới bị bà Cả bắt gặp chọc quê là "dở hơi" lượm rác về nhà...Tui cũng mê xe cổ - xe xưa cũ lắm, nhất là mấy dòng xe nhỏ xinh ấy bác, nhưng hòan cảnh không cho phép mình phiêu lưu tình ái với mấy em xe đó...Hic.

Trở lại chuyện bác Gà Mờ, kể ra em xe 305 ấy cũng chưa đến nỗi phải kêu như cối xay sau 3 lần tháo ráp đâu. Tại thợ đó hình như chưa từng thực hiện ca khó như thế mà cứ nhận làm bừa thế là hỏng xe của người ta. Lại còn thuyết phục khách bán rẻ để có tiền trả công tháo ráp làm máy...nghe cũng tức thay cho bác ấy! Chia buồn lần nữa nha bác Gà Mờ! Giờ có định kiếm xe khác thì cứ mạnh dạn đề nghị được test xe như kiểu của bác Der Fahrer hướng dẫn đó.Chịu thì giao dịch, không chịu thì kiếm tiếp bao giờ được em Pờ Rô cũ nát nhưng máy không nát là oKie. Bác chịu khó lân la các gara nhé, thể nào cũng gặp 1 cụ đang chán V2 đời cũ vì lo tốn xèng chữa bịnh cho nàng, thế là bác hỏi xin chuyển nhựơng luôn nhỉ!

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
Bác có thể coi qua một mẫu P305 , SX 1985 , rao bán khỏang 40T VND ở nước ngòai , đến nay vẫn có người chơi đó bác :[link=http://suchen.mobile.de/fahrzeuge/showDetails.html?id=125484469&__lp=1&scopeId=C&sortOption.sortBy=price.consumerGrossEuro&sortOption.sortOrder=ASCENDING&makeModelVariant1.makeId=19300&makeModelVariant1.modelId=10&makeModelVariant1.searchInFreetext=false&makeModelVariant2.searchInFreetext=false&makeModelVariant3.searchInFreetext=false&vehicleCategory=Car&segment=Car&minFirstRegistrationDate=1960-01-01&siteId=GERMANY&negativeFeatures=EXPORT&damageUnrepaired=NO_DAMAGE_UNREPAIRED&export=NO_EXPORT&customerIdsAsString=&lang=de&pageNumber=1]
http://suchen.mobile.de/f...ng=de&pageNumber=1[/link]

Tập Lái
10/5/09
30
0
6
39
Hôm nay em mới đọc từ đầu đến cuối cái topic này của bác gà mờ. Trước hết em thành thật chia buồn với bác:(. Thật là.... Em đọc xong câu chuyện của bác mà tự nhiên trong lòng tự nhiên thấy nao nao lắm bác ạ[/:)] Sáng nay em mới đặt cọc để rước 1 em Peugeot 505 đời 81 bác ạ sau khi đã thử chạy và test các thứ khác cũng cẩn thận lắm. Nhưng em cũng chỉ là người mới bắt đầu tìm hiểu về xe hơi nên chắc chắn sẽ có phần thiếu sót trong quá trình test ấy, không biết sau này em nó về ở với em nó có trở chứng gì không? Có bị như bác gà không?
Em đang tìm tòi tài liệu để hiểu thêm về em nó nhưng trên các trang Web nước ngoài tụi nó toàn bán không chứ không share free cho mình, có 1 trang free thì tải về đọc nó bị lỗi mới đau chứ
. Em định qua tết sẽ đưa em nó đi khám tổng quát và chọn phương án dọn lại cho đàng hoàng nên giờ cần update thêm thông tin. Thông qua đây bác nào có tài liệu về PG505 thì cho em xin với ạ, em xin hậu tạ
. Và các bác có thể tư vấn cho em nơi nào trong TP có thể khám tổng quát về em nó ngon lành nhất ko ạ? Em xin cảm ơn mọi người