Tập Lái
28/10/09
18
0
0
46
thanh_cong2285 nói:
Hôm nay em mới đọc từ đầu đến cuối cái topic này của bác gà mờ. Trước hết em thành thật chia buồn với bác:(. Thật là.... Em đọc xong câu chuyện của bác mà tự nhiên trong lòng tự nhiên thấy nao nao lắm bác ạ[/:)] Sáng nay em mới đặt cọc để rước 1 em Peugeot 505 đời 81 bác ạ sau khi đã thử chạy và test các thứ khác cũng cẩn thận lắm. Nhưng em cũng chỉ là người mới bắt đầu tìm hiểu về xe hơi nên chắc chắn sẽ có phần thiếu sót trong quá trình test ấy, không biết sau này em nó về ở với em nó có trở chứng gì không? Có bị như bác gà không?
Em đang tìm tòi tài liệu để hiểu thêm về em nó nhưng trên các trang Web nước ngoài tụi nó toàn bán không chứ không share free cho mình, có 1 trang free thì tải về đọc nó bị lỗi mới đau chứ
. Em định qua tết sẽ đưa em nó đi khám tổng quát và chọn phương án dọn lại cho đàng hoàng nên giờ cần update thêm thông tin. Thông qua đây bác nào có tài liệu về PG505 thì cho em xin với ạ, em xin hậu tạ
. Và các bác có thể tư vấn cho em nơi nào trong TP có thể khám tổng quát về em nó ngon lành nhất ko ạ? Em xin cảm ơn mọi người

Em lại hóng hớt tí ạ. Hôm trước, em cũng mua 1 em P505 từ chỗ sữa xe của bác Gamo (ấy em chả trách bác đâu nhé, em còn muốn mời bác cafe nữa mà). Thú thật là em có lý do đặt biệt để mua một em P505 đời 1981 giá 25 chai, biết là mắc nhưng không hối tiếc, khi thử xe thấy cũng OK, với lại em cũng đặt niềm tin cao vào đối tác. Xe em chạy được một hôm thì nó quang tèo, nhờ bác thợ làm cho nó nổ máy xong, định chở lũ nhóc đi một vòng, được vài trăm mét nó lại tèo phải đẩy về. Dù vậy, bọn nhóc vẫn thấy vui vì được ngồi trên cái xe "của mình" được vài trăm mét, điều đó làm em cũng bớt tê tái. Ban đầu vì bác thợ ấy là bác sỹ ruột của V3 em nên em nghĩ sẽ trị trong chóng vánh. Em muốn đưa em nó lên 3T cơ, ngặt không lăn bánh đuợc mà lại xa quá. Sau khi tham khảo bên E-gara, em có một quyết định sáng suốt là "không làm gì hết" (biết gì đâu mà làm, em gamo hơn cả bác gamo mà :) ) và kiên nhẫn chờ sự trợ giúp từ người thân. Cuối cùng thì quới nhân cũng xuất hiện và xe em cũng lăn bánh được ngon, mặc dù còn vài chi tiết vụn vặt, phần này không thuộc về vùng phủ sóng của "quới nhơn", em sẽ post bên E-gara cho đúng chổ ạ. Em vội gọi cho bác Gamo mãi mà không được. Hôm nay lên đây thì nghe hung tin là V3 của bác ấy đã ra đi.
Thành thật chia buồn cùng bác. Tuy nhiên, em nghĩ bác gã đươc V3 là may, "khổ hải vô biên, hồi đầu thị ngạn", em may mắn hơn bác Gamo là chưa đi xa bờ lắm. Thú thật là lúc đầu em cũng không hài lòng, giờ nghĩ may mà giếng cạn nên mình vẫn còn sợi dây

Em chả thích trách ai hết, chuyện may rủi mà. Khi nào có dịp
cùng các bác em sẽ em sẽ chia sẽ nhiều hơn.
Em bên Nhà Bè, thấy có 2 bác 405 (một xanh, một trắng) mà chưa có dịp làm quen, không biết có phải là vợ bác nào trên đây không nữa.
Thôi, mong là bác Gamo sớm tìm được V3 ưng ý, và mong sẽ có dịp
cùng các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/10/08
172
5
0
53
thanh_cong2285 nói:
Em đang tìm tòi tài liệu để hiểu thêm về em nó nhưng trên các trang Web nước ngoài tụi nó toàn bán không chứ không share free cho mình, có 1 trang free thì tải về đọc nó bị lỗi mới đau chứ
. Thông qua đây bác nào có tài liệu về PG505 thì cho em xin với ạ,

cả đống miễn phí luôn nè :
http://www.peugeot505.info/index.php?id=downloads_manuals&lang=1

Tập Lái
27/12/09
10
0
0
Anh Cuty_www quả là anh tài trong mắt em...keke.Ai muốn cần tài liệu j cứ dt hỏi anh Cuty.Anh ấy sẽ chỉ dẫn tận tình!

Hạng B2
2/12/09
107
0
16
Em hiểu sao gã viện trưởng kia bán tháo dùm bán rồi.
Vì nếu không bán khó mà lấy tiền được 7,5tr với cách sửa ít mà phá nhiều như thế.
Kết quả như vậy mà lấy 7,5tr thì quả là xăm mình.
Hay là họ kêu bán đóng viện phí từng giai đoạn???, ứng trước, rồi ứng trước tiếp phải không bác?

Tập Lái
10/5/09
30
0
6
39
cuty_www nói:
thanh_cong2285 nói:
. Thông qua đây bác nào có tài liệu về PG505 thì cho em xin với ạ,

cả đống miễn phí luôn nè :
Em xin cảm ơn cuty_www vô cùng, em đã tìm thấy được cái file Manual rồi anh ạ, trước đây em cũng tải từ 1 trang web khác tài liệu giống vậy nhưng bị lỗi file nên ko đọc được, lần này cũng tải em nó về và đọc được ngon lành rồi. Em mừng lắm, thanks bác lần nữa

Hạng B2
18/6/09
234
0
16
Viẹt Nam
www.kiennho.com
thanh_cong2285 nói:
Hôm nay em mới đọc từ đầu đến cuối cái topic này của bác gà mờ. Trước hết em thành thật chia buồn với bác:(. Thật là.... Em đọc xong câu chuyện của bác mà tự nhiên trong lòng tự nhiên thấy nao nao lắm bác ạ[/:)] Sáng nay em mới đặt cọc để rước 1 em Peugeot 505 đời 81 bác ạ sau khi đã thử chạy và test các thứ khác cũng cẩn thận lắm. Nhưng em cũng chỉ là người mới bắt đầu tìm hiểu về xe hơi nên chắc chắn sẽ có phần thiếu sót trong quá trình test ấy, không biết sau này em nó về ở với em nó có trở chứng gì không? Có bị như bác gà không?
. Em định qua tết sẽ đưa em nó đi khám tổng quát và chọn phương án dọn lại cho đàng hoàng nên giờ cần update thêm thông tin. Thông qua đây bác nào có tài liệu về PG505 thì cho em xin với ạ, em xin hậu tạ
. Và các bác có thể tư vấn cho em nơi nào trong TP có thể khám tổng quát về em nó ngon lành nhất ko ạ? Em xin cảm ơn mọi người

Chúc bác may mắn. Bữa nào bác cho anh em coi thử xe bác nhá. EM thì vẫn còn thích Peugeot. Nếu may mắn có thể em sẽ có lại chiếc Peugeot khác!

Hạng B2
18/6/09
234
0
16
Viẹt Nam
www.kiennho.com
Cảm ơn bác đề. Thì ra cái P305 hình hài nguyên thủy của nó đẹp thế. Vậy mà mấy cha nhà mình vì mê đời mới. nỡ lòng nào làm cho hình hài cái P 305 của em nó biến dạng thấy thương luôn. Giờ mới biết cái P305 của em nó bị bơm mông sửa mũi xăm mắt mất tiêu rồi!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/6/09
234
0
16
Viẹt Nam
www.kiennho.com
accord 93 ex nói:
Em hiểu sao gã viện trưởng kia bán tháo dùm bán rồi.
Vì nếu không bán khó mà lấy tiền được 7,5tr với cách sửa ít mà phá nhiều như thế.
Kết quả như vậy mà lấy 7,5tr thì quả là xăm mình.
Hay là họ kêu bán đóng viện phí từng giai đoạn???, ứng trước, rồi ứng trước tiếp phải không bác?

Bác nói hoàn toàn chính xác. Khi mới giao xe thì ứng 3tr, Khi chuẩn bị ráp máy lần 1 thì ứng 1,5tr nữa. và tới khi em không còn nhìn thấy cái xe nữa thì phải trả thêm 3tr nữa!
:confused:!!!

Tập Lái
27/8/09
42
0
6
hic...thành thật chia buồn với bác, em cũng giống bác ở cái sở thích hơi khác người ấy...hihi, nhưng điều kiện chưa cho phép em liều mạng để rước 1 em vợ 2 như bác nên đành "án binh bất động" chờ....chờ....và...chờ.........xe....dưới 30tr:cool:

Hạng B2
16/3/07
433
3
18
Chia buồn với bác Gà Mờ nhé, chúc bác sẽ tìm được cô vợ 3 khác ngon lành hơn.