Hạng D
29/3/16
1.994
2.641
113
46
So tiêu thụ nhiên liệu giữa 2 xe đòi hỏi quy trình test kĩ càng, cùng cung đường, cùng cung giờ, cùng tải trọng, cùng cách lái, trên một quãng đường dài, thậm chí phải đổ cùng 1 cây xăng, mấy bác cứ nói “tui chạy đường tp có 7l/100km” thì cái sai số nó cao tận trời xanh, đậu phộng cái tp của quận 9 nó khác cái thành phố của quận 1, đậu phộng 1 bác chạy cho kịp về đi ỉa nó khác 1 bác chạy đi làm sáng t2, đậu phộng 1 bác chở 1 tấn ma tuý đá nó khác 1 bác chở gái đi dạo, đậu phộng 1 bác chạy đi ăn trộm lúc 1 giờ đêm nó khác 1 bác chạy lúc 8h sáng, ba cái điệp khúc “xe tui ít ngốn xăng hơn xe bác” cứ văng vẳng bên tai mà ko suy nghĩ, nghe phát bực
:D :D :D
Cũng vì cuồng hoặc anti quá mà ra thôi bác. Các thánh cuồng thì đưa lên bàn thờ cúng, anti thì cứ gặp là chửi với chê 1 cách vô thức như mấy mụ điên

1000 comments thì may ra được 1 cái đánh giá khách quan hoặc mang tính xây dựng

Hạng B1
29/10/18
99
62
33
34
Bởi nếu đừng có xl kiểu “nhà có cả 2 xe đã trải nghiệm cả 2 cho rằng EVE siêu tiết kiệm và không đánh giá 1 chiều” thì ai thèm kì thị.
Chạy dịch vụ cần nhiều yếu tố mà mấy yếu tố kia (dễ thanh khoản, hậu mãi...) đều thua con FOR nếu còn mỗi cái khoản tiết kiệm cũng thua thì lấy gì họ chọn EVE :rolleyes:
ae lên đây giao lưu kiến thức với nhau thôi mà bạn, chém gì nặng lời vậy bạn, về mảng dịch vụ thì đúng khách hàng người ta chọn Fortuner vì nhiều lý do lắm, và Eve MT kbh ăn đc trong phân khúc đó, chứ riêng về chạy gia đình, được hưởng thụ cái xe, phục vụ cho cá nhân người lái, thì mình vỗ ngực phán luôn cho bạn, Fortuner kbh ăn được Everest, cái này nhận xét khách quan luôn nhé, mời bạn vào chém lại ;)

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
ae lên đây giao lưu kiến thức với nhau thôi mà bạn, chém gì nặng lời vậy bạn, về mảng dịch vụ thì đúng khách hàng người ta chọn Fortuner vì nhiều lý do lắm, và Eve MT kbh ăn đc trong phân khúc đó, chứ riêng về chạy gia đình, được hưởng thụ cái xe, phục vụ cho cá nhân người lái, thì mình vỗ ngực phán luôn cho bạn, Fortuner kbh ăn được Everest, cái này nhận xét khách quan luôn nhé, mời bạn vào chém lại ;)
Thế những ai xài Fortuner AT chắc đều có tiền mà k biết hưởng thụ, thương hiệu bình dân như nhau, đều k phải VN ráp, giá tương đương chắc ai cầm tiền tỷ đi mua cũng ngáo đá hết :)
Giao lưu kiến thức khác cái kiểu "xl khen sản phẩm để bán". Nói mọe ngay từ đầu do dịch vụ hậu mãi Ford k bằng Toy, thanh khoản k tốt, phụ tùng đắt hơn nên người ta chọn FOR để làm dịch vụ chứ chả ai quan tâm vấn đề tiết kiệm nhiên liệu đi, sợ nói ra mua cái xe tiền tỷ cái gì cũng tự tin hơn đối thủ mà mua xong phục vụ k bằng người ta nên k dám nói à :rolleyes:

Hạng B1
29/10/18
99
62
33
34
Thế những ai xài Fortuner AT chắc đều có tiền mà k biết hưởng thụ, thương hiệu bình dân như nhau, đều k phải VN ráp, giá tương đương chắc ai cầm tiền tỷ đi mua cũng ngáo đá hết :)
Giao lưu kiến thức khác cái kiểu "xl khen sản phẩm để bán". Nói mọe ngay từ đầu do dịch vụ hậu mãi Ford k bằng Toy, thanh khoản k tốt, phụ tùng rẻ hơn nên người ta chọn FOR để làm dịch vụ chứ chả ai quan tâm vấn đề tiết kiệm nhiên liệu đi, sợ nói ra mua cái xe tiền tỷ cái gì cũng tự tin hơn đối thủ mà mua xong phục vụ k bằng người ta nên k dám nói à :rolleyes:
những tiêu chí để so sánh sử dụng dịch vụ thì mình đâu có phản bác bạn luôn, nếu bạn ở SG mời bạn ghé mình, ngay cạnh có showroom Toyota luôn, ghé qua chạy thử Fortuner full opt rồi qua mình chạy thử Eve full opt, cho bạn tự cảm nhận là chính xác nhất, theo dõi mấy bài post hay cm của bạn, thấy bạn cũng là người có kiến thức và đam mê về xe cộ, rất thích được giao lưu với nhưng người như bạn ;)

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
những tiêu chí để so sánh sử dụng dịch vụ thì mình đâu có phản bác bạn luôn, nếu bạn ở SG mời bạn ghé mình, ngay cạnh có showroom Toyota luôn, ghé qua chạy thử Fortuner full opt rồi qua mình chạy thử Eve full opt, cho bạn tự cảm nhận là chính xác nhất, theo dõi mấy bài post hay cm của bạn, thấy bạn cũng là người có kiến thức và đam mê về xe cộ, rất thích được giao lưu với nhưng người như bạn ;)
Mình k có tiền tỷ để mua xe, cám ơn mình đi con xe vài trăm triệu, lâu lâu ké người khác là đủ rồi.
Bởi nghe cái câu "Everest siêu tiết kiệm" thấy mà ghê, "siêu" quá nên mới cần quảng cáo sản phẩm, cái bài này 1 phần nói về tiêu chí dịch vụ mấy cái kia đã k bằng đối thủ (chưa kể là giá), còn mỗi cái tiết kiệm nhiên liệu cho rằng hơn mà cũng chả đưa ra dc gì ngoài lý thuyết cũng như k, vì đối thủ nó chả cần làm gì người khác vẫn mua. Mình cầm có vài trăm triệu đi mua có chiếc xe test muốn hết showroom mới dám chọn, người có tiền tỷ nên chắc mua xe k cần test đâu nghe 3 cái câu sáo rỗng "siêu siêu..." gì chắc là đủ :)

Hạng B1
29/10/18
99
62
33
34
Mình k có tiền tỷ để mua xe, cám ơn mình đi con xe vài trăm triệu, lâu lâu ké người khác là đủ rồi.
Bởi nghe cái câu "Everest siêu tiết kiệm" thấy mà ghê, "siêu" quá nên mới cần quảng cáo sản phẩm, cái bài này 1 phần nói về tiêu chí dịch vụ mấy cái kia đã k bằng đối thủ (chưa kể là giá), còn mỗi cái tiết kiệm nhiên liệu cho rằng hơn mà cũng chả đưa ra dc gì ngoài lý thuyết cũng như k, vì đối thủ nó chả cần làm gì người khác vẫn mua. Mình cầm có vài trăm triệu đi mua có chiếc xe test muốn hết showroom mới dám chọn, người có tiền tỷ nên chắc mua xe k cần test đâu nghe 3 cái câu sáo rỗng "siêu siêu..." gì chắc là đủ :)
thì bạn kia cũng chỉ nói là "siêu tiết kiệm" thôi, chứ có nói là "siêu tiết kiệm hơn Fortuner" đâu bạn :D

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
thì bạn kia cũng chỉ nói là "siêu tiết kiệm" thôi, chứ có nói là "siêu tiết kiệm hơn Fortuner" đâu bạn :D
https://www.otosaigon.com/threads/b...o-the-la-ford-everest-ambiente.8915260/page-4
"Máy 1.5 chưa chắc chạy tiết kiệm bằng máy 3.0 nữa pác. Đừng có nhìn mấy cái thông số trên giấy. Vận hành thực tế thì cần rất nhiều thời gian để kiểm chứng. Ford bị cái tiếng uống xăng như tây uống bia từ xưa đến giờ"

"Đúng rồi bác em chỉ đi qua full bản Everest và Fortuner nhà em thôi :D
Em ko phải sale mà phán 1 chiều mà là trải nghiệm thực tế bác nhé
Còn em ko nói tới mấy bác mua xe dịch vụ nhé"

Cmt còn đó tự đọc hiểu.

Tập Lái
22/8/18
31
1
8
27
https://www.otosaigon.com/threads/b...o-the-la-ford-everest-ambiente.8915260/page-4
"Máy 1.5 chưa chắc chạy tiết kiệm bằng máy 3.0 nữa pác. Đừng có nhìn mấy cái thông số trên giấy. Vận hành thực tế thì cần rất nhiều thời gian để kiểm chứng. Ford bị cái tiếng uống xăng như tây uống bia từ xưa đến giờ"

"Đúng rồi bác em chỉ đi qua full bản Everest và Fortuner nhà em thôi :D
Em ko phải sale mà phán 1 chiều mà là trải nghiệm thực tế bác nhé
Còn em ko nói tới mấy bác mua xe dịch vụ nhé"

Cmt còn đó tự đọc hiểu.
Em thấy bác nói hạ hãng khác thôi chứ thấy người ta so sánh này kia chia sẻ chả thấy gì to tát nhiều cả. Nơi chia sẻ kinh nghiệm mà bác cứ đem quan điểm bác phản bác người ta thái quá

Hạng B1
29/10/18
99
62
33
34
Em hãng khác mà thấy bác nói hạ hãng khác thôi chứ chã thấy người ta so sánh chia sẻ nói chả thấy gì to tát nhiều. Nơi chia sẻ kinh nghiệm mà bác cứ đem quan điểm bác phản bác người ta thái quá
bạn này là Sâu hãng nào mà tên Nissan mà bìa thì lại Ford, nguy hiểm quá vậy =))