Hạng B2
26/11/09
131
41
28
64
Các bác có ai bị như tôi chưa .
Tôi mới biết lái xe , trong vòng 1 tháng đầu tiên tôi làm xe bị xướt 2 lần . Lần đầu đem đến gara báo giá 800k Bảo hiểm Bảo minh duyệt thanh tóan rất nhanh , cách 20 ngày sau tôi lại làm sướt lần này nặng hơn ( có bị móp ) nên gara báo giá 2.500k , tôi cứ yên tâm vì mình đã bỏ tiền mua bảo hiểm 2 năm giá gần 9 tr ( Lac 1.6 ) thì bảo hiểm cũng phải bồi thường cho tôi . Nhưng sau đó bên bảo hiểm thông báo là chế tài tôi 10 % ( 250k ) Số tiền cũng chẳng là bao và tôi đã đóng tiền để đem em nó về , nhưng tôi ấm ức vì sau đó về xem lại hợp đồng không thấy có điều khoản nào chế tài cả , vậy các bác thấy sự việc của em có bị bảo hiểm nó chèn ép không vậy các bác ?
Rất mong các bác chia sẽ cùng em .
Nhân dịp xuân về em khính chúc các bác trong OS được nhiều sức khỏe , lái xe an toàn , vui xuân hạnh phúc .

Hạng D
25/6/09
1.674
10.063
113
Chia buồn cùng bác. Bảo Minh thì có nhiều bài kêu ca lắm rồi bác ạ. Em cũng dính với Bảo minh 1 vụ BH xe.
Tốt nhất là bác nên tìm hiểu trước khi mua, BH nào ngon lành thì mình mua. Bực nhất là mất tiền rồi mang bực vào người.
Mà bác lỡ mua 2 năm rồi thì phải chịu thôi. Nhưng lần sau bác bị va quẹt, báo luôn để khỏi bị chế tài.
Chúc bác vui xuân với bà cả và bà 2 cùng...sáng bóng :D

Hạng B2
26/11/09
131
41
28
64
taylaihanoi nói:
Chia buồn cùng bác. Bảo Minh thì có nhiều bài kêu ca lắm rồi bác ạ. Em cũng dính với Bảo minh 1 vụ BH xe.
Tốt nhất là bác nên tìm hiểu trước khi mua, BH nào ngon lành thì mình mua. Bực nhất là mất tiền rồi mang bực vào người.
Mà bác lỡ mua 2 năm rồi thì phải chịu thôi. Nhưng lần sau bác bị va quẹt, báo luôn để khỏi bị chế tài.
Chúc bác vui xuân với bà cả và bà 2 cùng...sáng bóng :D
Cũng bởi lúc đầu khi tư vấn , thì nó nói toàn những điều có lợi cho mình , nên em quyết luôn 2 năm để phần giảm giá cao một chút , bây giờ đành chịu , nhưng em post bài này lên mong các bác khi mua bảo hiểm Bảo minh nên chú ý 1 chút , kẻo bị lừa như em .

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Cái thằng BM này cũng hơi củ chuối
Cái khoản 250K này em ko biết, nhưng hình như nó có khoản thu 500K cho mỗi lần đi BH, hoặc là ko.

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
Cái khoản miễn thường 250k có trên hợp đồng đó bác, cái vụ này là bình thường mà. Trong vòng 1 tháng bác b/h 2 lần thì cũng hơi nhiều. Thôi kệ, có vậy mong lần sau bác sẽ lái cẩn thận hơn. em cũng mua của BM SG 3 năm rồi mà cũng chỉ xài có một lần.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Tụi BH viễn đông cũng vậy thôi. Mình cũng bị như bác nó cũng cuớp của mình 10%. Lần sau rút kinh nghiệm với tụi này

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
thường thì sau khi b/h xong em cũng đều gửi vài xị cho anh em BH uống cafe. Miễn là xe mình được sửa ngon lành là ok.