Hạng F
22/10/09
8.170
30.035
113
nhờ em khơi màu vụ moment, công suất mà các bác có đề tài để 8 ka..ka

Hạng C
14/7/10
583
5
0
ô
F1racer nói:
truong195 nói:
Mọi người đang nói chuyện bình thường bác Domy làm gì thế? Bác nghĩ rằng sừng sộ như thế rồi ngươi ta nói cho Bác nghe chắc?
Bác cứ vào trang web Hyundai http://www.hyundai.com/in/en/Showroom/Flash/SRFOVERVIEW/DF_IN_SR_EK_080313114302.html
<span style=""color: #ff0000;"">viết mail rồi chở họ trả lời.</span>
Chúc vui.
Nói thật trước giờ mình vẫn hay xem mấy bài nói về kỹ thuật, đặc biệt những giải thích, phân tích trên  cơ sở thực tế để tìm hiểu. Liên qua đến những bài viết này, <span style=""color: #ff0000;"">Bác Truong195 </span>và 1 vài bác khác, trước đây có thêm bác bugi ....<span style=""color: #ff0000;"">là những người mình rất quan tâm và nể phục ở cách giải thích thực tế, lời văn mang tính xây dựng, chia sẻ ... </span>
Chẳng biết từ lúc nào xuất hiện mấy bác nửa nạc nửa mỡ, tranh luận theo như kiểu bác truong195 đã nói ... nghe rất chán cũng, như tín đồ của mấy youtube vớ vẩn .... càng nói cáng lòi cái đuôi ... :)
Các bác này mắc cười quá, em làm gì các bác, mà các bác ném đá em vậy. Đầu tiên bác 'truong195' nói 'Hyundai 500v/p cho Momen cực đại'. Em nghĩ là nó dùng cho tàu thủy, nên mới đố bác 'truong195' tìm ra được động cơ huynhdai trên xe có được 500v/p
Thì bác 'truong195' nói em sao lại sừng sộ như thế...em sừng sộ chỗ nào hả các bác. Rồi câu trả lời của bác ấy là: tự viết mail hỏi huynhdai, xem bác ấy viết có đúng không...

Rồi tới F1racer nói là phải 'giải thích, phân tích trên  cơ sở thực tế để tìm hiểu...' 
Bác ấy phân tích một cách rất thực tế đây này. Đi so sánh xe máy xăng FT và xe máy dầu Dmax nè...    
'Con Dmax & FT công suất như nhau nhưng để đạt được công suất mo men xoắn cực đại thì chú <span style=""color: #ff0000;"">Dmax chỉ cần vòng tua 2000rpm trong khi FT thì 3800rpm.</span> Vì vậy Dmax dễ đạt được công suất thực hơn... 

Còn đây là bài viết của bác 'truong195'. Một người mà F1racer rất quan tâm và nể phục ở cách giải thích thực tế...đặc biệt những giải thích, phân tích trên  cơ sở thực tế để tìm hiểu...Cũng đi so sánh máy dầu và máy xăng luôn... 

'Cùng công suất thiết kế, nhưng công suất sử dụng có thể khác. Công suất sử dụng thấp hơn công suất thiết kế, xe càng dỏm thi càng thấp.
<span style=""color: #ff0000;"">Momen xoắn FT 3800 trong khi Dmax 2000 thì FT hơi tệ. </span>
Momen xoắn ở tốc độ thấp nhất mình từng nghe thuộc về <span style=""color: #ff0000;"">Hyundai 500v/p cho Momen cực đại-- không biết có áp dụng vào xe Hyundai ở việt nam không?</span> ' 

Bác  'truong195' giải thích giùm em rõ thêm chỗ: công suất thiết kế và công suất sử dụng. Vậy công suất ghi trong thông số kỹ thuật của xe là công suất gì vậy bác...hay là để em viết mail lên hãng hỏi hả bác...    

Và cuối cùng xin lỗi bác F1racer. Em xin nói thẳng ra là, thần tượng của bác chẳng biết gì về xe cả. Ai cũng biết xe mình nổ garanti bao nhiêu vòng phút. Chỉ có một người không biết mà thôi...
<span style=""color: #ff0000;"">Hyundai 500v/p cho Momen cực đại-- không biết có áp dụng vào xe Hyundai ở việt nam không?  </span>

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/10/09
8.170
30.035
113
các bác cứ tranh lụan thỏai mái nhá trên tinh thần xây dựng, đòan kết tập trung á

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
FortunerG đi tầm 5 vạn mới thấy hết cái hay của nó! Vui tai lắm!

Hạng F
22/10/09
8.170
30.035
113
manhcuong nói:
ý bác nói là em nó ồn hơn  đó hả

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
grenade nói:
manhcuong nói:

Không phải là ồn mà là ầm ĩ luôn đó bác ạ ( không phải xe me mà là xe của chú em của em).

Hạng F
22/10/09
8.170
30.035
113
ghê vậy? chẵng lẻ ồn hơn Isuzu. em thấy mấy chiếc isuzu highlander chay taxi cũa sân bay máy khá êm, ngồi bên trong êm như innova

24/3/10
4.364
3.876
113
manhcuong nói:
grenade nói:
manhcuong nói:

Không phải là ồn mà là ầm ĩ luôn đó bác ạ ( không phải xe me mà là xe của chú em của em).
Pác bảo chú ấy đi bảo dưỡng lớn đi, hết khoảng hơn 4 chai thui. Tiếc tiền k bảo dưỡng lớn thì nó kều ầm ầm là đúng rùi, xe em đi được 5 vạn rưỡi rùi, vẫn êm re có sao đâu. Của bền tại người mà pác.