Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: Bác nào am hiểu về Radar Detector

Nếu cốp chơi laser thì các bác cho nó tàng hình lun. Phủ lên xe 1 lớp gốm sứ. Laser quét tới bảo đảm trượt, xe lại bóng hơn nữa:D
Trích đoạn: thdwin

Trích đoạn: lexus

Nếu các anh hùng núp được hiện đại hóa lên đến súng laser rùi thì chúng ta hết đường chống đỡ, vì một khi đã bắn là trúng, có máy dò tia laser thì cũng chỉ để báo là xe bị bắn thế thôi, phần còn lại là phải xuống xe chạy lại giáp lá cà với các chú ấy, xem phần thắng thuộc về ai ;) !

nếu bác dùng loại mới thì chắc chắn có dêtct laser gun bác ah - mình đang dùng loại Radioshack nên vô tư

Tập Lái
19/3/04
36
1
0
Vietnam

Vâng, loại của tui cũng có dò tia laser, nhưng ý tui nói là nếu các anh hùng núp dùng súng theo kỹ thuật radar thì anh em chúng ta còn đối phó được, chứ đã hiện đại hóa đến súng laser thì ôi thôi đành thúc thủ vậy, có cái máy này cũng như không thôi !

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

bác let-xuc nói khó hiểu quá vì đã có dêtct láer rồi thì dĩ nhiên cũng sẽ cảnh bác cho người lái chứ bác - nếu khg cảnh báo từ xa được thì họ làm cái dêtct láer làm gì - có phải bác hiểu theo ý là súng laser chỉ nhắm vào được đúng 1 đối tượng muốn bắn thôi đúng khg? do đó những đối tượng khác đang lưu thông sẽ khg biết là đang có bắn tốc độ hay không và họ khg là đối tượng bị kiểm tra tốc độ, nếu vậy thì là sai rồi bác ạ, chắc bác chịu khó tìm đọc lại bài về Radard Detector của bác PMC

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Trích đoạn: thdwin

bác let-xuc nói khó hiểu quá vì đã có dêtct láer rồi thì dĩ nhiên cũng sẽ cảnh bác cho người lái chứ bác - nếu khg cảnh báo từ xa được thì họ làm cái dêtct láer làm gì - có phải bác hiểu theo ý là súng laser chỉ nhắm vào được đúng 1 đối tượng muốn bắn thôi đúng khg? do đó những đối tượng khác đang lưu thông sẽ khg biết là đang có bắn tốc độ hay không và họ khg là đối tượng bị kiểm tra tốc độ, nếu vậy thì là sai rồi bác ạ, chắc bác chịu khó tìm đọc lại bài về Radard Detector của bác PMC

Bác lexus nói đúng và bác thdwin nói cũng đúng, tui xin tóm gọn lại là vì sóng Radar Gun tỏa ra như hình quạt, bắn chiếc này thì chiếc kia đi cách hàng trăm mét đã dò (detect) được rồi, còn Laser Gun thì tia của nó rất "gom", do đó nếu mình chạy sau chiếc bị bắn khoảng chục mét thôi thì cũng không detect được, do đó hấu hết là dính chưởng rồi thì cái detector nó mới kêu :(

Máy dò sẽ không phát hiện được cả Radar và Laser Gun khi nào anh Núp chưa bóp cò (máy chưa phát sóng).

Thành ra để đối phó với Laser Gun thì detector trở nên kém hiệu quả, mà các quái xế chuyển sang chơi chiêu "tàng hình" như bác vivu nói ở trên, nghĩa là các bộ phận phản chiếu như bảng số, cản inox,... sẽ được phủ thêm một lớp "sơn" đặc biệt, xe thì chọn các màu tối và nước sơn không có ánh kim, mũi xe càng ít có khu vực vuông góc với hướng bắn càng tốt (mũi chùi), v.v...

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Mấy con B52, B1 của Mẽo trên người nó đeo mười mấy cái máy phát sóng gây nhiễu rada làm cho phòng không I rắc tịt hết (trong kỹ thuật quân sự họ gọi là gây nhiễu chủ động đó). Sao các bác không đặt hàng mấy "chuyên gia" điện tử ngoài Nhật Tảo chế mấy cái máy phát sóng kiểu đó nhẩy.??
Gắn 1 cái trong xe và cứ cho nó phát liên tục thì chắc mấy cái súng tốc độ tịt hết. Hê Hê. :D:D:D
Ý kiến kiểu đeo chuông cổ mèo. Các bác đừng báo mấy tay COP nha...

Trích đoạn: polar bear

Mấy con B52, B1 của Mẽo trên người nó đeo mười mấy cái máy phát sóng gây nhiễu rada làm cho phòng không I rắc tịt hết (trong kỹ thuật quân sự họ gọi là gây nhiễu chủ động đó). Sao các bác không đặt hàng mấy "chuyên gia" điện tử ngoài Nhật Tảo chế mấy cái máy phát sóng kiểu đó nhẩy.??
Gắn 1 cái trong xe và cứ cho nó phát liên tục thì chắc mấy cái súng tốc độ tịt hết. Hê Hê. :D:D:D

Gây nhiễu khéo chứ không nó lại báo kết quả giả (gây nhiễu mà) cho cớm thì toi, đang đi 60 nó gây thế nào đó máy các anh hiện lên 120 là hết đời cô lựu [8D]

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Chào các Bác thích " Đua xe nhanh".
Kể cả là mấy anh hùng Núp có xài Laser thì các bác chớ lo..bởi vì : Dù là "súng " gì đi nữa thì nó cũng cần có thời gian để ghi nhận giá trị quãng đường mà xe của các Bác chạy được , máy hiện đại nhất cũng cần 5s...trong 5s đó các bác dồn từ 120kh/h xuống còn chừng 40kh/h thì vẫn cứ " Vô tư" ,còn nếu chân chậm mắt mờ thì..đành chịu. Còn chẳng có lớp sơn nào chống được Laser đâu các bác ơi..Tụi Cảnh sát biên phòng ở châu Au toàn dùng đèn Laser để phát hiện người viuwowjt biên trái phép không đó...Người đâu có phải là kim lọai đau mà nó vẫn " Soi " ngon lành..:)

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: Der Fahrer

Chào các Bác thích " Đua xe nhanh".
Kể cả là mấy anh hùng Núp có xài Laser thì các bác chớ lo..bởi vì : Dù là "súng " gì đi nữa thì nó cũng cần có thời gian để ghi nhận giá trị quãng đường mà xe của các Bác chạy được , máy hiện đại nhất cũng cần 5s...trong 5s đó các bác dồn từ 120kh/h xuống còn chừng 40kh/h thì vẫn cứ " Vô tư" ,còn nếu chân chậm mắt mờ thì..đành chịu. Còn chẳng có lớp sơn nào chống được Laser đâu các bác ơi..Tụi Cảnh sát biên phòng ở châu Au toàn dùng đèn Laser để phát hiện người viuwowjt biên trái phép không đó...Người đâu có phải là kim lọai đau mà nó vẫn " Soi " ngon lành..:)

Muốn phát hiện người thì dùng kính hồng ngoại chứ bác. Dùng laser quét vô mắt làm người ta mù sao.
Khi các cốp dùng kỹ thuật mới để phòng (ngừa) thì các bác yêu "tốc độ" lại nghĩ ra cách chống. Không bao giờ có cái nào là tối ưu hết.

Nếu RADAR thì dựa trên sóng dao động cơ học của không khí thì LASER lại dựa trên sóng ánh sáng, mà ánh sáng thì cũng hấp thụ và phản xạ được mà. Nếu dùng cách của bác PMC thì có thể tang hình chứ. Chỉ có điều mấy kỹ thuật đó là bí mật quân sự quốc phòng của các cường quốc làm sao có thể "sơn" lên mấy con xe bình dân được (chiếc Aston DB5,7 thì không biết vì xe này là của...007 mà:D)

LASER thì cũng chỉ là ánh sáng được 1 thiết bị "gom" lại nên truyền đi ở 1 góc hẹp. Khi bắn chiếc trước thì có thể mấy chiếc sau không bít. Đến khi biết thì... chuyện đã lỡ rồi.:D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Bác Vivu nói đúng..tôi gõ nhầm ,người ta quan sát người bằng Hòng ngọai tuyến.nhưng ý mà tôi muốn nói là việc sử dụng phương pháp sóng ánh sáng để quan sát và đo đạc trong lãnh vực cụ thể mà mình đang thảo luận ( Xe cô ,giao thông ) ít bị tác động bởi vật liệu của vật đang di chuyển..xe cô..người ngợm..thậm chí cả trong xây dựng người ta cũng dùng thước Laser để đo khoảng cách mà..:)

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: thich4banh

Trích đoạn: polar bear

Gây nhiễu khéo chứ không nó lại báo kết quả giả (gây nhiễu mà) cho cớm thì toi, đang đi 60 nó gây thế nào đó máy các anh hiện lên 120 là hết đời cô lựu [8D]

Hê Hê !!!!
Bác chắc là chưa nếm mùi "lính" rùi. Đã gọi là nhiễu thì monitor chỉ có hiện sọc ngang - sọc dọc , chớp chớp - nháy nháy chứ làm gì có loại nhiễu chỉ đánh sai số liệu hiển thị trên monitor. Được như vậy thì NASA mời sang làm việc liền đó bác ạ. Lúc đó bác lại mất công đổi nick từ thích 4 bánh sang thích máy bay ấy chứ :D:D:D