Hạng B1
20/9/03
50
0
0
Sài Gòn - Vietnam
RE: Bác nào am hiểu về Radar Detector

Năm 2003 trên caranddriver.com hoặc autoweek.com có bài viết hướng dẫn sử dụng radar detector, tổng hợp gần như tất cả các hiệu nổi tiếng nhất ở Mỹ, phân tích điểm mạnh, điểm yếu, kèm giá cả. Trong đó lọai Laser Shifter có các mắt thần gắn xung quanh xe giống như mắt thần de xe của bác sĩ Automatic vậy, khi bị súng laser của anh hùng núp bắn vào nó sẽ phát ra các tia laser để làm nhiễu súng của cớm luôn. Nhưng họ cũng cảnh báo là thiết bị này bị cấm ở hầu hết các tiểu bang. Các bác thử lên 2 websites đó lục lại thử xem sao. và nếu có điều kiện thì nhập 1 bộ về rồi cho anh em test với :D

Tập Lái
29/9/03
46
0
0
Vietnam

Tui đã có đưa cái link về Laser Defense rùi. Các bác chịu khó xem các tính năng của mấy cái Laser Defense nhé

[link]http://www.beltronics.com/lp905.html[/link]

[link]http://www.cardomain.com/shop/item.pl?sku=ESCSHIFTERZR3[/link]

Thế nếu máy đo của cop bị nhiễu nghĩa là nó biết xe bác trang bị máy gây nhiễu, lúc đó nó có quyền stop bác lại, check con xe của bác. Lúc đó thì tha hồ mà nộp phạt nhé.:D

Trích đoạn: Nogias

Năm 2003 trên caranddriver.com hoặc autoweek.com có bài viết hướng dẫn sử dụng radar detector, tổng hợp gần như tất cả các hiệu nổi tiếng nhất ở Mỹ, phân tích điểm mạnh, điểm yếu, kèm giá cả. Trong đó lọai Laser Shifter có các mắt thần gắn xung quanh xe giống như mắt thần de xe của bác sĩ Automatic vậy, khi bị súng laser của anh hùng núp bắn vào nó sẽ phát ra các tia laser để làm nhiễu súng của cớm luôn. Nhưng họ cũng cảnh báo là thiết bị này bị cấm ở hầu hết các tiểu bang. Các bác thử lên 2 websites đó lục lại thử xem sao. và nếu có điều kiện thì nhập 1 bộ về rồi cho anh em test với :D

Hạng B1
13/9/04
95
2
8
VNOB

các pác am tâm đi vì lase gun tới 3.600$ lận còn rađa gun chí cò 1.200$ thôi đắt gấp 3 lần cơ,các pác Vn chưa chắc đã dám đàu tư đâu ma` nếu có cũng chí 1 vài con thui cứ vô tư đi đi tẹt pô đi có điều tránh quốc lộ lớn ra mà thôi

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: lexus_1983

các pác am tâm đi vì lase gun tới 3.600$ lận còn rađa gun chí cò 1.200$ thôi đắt gấp 3 lần cơ,các pác Vn chưa chắc đã dám đàu tư đâu ma` nếu có cũng chí 1 vài con thui cứ vô tư đi đi tẹt pô đi có điều tránh quốc lộ lớn ra mà thôi
To bác Lơ xẹc. 3.600 usd tương đương khoảng 50T tiền Việt . 50T chia cho 40 xe là xong . Xách ra đường bắn một buổi ...là huề vốn . có gì phải lăn tăn chuyện tiền bạc nhỉ .

Trích đoạn: lexus_1983

CA Vũng Tàu đang sử dụng loại Laser Gun này rồi đó bác. Bác đừng chủ quan nhé có ngày lủng lỗ đó...hơn nữa chạy xe nhanh quá mà làm giề ? Nguy hiểm lắm...!

Tập Lái
20/9/04
49
3
0

Các bác mắng bác Tongtuetri là cổ vũ thói vô trách nhiệm khi tham gia giao thông mà các bác lại thế này à????
:D:D:D

Bác Ngochanoi!

Chúng tôi không hề nói rằng bác Tongtuetri cổ vũ thói vô trách nhiệm khi tham gia giao thông. Có chăng là bài bác ấy post có thể kích thích thói vô trách nhiệm khi tham gia giao thông (của ai đó khi có cùng ý định đó...). Đó là chuyện đèn đóm gây ảnh hưởng đến khả năng điều khiển của người đi ngược chiều khi trời tối. Ai cũng công nhận điều đó là không nên.

Còn Radardetector là chuyện khác, đó là phản ứng tiêu cực khi biển báo giao thông bị lạm dụng bừa bãi, chuyện này thì ai cũng biết. Chẳng có lý do gì trên một con đường vắng, trải nhựa thẳng tắp mà chỉ cho phép chạy vài chục cây chuối một giờ...nói chung là còn rất nhiều bất hợp lý...Ông bà ta có câu "Đợi được vạ thì má đã xưng" cho nên tốt nhất là phải phòng thủ chắc...

Hơn nữa, anh em OS không bao giờ khuyến khích lắp Radar Detector vào để chạy cho nhanh mà luôn nhắc nhở anh em rằng khi tham gia giao thông phải có ý thức tôn trọng pháp luật, bảo vệ mình và mọi người..
:)

Tập Lái
20/9/04
49
3
0

Thế các bác đã có kết luận nên dùng loại nào chưa để tôi còn biết đường trang bị cho cái "phản ứng tiêu cực " của tôi với:D. Thanks.

Hạng B1
13/9/04
95
2
8
VNOB

Gửi pác thích cưỡi lừa
pác nói đúng đó em chưa bao giờ thấy có sự bất hợp lý như ở đường sá Vn mình ,em ko phải dẫn chứng nhưng các pác chạy xe nhiều là các pác biết rùi em khỏi nói ,có đoạn đường nào mà chỉ cho xe chạy 10Km/h ko ,Ông già nhà em bị mấy quả ở Pháp Vân ,ông kêu như vạc HIc,cao tốc thì (Đường cao tốc giảm tốc độ)thế thì lầm cao tốc làm gì hả các pác :mad: