Tập Lái
5/10/08
44
0
0
RE: Bác nào có xe Oát thì vào đây nhé

các bác đúng là dân thành phố,xe oat là hơi bị nổi đó,rất thực dụng,quê em doanh nghiệp nào cũng phải từng qua,và có 1 chiếc u oat,về địa hình thì nhất quả đất,thực dụng hết chỗ nói,mỗi tội xe mà cũ quá thì đi mưa chưa chắc là không ứot đầu

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
RE: Bác nào có xe Oát thì vào đây nhé

Trích đoạn: Mercedes S65 AMG

Nói chung là mấy chú bộ đội em toàn thấy chạy UAZ mui mềm (nói là mui mềm nhưng mở đc chết liền :D), thỉnh thoảng kha khá thì chạy Escape chứ chưa thấy chạy con mà bác duy thắng post!
em Uaz như bác duythang post là Uaz đời mới đóng tại nhà máy Thanh Xuân , và được trang bị hầu hết cho các đơn vị thuộc BQP .Chạy đầy đường ngoài Bắc .

Tập Lái
5/10/08
2
0
0
Tui mới có UAZ đây, tư vấn cho tui với

- Tui muốn thay máy dầu, loại máy gì, mấy chấm, khoảng bao nhiêu tiền, mua ở đâu; các bác nào biết thì tư vấn cho tui với; chư thắng bạn UAZ này nó uống kinh khủng quá

Tập Lái
11/6/08
19
0
0
RE: Tui mới có UAZ đây, tư vấn cho tui với

Xe này nghe nói thay máy dầu vào chạy kém lắm, bác nên kiếm cái máy xăng của Nhật thay vào chạy hay hơn. Bác xem trên diễn đàn có ai ở Đà Nẵng không, em thấy ở đó hoán cải xe này nhiều lắm.

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội
Re: RE: Tui mới có UAZ đây, tư vấn cho tui với

U oát chất ở cái vỏ phong trần khoẻ khoắn, đóng lại vỏ ở cơ khí Đà Nẵng theo dáng Land, trước khoảng 70 triệu, nhưng trông Lan chẳng ra Lan mà điệp cũng chẳng ra điệp. Mà muốn vỏ đẹp các bác mua luôn Lan cũ mà sài.

U oát chất ở cái máy đơn giản mà vẫn lồng lộn được ở các cung đường Off hiểm nhất, máy xã hội chủ nghĩa loại này nôm na giống máy Zeep vậy, dễ sửa dù chỉ ở mức có thể dùng đi tạm qua khu hẻo lánh, đến nơi ĐẠI TU :D, các bác thay máy nhật với máy dầu xem, vào vùng khỉ ho cò gáy mà hỏng thì chờ cứu hộ vào kéo ra nhé. Mà đã thích máy xịn, điều hoà thì các bác kiếm luôn con SUV là chạy, vừa đồng bộ, vừa tít vừa mát, chạy oát làm gì cho nóng nực.

Là em nghĩ vậy thôi, chứ em không có Oát đâu :D

Hạng D
23/10/04
2.240
1.945
113

Phong trào offroad đang lên, các bác cho hỏi, cỡ 20tr kiếm được con u oát còn ngon có thể off đu theo hội FFC được không các bác ?

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Em và mấy người bạn mới mua chiếc UAZ này để chạy chơi. Xe mui cứng, có điều hòa, đời 2002. Xe chạy rất ổn, nhưng điều hòa đang bị thủng dàn lạnh nên không mát.

Bác nào có xe Oát thì vào đây nhé

Bác nào biết ở Hà Nội có gara nào chuyên điều trị UAZ mách em với. Em đang định thay cái bitê vì nó hỏng rồi, đạp côn nó cứ kêu ầm ầm và rồ ga lên.
Các bác tiếp tục chia sẻ kinh nghiệm chạy và sửa UAZ để em học hỏi với ạ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/4/07
467
1
16

Xe bác chắc do X25 lắp ráp rồi. Chiếc này mui đúc bằng compoiste để chạy điều hoà. Em sẽ sưu tầm số hp của mấy tay thợ trong đó cho bác.

Em thấy nhiều bác chê UAZ không tiện nghi. Đúng là như vậy. Vì đơn giản nó được sản xuất cho mục đích quân sự. Càng đơn giản thì càng thuận tiện cho sửa chữa dã chiến.