Hạng B2
21/2/16
361
247
43
45
Vậy khoảng cách giữa kia cerato 2.0 và huyndai 2.0 ở tháng 3 này cao nhỉ , kia tháng này lăn bánh chỉ 771 triệu + bhvc.,gần 50 chục củ.

• Like
Reactions: 100mph and NoFear
Tập Lái
16/3/17
1
0
1
37
Mình cũng đang phân vân em này, mình thích ngồi xe yên tĩnh nên ko biết có thể làm thêm cách âm cho Elantra mới ko? Mong ai có kinh nghiệm hỗ trợ.

Tập Lái
27/9/16
24
31
13
43
Có vài vấn đề về cách âm của em Elantra này muốn tham khảo ý kiến các bác.
Số là hôm rồi có mượn chiếc CRV 2.4 của ông bạn chạy thử. Công nhận CRV chạy đầm thật nhưng không vọt như Elantra 2.0 nhà em :D. Có điều lúc đạp ga trên CRV em chẳng nghe tiếng máy tẹo nào( hoặc có thể do em ko để ý kỹ) trong khi chiếc Elantra thì nghe tiếng máy rít rõ rệt lúc tăng tốc. Liệu đây có phải là do cách âm kém hay do kết cấu máy và cơ cấu truyền động và hộp số mỗi xe một khác.
Em ít được thử các loại xe khác nhau nên không biết nhiều, bác nào có kinh nghiệm khai sáng giúp em cái.

Hạng B2
23/9/10
474
217
43
Theo mình nghĩ đây là một phong cách thôi. khi thốc ga thì nghe tiếng hú của động cơ, đối với tuổi trẻ thì tạo cảm giác phấn khích. các dòng xe thể thao thì người ta luôn để tiếng hú của động cơ lọt vào cabin xe để tạo cảm giác. bản thân elantra 2.0 so với xe cùng cấp như kia 2.0 thì cùng dung tích xi lanh nhưng công suất nhỏ hơn tí đỉnh, ngược lại momen xoắn lại cao hơn. điều ngày có nghĩa là lực kéo sẽ nhỏ hơn nhưng lực tăng tốc sẽ lớn hơn.

Hạng B1
26/3/16
58
360
53
Số là hôm rồi có mượn chiếc CRV 2.4 của ông bạn chạy thử. Công nhận CRV chạy đầm thật nhưng không vọt như Elantra 2.0 nhà em :D. Có điều lúc đạp ga trên CRV em chẳng nghe tiếng máy tẹo nào( hoặc có thể do em ko để ý kỹ) trong khi chiếc Elantra thì nghe tiếng máy rít rõ rệt lúc tăng tốc. Liệu đây có phải là do cách âm kém hay do kết cấu máy và cơ cấu truyền động và hộp số mỗi xe một khác.
Em ít được thử các loại xe khác nhau nên không biết nhiều, bác nào có kinh nghiệm khai sáng giúp em cái.

Bác xem Elantra của bác có phải đang để chế độ sport ko :D

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Con CR-V 2.4 về độ bốc em thấy chỉ thua con Forester XT 2.0 thoai bác...kkk:3dcuoi:

• Like
Reactions: NamNguyen82