Hạng C
18/6/07
661
36
28
chào cả nhà,
số là có ông bạn chạy rav4 hỏi về bluetooth trên rav4 sao thấy ko pair được, bác nào biết cách kết nối xin chỉ giáo em tí.
có 1 thông tin là bluetooth rav4 khó nhận ra phone lắm,các bác confirm giúp luôn được ko?
thks in advance

Hạng B1
4/5/07
62
0
0
RE: bác nào đi RAV4 giúp em gấp tí

Đầu tiên pác bấm vào cái biểu tượng mặt người trên tay lái. Sau khi co giọng nói tiếng anh pác bấm tiếp vào nút Audio control (nút tròn bên phải ổ CD), trên màn hình sẽ hiện ra chữ record name, bấm tiếp 1 cái nữa sẽ có chữ Listening pác đọc tên của mình vào (nhớ là đọc 2 từ, chứ 1 từ nó ngắn wá sẽ không lưu được), sau đó nó sẽ đọc lại tên mà pác vừa đọc. Pác nhấn vào sẽ thấy chữ Comfirm và nhấn tiếp 1 cái nữa. Trên màn hình sau đó sẽ có chữ Hands free, pác bật đt của mình lên và bật Bluetooth, vào paired device Pác sẽ thấy và chọn có Hands free, Trên màn hình sẽ hiện lên 4 số (của em là 3465) pác bấm số này vào đt của pác để connect. Pác sẽ thấy trên màn hình góc trái có chữ BT là OK.
Bây giờ có ai gọi DT tới thì pác sẽ nghe reo wa loa trong xe và muốn trả lời pác bấm vào biểu tượng đt ở trên tay lái. Muốn ngưng thì bấm phím phía trên

Hạng B1
4/5/07
62
0
0

Tiếp theo để hiện thị các số đt gọi đến hoặc đi trên màn hình của xe pác cần add vào phone book. Pác chọn phone book, sau đó chọn ad enry, vặn nút audio control khi nào thấy by phone thì nhấn vào, pác dùng dt của mình gửi số dt và tên trong phone book của pác wa đường bluetooth đến hands free, trên màn hình sẽ có chữ transfer, sau khi nhận được pác phải đọc tên của số dt vừa gửi (vẫn phải là 2 từ nha), nhấn confirm , nhấn stored. Vậy là 1 số dt đã được setup xong.
Mỗi khi pác vào xe, máy của pác sẽ tự động connect với hands free BT trên xe. Khi có dt gọi đến, nếu số dt này pác đã lưu vào phone book trên xe thì sẽ có tên , nếu không chỉ hiện lên số mà thôi. Muốn gọi, pác bấm vào biểu tượng khôn mặt và đọc tên người muốn gọi, máy sẽ quay số cho pác.
Ngày mai (thứ 2) em co ở sài gòn, nếu pác vẫn khg setrup được thì chạy wa cty em em setup giúp cho (0918131961 em tên Tú). Em vẫn chưa có thời gian vọc hết xe nhưng cũng biết được kha khá các chức năng của xe (em coi catalog rồi mò trong thời gian lái xe đi làm)

Hạng C
18/6/07
661
36
28

sorry bac vi ko go TV dc,
truoc day em co thu cho con rav4 07 roi,y chang nhu bac noi nhung den doan pair thi ko quet duoc device
cam on thong tin confirm cua bac.
De bua nao em check tren 1em 08 thu xem sao

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Trích đoạn: tutam

Tiếp theo để hiện thị các số đt gọi đến hoặc đi trên màn hình của xe pác cần add vào phone book. Pác chọn phone book, sau đó chọn ad enry, vặn nút audio control khi nào thấy by phone thì nhấn vào, pác dùng dt của mình gửi số dt và tên trong phone book của pác wa đường bluetooth đến hands free, trên màn hình sẽ có chữ transfer, sau khi nhận được pác phải đọc tên của số dt vừa gửi (vẫn phải là 2 từ nha), nhấn confirm , nhấn stored. Vậy là 1 số dt đã được setup xong.
Mỗi khi pác vào xe, máy của pác sẽ tự động connect với hands free BT trên xe. Khi có dt gọi đến, nếu số dt này pác đã lưu vào phone book trên xe thì sẽ có tên , nếu không chỉ hiện lên số mà thôi. Muốn gọi, pác bấm vào biểu tượng khôn mặt và đọc tên người muốn gọi, máy sẽ quay số cho pác.
Ngày mai (thứ 2) em co ở sài gòn, nếu pác vẫn khg setrup được thì chạy wa cty em em setup giúp cho (0918131961 em tên Tú). Em vẫn chưa có thời gian vọc hết xe nhưng cũng biết được kha khá các chức năng của xe (em coi catalog rồi mò trong thời gian lái xe đi làm)
Bác ơi ,phần nhận cuộc gọi đến em setup xong ,còn phần gọi đi này bác nói khó hiểu quá ,có thể nói rõ hơn ko ? THX

Tập Lái
14/3/08
1
0
0

Nếu bác ở quận 7 thi PM.Tôi sẽ chỉnh dùm bác.