Hạng B2
22/3/13
190
14
18
10
Dầu xoa bóp hay vltl gấp đi chị.
dầu xoa bóp không đỡ đâu, cái này là phải chữa trị, phải uống thuốc triệt từ gốc thì mới có thể hy vọng tiệt nọc được.

Hạng B2
18/10/11
338
28
28
43
Cùng cảnh ngộ với tớ. Nhất là đi công tác mà tự lái xe đi ngày về là đau ê ẩm cả mình

Hạng B1
8/3/14
80
6
8
Các bác chém ghê thiệt, nói chung là đều có ý tốt hết, nhưng ko có tính khoa học.theo e, đau ở vai thường gặp nhất là viêm chóp xoay cánh tay, bác phải đưa đi khám cơ xương khớp hay chấn thương chỉnh hình để điều trị cho đúng.chúc người nhà bác chủ mau khỏi bệnh!
dù đau gì đi nữa, theo mình là cứ đi khám trước, kết luận của bác sĩ mới là đáng tin cậy, còn chuyện các bạn chém thế nào thì cũng là share hoặc advise thôi, quyết định vẫn là ở mình và bác sĩ.

Hạng D
10/1/14
2.964
4.642
113
Sài Gòn
Em bị đau đầu gối, đi bs ITO ( chấn thương chỉnh hình ) bảo là không nên xức bất cứ loại dầu gì vì dầu sẻ làm mau khô chất nhờn ở đầu gối , và cho em uống thuốc gần 2 tháng. Nhưng nay không uống thuốc thì lại đau trở lại, chán ghê

Hạng B1
12/3/14
51
5
8
Em bị đau đầu gối, đi bs ITO ( chấn thương chỉnh hình ) bảo là không nên xức bất cứ loại dầu gì vì dầu sẻ làm mau khô chất nhờn ở đầu gối , và cho em uống thuốc gần 2 tháng. Nhưng nay không uống thuốc thì lại đau trở lại, chán ghê
Sáng nay e đọc báo vnexpress thấy có thông tin này liên quan đến bệnh đau khớp, bác vào hỏi mấy chuyên già xem sao

http://vnexpress.net/tu-van-online/tu-van-cham-soc-khop-khi-chuyen-mua-3030472.html?lcm

Hạng B2
9/4/12
134
8
18
không hẳn là thiếu canxi hoặc là già đâu bạn, nhiều khi chỉ cần mình làm việc nặng nhọc hoặc ở trong môi trường ẩm ướt cũng gây ra thoái hóa khớp đó.

Em thấy mấy ng ngồi văn phong cũng hay bị mà. Họ cũng đâu có làm việc nặng gì ...

Hạng B2
Bố em mới về hưu (trước làm nhà máy Z751), cứ trở trời là ông đau các khớp, nhất là khớp vai trái, thấy ông rên rỉ em xót lắm. Đi khám bs có kê toa uống 3 tháng nay không thuyên giảm mấy. Bác nào biết bệnh này chỉ giúp em bs nào giỏi, chuyên về khớp để bố em theo với ạ.
Có lẻ anh phải chấp nhận 1 điều là về già con người ngày càng bị LÃO HÓA về mọi mặt không chỉ riêng về khớp hay xương. Đã rơi vào bệnh khớp thì khó mà chữa khỏi !. Tôi chỉ gợi ý cho anh vài điều mong có thể giúp Bác trai nhanh chóng khỏe hơn.
1. Cho Bác trai uống Vitamin D có hàm lượng Collagen. Nếu cần tôi sẽ chia sẽ vài hộp cho bác trai uống.
2. Uống kèm Sụm cá mập, giúp tạo chất nhờn cho các khớp và chống mụt xương, tăng sức bền cho xương. Anh mua ở ngoài.
3. Cho Bác trai đi bơi từ 60p/ngày, mỗi ngày bơi ít nhất là 500m trong thời gian đầu và sau đó lên 1,000m.
Việc thứ 3 là việc quan trọng và nó sẽ khắc phục sự đau đớn và đồng thời giúp Bác luôn khỏe mạnh.