Tập Lái
20/9/14
33
12
8
Chào các bác,
em đang học lái ô tô hạng B2 và sẽ thi Sát Hạch ở sân Củ Chi (Tp.HCM) vào ngày 21.01.2015 sắp tới.

Tình hình là em đang muốn tập xe Cảm Ứng (xe Chip) ở sân này, cho vững tay lái trước khi thi thật sự.
Mặc dù còn khoảng 1 tháng nữa mới thi, nhưng em vẫn muốn chuẩn bị sớm sớm 1 chút cho chắc.

Nhà em ở quận Bình Thạnh (Tp.HCM) nên nếu cứ tập xe Chip buổi nào mà đi Taxi 1 mình từ Bình Thạnh tới Củ Chi rồi đi Taxi 1 mình về, thì em thấy tốn kém quá.

Vì vậy, có bác nào cũng đang học lái xe hơi hạng B2 và sẽ thi Sát Hạch ở sân Củ Chi vào đầu năm sau (2015),
và cũng muốn tập xe Cảm Ứng ở sân Củ Chi giống như em,
thì cứ gửi tin nhắn vào tài khoản này của em ạ. Chỉ cần nick Yahoo, Skype, hay địa chỉ Gmail, là được.

Em sẽ thảo luận việc đi chung Taxi như thế nào cho ít tốn kém đối với mỗi người.
Có gì anh em còn chia sẻ kinh nghiệm học và thi B2 ở Củ Chi nữa.

Em cảm ơn các bác rất nhiều !​

Bác chủ nên đi Hoda là ít tốn kém và cơ động nhất. Mình ở Thủ Đức lúc trước thi ở Củ Chi cũng Honda lên đó . Chủ yếu là Bác chủ làm quen với mấy em gà xộc xệch và rệu rả ở sân Củ Chi thui. Mình nghĩ Bác chủ nên chạy chừng 2 tiếng ở thời gian nầy còn lại thì đễ gần sát ngày thi thì lên tập cho quen chân và xe thì sẽ đậu thôi. Kinh nghiệm một tí ở chổ dừng ngang dốc và mánh một chút ở lùi chuồng . Còn lại cứ bình tỉnh là sẽ qua thực hành thôi. Chúc Bác chủ vui vẽ và nhiều may mắn đễ cầm bằng B2 nhé ! :3dgoidien:

21/2/14
809
395
63
kinh nghiệm của e là chạy ít thôi, tầm 1 tiếng cho quen xe là vừa. chứ chạy nhiều ép côn gã chân luôn.

• Like
Reactions: Retrats
Tập Lái
20/9/14
33
12
8
Bác Lê Thành An:
Bác chủ nên đi Hoda là ít tốn kém và cơ động nhất. Mình ở Thủ Đức lúc trước thi ở Củ Chi cũng Honda lên đó . Chủ yếu là Bác chủ làm quen với mấy em gà xộc xệch và rệu rả ở sân Củ Chi thui. Mình nghĩ Bác chủ nên chạy chừng 2 tiếng ở thời gian nầy còn lại thì đễ gần sát ngày thi thì lên tập cho quen chân và xe thì sẽ đậu thôi. Kinh nghiệm một tí ở chổ dừng ngang dốc và mánh một chút ở lùi chuồng . Còn lại cứ bình tỉnh là sẽ qua thực hành thôi. Chúc Bác chủ vui vẽ và nhiều may mắn đễ cầm bằng B2 nhé !

Em cám ơn bác Lê Thành An về lời khuyên.
Tiếc là em không rành đường thành phố lắm, và cũng ít đi xa nữa, nên mới phải tính tới chuyện đi Taxi này.

Chắc em phải nghĩ tới chuyện đi xe buýt lên đây quá ! Không biết có khả thi không nhỉ ??

• Like
Reactions: Lê Thành An
Bác sát hạch 21/1/2015 thì thường sẽ tập xe cảm ứng vào 19 và 20/1. Còn tập sáng sớm ngày 21/1 luôn thì gọi là giờ vàng giá mắc hơn 1 chút. Em khuyên bác nên đăng ký tập vào 20/1 rồi thuê phòng nghĩ ngơi tại Củ Chi rồi sáng sớm qua thi sát hạch cho thoải mái. Còn ở đâu thì bác đến khách sạn Thanh Nga ( 2 sao) ngay cổng chào khu công nghiệp Tây Bắc Củ Chi đi vào 1 chút thuê. Phòng rộng rãi, đẹp , an ninh, đầy đủ tiện nghi mà giá rẻ ( 200k/ phòng đơn, 250k/phòng đôi). Tối thì lai rai Bò tơ Ngọc Thảo trên đường vào sân sát hạch, rất ngon mà rẻ nữa ( rẻ hơn Xuân Đào, Hồng Đào). Chúc bác thi tốt.

Tập Lái
20/9/14
33
12
8
From bác minhtri87:
Bác sát hạch 21/1/2015 thì thường sẽ tập xe cảm ứng vào 19 và 20/1. Còn tập sáng sớm ngày 21/1 luôn thì gọi là giờ vàng giá mắc hơn 1 chút. Em khuyên bác nên đăng ký tập vào 20/1 rồi thuê phòng nghĩ ngơi tại Củ Chi rồi sáng sớm qua thi sát hạch cho thoải mái. Còn ở đâu thì bác đến khách sạn Thanh Nga ( 2 sao) ngay cổng chào khu công nghiệp Tây Bắc Củ Chi đi vào 1 chút thuê. Phòng rộng rãi, đẹp , an ninh, đầy đủ tiện nghi mà giá rẻ ( 200k/ phòng đơn, 250k/phòng đôi). Tối thì lai rai Bò tơ Ngọc Thảo trên đường vào sân sát hạch, rất ngon mà rẻ nữa ( rẻ hơn Xuân Đào, Hồng Đào). Chúc bác thi tốt.

Lời khuyên của bác thật độc đáo và bổ ích. Em sẽ lưu ý vấn đề này ạ !
Chúc bác một ngày cuối tuần vui vẻ !

Hạng B2
23/9/14
380
294
63
38
Chào các bác,
em đang học lái ô tô hạng B2 và sẽ thi Sát Hạch ở sân Củ Chi (Tp.HCM) vào ngày 21.01.2015 sắp tới.

Tình hình là em đang muốn tập xe Cảm Ứng (xe Chip) ở sân này, cho vững tay lái trước khi thi thật sự.
Mặc dù còn khoảng 1 tháng nữa mới thi, nhưng em vẫn muốn chuẩn bị sớm sớm 1 chút cho chắc.

Nhà em ở quận Bình Thạnh (Tp.HCM) nên nếu cứ tập xe Chip buổi nào mà đi Taxi 1 mình từ Bình Thạnh tới Củ Chi rồi đi Taxi 1 mình về, thì em thấy tốn kém quá.

Vì vậy, có bác nào cũng đang học lái xe hơi hạng B2 và sẽ thi Sát Hạch ở sân Củ Chi vào đầu năm sau (2015),
và cũng muốn tập xe Cảm Ứng ở sân Củ Chi giống như em,
thì cứ gửi tin nhắn vào tài khoản này của em ạ. Chỉ cần nick Yahoo, Skype, hay địa chỉ Gmail, là được.

Em sẽ thảo luận việc đi chung Taxi như thế nào cho ít tốn kém đối với mỗi người.
Có gì anh em còn chia sẻ kinh nghiệm học và thi B2 ở Củ Chi nữa.

Em cảm ơn các bác rất nhiều !​
chạy xe máy tầm 1h là tới, để tiền đi taxi thuê xe chip tập, mình ở q8 mà còn đi 2 bánh lên đó được, từ bình thạnh lèn Củ Chi đâu có xa:)