Hạng B1
9/8/20
64
65
18
Xe mình mới lấy đã chính thức mất zin vì gặp va quẹt.
Cũng nhỏ thôi và các bạn đại lý Honda quận 2 rất nhiệt tình chu đáo hướng dẫn cách mình làm bảo hiểm.
Có vẻ với giao thông VN thì chuyện va quẹt là thứ ko thể tránh khỏi.
Nhưng mình tin đâu đó ngoài kia vẫn rất nhiều anh tài hào kiệt chưa bao giờ để xe mình bij 1 vết trầy nên rất muốn đc các bác chia sẻ các bác đã có bao nhiêu năm lái mà ko bị va quẹt, kinh nghiệm v..v

• Like
Reactions: ngothanhlong
Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Tâm lý xe mới trầy chút sót hết cả người. Di chuyển trên đường mình cần thận thì xe máy, xe đạp tự va vô, hay để xe ở bãi xe kế bên mở cửa va trầy, hay khi dời xe ở mấy bãi đông người trông xe mờ cửa va vô cột ở bãi,, nói chung là ngoài tầm kiểm soát. Nên kệ để bị nhiều chổ, hay vết trầy xước lớn chút hẳn làm. Chứ hể chút sơn vá dặm lại nó lem nhem, để xe ngoài sáng trời nắng thấy rất rõ. Sơn để tiệp màu hãng sơn ít nhất 1/2 ví dụ trầy bên trái cảng thì sơn ít nhất 1/2 cản. Nên để trầy nhiều làm bảo hiểm luôn dù sao cũng mất 500k/ vụ. 1 vết trầy không làm xe xấu đâu. kệ nó cho nhẹ đầu, càng sợ trấy xước nó càng dễ bị. Bảo đảm sau 1 năm từ khi mua xe, suy nghĩ này của bác sẽ thay đổi. Sau đó chủ yếu là chăm sóc kỹ thuật như chạy êm hơn, ít ồn hơn,tăng tốc mạnh hơn... còn trầy xước kệ luôn chuyện nhỏ..

Hạng B2
24/6/13
277
670
98
Nắn nót nhiều rồi vẫn cứ bị vài vết nhẹ...nên dần dần cũng quen, kệ nó luôn. Đứng im, đậu xe lề đường hay trong bãi xe... còn bị bọn khác nó quẹt vô thì làm sao mà tránh được. Xác định xe nó phục vụ mình thay vì mình cứ lo giữ phấn son cho nó....cho đỡ mệt đầu óc.

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh
Cũng nhỏ thôi và các bạn đại lý Honda quận 2 rất nhiệt tình chu đáo hướng dẫn cách mình làm bảo hiểm.
Nhưng mình tin đâu đó ngoài kia vẫn rất nhiều anh tài hào kiệt chưa bao giờ để xe mình bij 1 vết trầy nên rất muốn đc các bác chia sẻ các bác đã có bao nhiêu năm lái mà ko bị va quẹt, kinh nghiệm v..v
Đúng như bác nói ở VN thì chuyện va quẹt là thứ không thể tránh khỏi chỉ là sớm hay muộn thôi. không nên tự hào vì chuyện đó, cẩn thận vẫn hơn. xe mới thì ai cũng kỹ, đi một thời gian là ôi zào mặc kệ nó

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
21/6/11
1.049
4.522
113
38
Mới mua xe tâm lý vậy, giờ xe chỉ cần bên trong sạch sẽ thơm tho là được, bên ngoài mỗi năm 1-2 lần sớn tút, không cũng chả sao.

Mới hôm rồi vợ thắng gấp sát tránh 3 thằng oắt không đội mũ bỏa hiểm, gặp đúng 2 ông sinh viên mắt cận loạng quạng phang thẳng vào mông, trầy tùm lum, đèn hậu thủng một lỗ do cái tay thắng đâm vào. Xuống xe, ngó phát, đuổi 2 thằng mặt cắt không còn giọt máu đi.

Hạng B2
25/8/20
126
148
43
2019 Lấy em phò tủn indo ra giấy + phụ kiện gần tỷ 3.50 nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa. Tính cẩn thận chạy hơn 1 năm ko va quẹt đụng chạm ai. cuối cùng vẩn dính chưởng, mình ko đụng nó, nó cũng đụng mình nào là xe 4b bên cạnh mở cửa va đập vào xe mình, nào là kẹt xe bị gương hậu 2b và 4b nó bon chen cọ nhẹ vào trầy mất lớp sơn bóng, bị đá sỏi văng... chạy vào đường hẹp bị cây lá cành quẹt.... chạy vào các hẻm hóc ... chó mèo cào... mỗi lần bị nhìn xót. Giữ mệt mỏi quá giờ thì kệ
cái nào nhẹ thì tự xử bằng cà na, cái nào móp lõm nhẹ chờ cuối năm bảo hiểm làm luôn.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Va quẹt trầy sướt sơn xe là chuyện bình thường khi chen chúc trong phố, chuyện không ai tránh được. Nếu xem ô tô chỉ là phương tiện di chuyển, dù xe mới hay cũ, thì chẳng cần bận tâm- cứ gần cuối năm mang làm bảo hiểm 1 lần là xong, khỏi lo nghĩ cho mệt.
P/s con xe to xác 7c tôi chạy đường Q7- Q4- Q1- BT- TĐ giờ cao điểm sáng chiều, chưa kể về BL- ĐL hàng tháng, mà 2 năm rồi chưa xài tiền BH, chắc là do hên. Riêng tuần rồi dừng đèn đỏ Võ văn Kiệt bị con Vios biển số tỉnh ủn nhẹ mông, xuống xe nhìn không thấy gì nên cho đi.

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Hên xui thôi bác ơi, cái này k ai nói trước được. Trừ khi mua về đắp mền ở nhà thôi :D
đắp mền kéo mềm ra bụi cà trầy, tốt nhất để ở showroom cho họ giữ lúc nào ngắm ra xem. Bao lúc nào sơn cũng bóng đẹp. Thỉnh thoảng còn được lên đời. Ngắm chán chê