Bác rãnh vào hãng nói câu tui mới mua lại chiếc này. anh kiểm tra hết rồi báo giá cho tui. tui muốn đi an toàn ko lo nghĩ nằm đường. nó sẽ đưa cho bác báo giá dài 2 3 trang tổng tiền 54 tr rồi bít

Tập Lái
29/3/18
4
0
1
34
Nếu kỹ thuật của hãng đã phán như vậy ( nghĩa là đã thay bố thắng chính hãng ? ) , thì em xin trả lời theo ý kiến của riêng em là có thể bác không vớt dĩa hoặc vớt dĩa ko chuẩn ... Đặc điểm khó chịu nhất của dòng xe AT là rà thắng nghe két két hoặc buông thắng nghe kịt kịt ... Nếu xài bố tốt cộng với việc vớt đĩa chuẩn sẽ hạn chế được vấn đề trên .
Chào anh! nói về bố thắng trước của Grandis có 2 mã phụ tùng gồm 1 mã thay thế MZ và 1 mã gốc MR giá cả chênh lệch lớn( MZ rẻ hơn MR). Trong trường hợp của mình có thể mình đã thay bằng mã MZ nên xuất hiện tiếng kêu đó dù 2 mã đều là hàng chính hãng ^-^

Hạng D
9/7/14
1.227
1.045
113
52
Chào anh! nói về bố thắng trước của Grandis có 2 mã phụ tùng gồm 1 mã thay thế MZ và 1 mã gốc MR giá cả chênh lệch lớn( MZ rẻ hơn MR). Trong trường hợp của mình có thể mình đã thay bằng mã MZ nên xuất hiện tiếng kêu đó dù 2 mã đều là hàng chính hãng ^-^
Bác giải thích quá chuẩn

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
các bác cứ thần tượng hóa bố thắng hãng... bố thắng cũng chỉ là bố thắng.... vì điều kiện môi trường, nước cát, đất... có thể làm có tiếng kêu... bên cạnh đó mới tới sự mòn không đều của bố và đĩa....
không hẵn là bố dỏm là kêu... bố xịn là ko kêu...
xe em thay bố ngoài trời mừa nó kêu... đi ráng qua mùa mưa nó mòn dần thì hết kêu.... giờ chạy chậm biết bố và đĩa mòn không dều nhưng chạy ko kêu....
mz và mr cũng chỉ là 1 hãng sản xuất cho 2 thì trường (hay 2 đơn vi thụ hưỡng khác nhau thôi)... chỉ có nhà sản xuất mới biết và trả lời chính xác cho các bác... còn hãng tin dùng thì phải có lý do của hãng...

• Like
Reactions: ngidinh