Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/1/10
160
22
18
Các bác tư vấn giúp e tí, e đang phân vân giữa 2 khu này, 1 bên là đường 15B gần làm, 1 bên hầm Thủ thiêm gần xong, nên mua chờ thời khu nào các bác ? cụ thể e đang chọn thiên về Bắc Rạch Chiếc Q.10, Saca hơn vì giá đầu tư cũng rẻ hơn., cám on các bác.

Hạng B2
16/11/06
234
2
18
44
Để ở theo em Phú Mỹ tốt hơn do hiện hữu tốt, nhưng bác đầu tư thì em vote Bắc Rạch Chiếc. Em nghĩ hầm Thủ Thiêm là công trình rất quan trọng của TP, tác động to lớn, trong khi 15B chỉ là dự án khu vực

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.088
113
www.phindeli.com
BRC tiềm năng tăng trưởng lợi nhuận lớn hơn, đi kèm với khả năng rủi ro về pháp lý, thời gian hoàn thiện hạ tầng ... cao hơn.
Phú Mỹ Q.7 pháp lý vững chắc 100%, do đó lợi nhuận kỳ vọng vừa phải nhưng chắc ăn.

Last edited by a moderator:
tuando nói:
BRC tiềm năng tăng trưởng lợi nhuận lớn hơn, đi kèm với khả năng rủi ro về pháp lý, thời gian hoàn thiện hạ tầng ... cao hơn.
Phú Mỹ Q.7 pháp lý vững chắc 100%, do đó lợi nhuận kỳ vọng vừa phải nhưng chắc ăn.
vote cho ý của bác Tuấn:). Phú mỹ Quận 7 thì cái gì cũng có sẵn rồi.
Hay bác mua Q7 đi cuối năm làm đường, lên giá bán qua BRC mua tiếp hì ;)

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
Cuối năm làm không vậy Trí?

Xem cái công văn này xem thế nào:

Tuy nhiên sở GTVT đã hoàn lại hồ sơ ...

Hạng C
6/1/11
920
9
18
Em nghe thông tin từ văn phòng UB quận là cuối năm nay chắc chắn làm đường 15B đó các bác.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
tuando nói:
Phú Mỹ Q.7 nếu có sổ rồi thì pháp lý chắc ăn hơn BRC.
BRC Địa ốc 10 cũng chắc ăn về pháp lý. Saca thì e k chắc lắm. Hạ tầng BRC cuối năm làm lại là chắc chắn, cái này ảnh hưởng rất mạnh đến giá. Nhưng thời điểm hiện tại thuế Q.9 đang vướng mắc thông tư 12 cho những lô HD gốc, giá HD thấp, áp 25% thì đi ăn mày luôn. Nếu tìm mua dc lô nào có phụ lục HD, có thể thuế áp 2% thì ok. Hiện tại đa số các chủ đất ở BRC đều chưa dám bán vì chưa biết áp thuế ntn mặc dù các môi giới vẫn chào bán nhưng hầu hết k gút dc.
Tiện đây cho e hỏi Q7, Q2 có bị vướng thuế như Q9 k ạ ?

Tập Lái
19/10/10
12
0
0
QUẬN 2 CŨNG VƯỚNG THUẾ, BÊN EM VƯỚNG 1 LÔ BÌNH TRUNG ĐÔNG H KO LAM GI ĐƯỢC, MẤY BÁC PHÍ TRÊN ĐANG TÍNH ÁP THUẾ CHO TỪNG DỰ ÁN, AI BÁN SẮP PHẢI ĐÓNG THUẾ SƯỚNG LUÔN,MAY CÓ CÓ MẤY LÔ GIẢI QUYẾT TRƯỚC ĐƯỢC

Hạng B2
5/4/11
393
4.145
93
Bác cho em hỏi, khu Phú Nhuận Q.9 có bị vướng thuế không ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.