Hạng B2
23/5/09
225
1
18
xin bác sỉ cho em hỏi nếu bơm tay lái kêu thì bẻ bên nào củng kêu phải o bác đàng này nó lại kêu 1 bên khi bẻ sang trái bẻ phải thì không có xin bác sỉ giúp em xe em la isuzu hilander cám ơn bác

Chủ đề tương tự
Chủ đề tương tự
Hạng B2
23/5/09
225
1
18
cám ơn bác đễ em chuẩn bị bò xuống xem sao

Hạng B2
4/11/09
149
1
0
@vmkv: Xe bác dẩn động cầu sau, nếu bẻ lái sang trái kêu sang phải không thì hư hỏng có lẻ xảy ra ở bạc đạn cầu truyền động hoặc bên trong hộp vi sai. Bạc đạn bên ngoài (theo bán kính cong của khúc cua) sẻ gây ra tiếng ồn vì lúc nầy nó quay nhanh hơn và chịu tải lớn hơn bạc đạn phía trong. Nếu quẹo xe theo chiều ngược lại tiếng ồn sẻ giảm...

Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
Cái nì thì hông tự mần được rùi, theo em bác cho vào gara chỗ nào có cân chỉnh thước lái để làm lun cho tiện.

Hạng D
10/11/08
1.335
1.679
113
TG
Re:bác sỉ oi xe em hom nay sao be lái sang trái thi kêu sang trái thì không có

binhphu415 nói:
@vmkv: Xe bác dẩn động cầu sau, nếu bẻ lái sang trái kêu sang phải không thì hư hỏng có lẻ xảy ra ở bạc đạn cầu truyền động hoặc bên trong hộp vi sai. Bạc đạn bên ngoài (theo bán kính cong của khúc cua) sẻ gây ra tiếng ồn vì lúc nầy nó quay nhanh hơn và chịu tải lớn hơn bạc đạn phía trong. Nếu quẹo xe theo chiều ngược lại tiếng ồn sẻ giảm...

Về lý thuyết thì Bác nói không sai, nhưng em nghĩ vấn đề đâu xa dữ vậy!
Em cho là loanh quanh hệ thống lái phía trước thôi.

Hạng B2
23/5/09
225
1
18
Re:bác sỉ oi xe em hom nay sao be lái sang trái thi kêu sang trái thì không có

em đã cho thọ kiem tra nhun o có gì các bác ạ không biết sao nữa . vã lại có chuyện này muốn hỏi các bác la khi xe em chạy nhanh tốc độ hơn 60km đến 80km thì ù phĩa trưuớc dầu xe bên phụ chạy qua muc đó thì hết cứ đền đó la bị xin các bác giúp em