Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
Tuần vừa rồi đi test hệ thống AWD của Subaru. Kết quả tốt ngoài mong đợi!

Bái bai Os rồi, qua FB CCM theo dõi nhé!

Chuẩn bị vô rừng...

Đến giữa rừng

AWD failed!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mất 4 tiếng để kiếm được chiếc máy cày gần nhất (cách 20km)

Nguyên nhân là do cái cây nó ngả giữa đường, em né nó, em lọt mương luôn!

Tiêu tùng mọi thứ...

Nói qua nói lại Subaru cũng rất trâu bò. Nó có thể vượt qua hết chướng ngại vật, trượt băng nghệ thuật rất điêu luyện... nhưng khi lọt mương như thế này thì nó bó tay. kaka...

Hạng B2
24/1/16
171
81
28
23

View attachment 493078
Chuẩn bị vô rừng...

View attachment 493079
Đến giữa rừng

View attachment 493080
View attachment 493081
View attachment 493082
View attachment 493083
Tiêu tùng mọi thứ...

Nói qua nói lại Subaru cũng rất trâu bò. Nó có thể vượt qua hết chướng ngại vật, trượt băng nghệ thuật rất điêu luyện... nhưng khi lọt mương như thế này thì nó bó tay. kaka...
Ặc, bùn lọt vào xe hả bác ?

Hạng B2
31/10/15
139
188
43

View attachment 493078
Chuẩn bị vô rừng...

View attachment 493079
Đến giữa rừng

View attachment 493080
View attachment 493081
View attachment 493082
View attachment 493083
Tiêu tùng mọi thứ...

Hề hề... Vậy là Subaru cũng chịu thua luôn hả? Nhưng bác cũng chịu chơi đó, mấy em Mer, Bỉm sức mấy mà dám chơi? Em có đi qua nên bít

Hạng B2
31/10/15
139
188
43
E mới đi Pleiku, vào đường rừng hơn 30 cây chuối, khúc EaHleo gì đó, đến trang trại của anh bạn rồi về đèo ql 27 qua Bảo lộc, nhưng không chịu lại đi lên Gia Nghĩa, theo ql 28 xuống Madagui (bác nào đã qua đèo ql 28 là hiểu, phê luôn..).. Test đủ kiểu. Cộng mưa, gió, đường tối thui không thấy đường.. Ah còn sương mù nữa... Hề hề.. Nhưng Su của em kg cần hỗ trợ như bác! Ke ke... Hy vọng ae mình có dịp đi chơi chung??

Tập Lái
22/11/13
28
27
13
Đường này từ Đắk Ơ đi vô hả anh? Hôm nào a có lên lại đi ngang Đồng Xoài cho em ngắm Wrx với. Hehe

Hạng B1
15/5/08
70
6
8
47
đi về chắc lại phải "ăn nhờ ở đậu" vài hôm ở nhà Kombat thôi :D

Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
Ặc, bùn lọt vào xe hả bác ?

Do mình mở cửa xe ra lúc lọt mương nên nước nó tràn vào không có đường đỡ...

Hề hề... Vậy là Subaru cũng chịu thua luôn hả? Nhưng bác cũng chịu chơi đó, mấy em Mer, Bỉm sức mấy mà dám chơi? Em có đi qua nên bít

Trong tình huống lọt mương thì chắc sedan nào cũng tèo thôi bác. Ngoài cái vụ lọt mương này còn có rất nhiều thử thách khác cho hệ thống AWD. Điển hình đoạn đường xe tải chở gỗ lậu đi. Đường đất nhưng do xe di riết nên mặt rất cứng. Vì trời mưa nên có 1 lớp mỏng bùn chảy nhầy nhụa đâm ra cực kì trơn trợt. Lúc chạy trên đoạn này VDC của Subaru báo động mất bám liên tục và tích cực điều chuyển phân bố công suất ra 4 bánh tương xứng với điều kiện mặt đường. Xe vượt qua đoạn này rất ok!

Đoạn lọt mương là tai nạn thôi. Do em cố né nhánh cây ngả ngang đường nên QUÁ CỐ luôn. Nếu không lọt mương thì coi như chuyến đi thành công 100% và AWD của Subaru có thể tự hào!

E mới đi Pleiku, vào đường rừng hơn 30 cây chuối, khúc EaHleo gì đó, đến trang trại của anh bạn rồi về đèo ql 27 qua Bảo lộc, nhưng không chịu lại đi lên Gia Nghĩa, theo ql 28 xuống Madagui (bác nào đã qua đèo ql 28 là hiểu, phê luôn..).. Test đủ kiểu. Cộng mưa, gió, đường tối thui không thấy đường.. Ah còn sương mù nữa... Hề hề.. Nhưng Su của em kg cần hỗ trợ như bác! Ke ke... Hy vọng ae mình có dịp đi chơi chung??

Rất hấp dẫn bác ơi! Em đi QL 27 từ Bảo Lộc lên BMT cảm thấy rất sướng rồi!

Đường này từ Đắk Ơ đi vô hả anh? Hôm nào a có lên lại đi ngang Đồng Xoài cho em ngắm Wrx với. Hehe

Mình không nhớ rõ tại vì toàn tên địa phương. Em chỉ biết đoạn này đi băng qua Bù Gia Mập thôi.