Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
3/3/11
178
10
18
Sèi Goòng
Gửi các pác Bản đồ Quy hoạch chung quận Bình Tân đến 2020 - đảm bảo chính xác
[link]http://www.mediafire.com/?c967pkp755hfh[/link]
Sử dụng Autocad từ 2007 trở lên mới mở file được. Yêu cầu máy xịn, máy cùi bắp - treo ráng chịu.

• Like
Reactions: Thủy Tinh Vỡ
Hạng C
6/12/10
586
15.636
93
taychoitapsu nói:
Gửi các pác Bản đồ Quy hoạch chung quận Bình Tân đến 2020 - đảm bảo chính xác
http://www.mediafire.com/?c967pkp755hfh
Sử dụng Autocad từ 2007 trở lên mới mở file được. Yêu cầu máy xịn, máy cùi bắp - treo ráng chịu.
thanks bác quá nhiều k bít chính xác 90% k hihi e sắp về đây định cư . ko bít bác có quen nhiều TAY TO ở quận bình tân ko ! có gì NHỜ MUA dùm ít thông tin .
........................................................
.Thông tin quy hoạch 1 vấn đề muôn thở . ĐÂU BÁN VÀ BÁN GIÁ NÀO . Mua được và đúng hàng

Tập Lái
21/12/10
39
0
0
Tiện hỏi có bác nào có file quy hoạch của huyện Long Thành, ĐN không ạ, em thấy SG giờ mần ăn khó quá, có mấy a bạn rủ LT nhưng không rành quy hoạch lắm nên lăn tăn

Hạng B2
11/11/07
249
2
18
AeroKid nói:
xedap.hoi.nuoc nói:

<span style=""color: #000080;"">Thanks bác xedap.hoi.nuoc, bác số 1 ! Bác co quy hoạch Q.12 kô ? Cho em xin</span>
<span style=""color: #000080;"">Hiện em đang có file autocad quy hoạch quận Hóc Môn, bác nào cần pm cho em, em gửi cho. (Em chưa bao giờ dùng www.mediafire.com nên ko post được !)</span>
E đã PM bác gửi cho e qui hoạch HM nhé. E lập cả 1 thớt để xin qui hoạch ở HM mấy tuần trước nhưng chẳng thấy bác nào có cả.

Thanks bác trước

Hạng C
6/12/10
586
15.636
93
quận 12 bác nào có share hoặc BÁN cho em bít với .

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
vinh711 nói:
AeroKid nói:
xedap.hoi.nuoc nói:

<span style=""color: #000080;"">Thanks bác xedap.hoi.nuoc, bác số 1 ! Bác co quy hoạch Q.12 kô ? Cho em xin</span>
<span style=""color: #000080;"">Hiện em đang có file autocad quy hoạch quận Hóc Môn, bác nào cần pm cho em, em gửi cho. (Em chưa bao giờ dùng www.mediafire.com nên ko post được !)</span>
E đã PM bác gửi cho e qui hoạch HM nhé. E lập cả 1 thớt để xin qui hoạch ở HM mấy tuần trước nhưng chẳng thấy bác nào có cả.

Thanks bác trước
<span style=""color: #000080;"">Em đã email cho bác & bác behieu. Bác check email nhe</span>

Hạng B2
3/3/11
178
10
18
Sèi Goòng
behieu nói:
thanks bác quá nhiều k bít chính xác 90% k hihi e sắp về đây định cư . ko bít bác có quen nhiều TAY TO ở quận bình tân ko ! có gì NHỜ MUA dùm ít thông tin .
........................................................
.Thông tin quy hoạch 1 vấn đề muôn thở . ĐÂU BÁN VÀ BÁN GIÁ NÀO . Mua được và đúng hàng

Bản đồ Quy hoạch chung quận Bình Tân đến năm 2020 (Quy hoạch Ông Nội) mới được phê duyệt vào cuối năm 2010, đây là hàng mang tính chất Định Hướng cho các Quy hoạch Phân Khu & Quy hoạch chi tiết (chuyện đào lên lấp xuống là chuyện kinh niên của xứ Vịt - nên Quy Hạch cũng rứa). Qua đánh giá một số Quy hoạch chi tiết đã phê duyệt , một số bị Quy hoạch Ông Nội phang cho te tua.
Các lưu ý khi xem quy hoạch chung & quy hoạch phân vùng ở Sèi Goòng là:
- Các tuyến đường trên cao ko biết khi mô mần
- Các dự án nâng cấp chỉnh trang đô thị, nó chả thèm tham khảo ông nội ông cố nó (cứ đền bù giải tòa ít nhất là nó thẳng tiến) , dẫn đến kết cục nhiều bác nhà ở mặt tiền cứ nghĩ đất mình dài thoòng loòng là ngon cơm, hic nhưng vẫn bị xơi tái.
- Trừ đất dự án. Các giao lộ lớn (vòng xoay) hay cầu vượt, hay các cầu vượt sông, đất bên ngoài thì Quy hoạch chung (kể cả quy hoạch chi tiết) chỉ mang tính chất tham khảo vì các pác Kiến Trúc cực củ chuối phang bừa zô, đến khi mấy KS Giao Thông zô, thiết kế đúng tiêu chuẩn , hic hic các pác nhà ở lân cận dính đạn.

Đối với các pác muốn đầu tư BĐS nhỏ lẻ bên ngoài đất dự án, thì sau khi xem giấy tờ chánh chủ , xem có ghi chú gì trên đó ko. Nếu trên đó ghi ko bị Quy hạch nào hành, đừng zội mừng - vì cũng chỉ có giá trị khi bị đền bù giải tỏa. Hành động đúng đắn nhất là các pác (hay chủ BĐS) làm cái đơn trình bày hoàn kảnh gửi lên Phòng QLĐT quận huyện để xin xỏ. Tất nhiên muốn nhanh nẹ, fải bôi trơn (Đất đã có giấy tờ hồng đỏ - chừng một chai nhớt, đất đang bị Quy hạch treo hoặc chưa có QH Đô Thị - chừng ba chai nhớt) thì các pác có cái giấy đóng dấu đỏ chót.
Việc tham khảo các bản đồ QH hiện có chỉ mang tính chất tham khảo, vì ở xứ Vịt - mạnh ai nấy chạy - ko có trọng tài đâu, nếu có thì được vạ má sưng. NÔM NA NÀ ĐẦU TÊU NÀ THẰNG CON THẰNG CHÁU OÁNH LỘN THẰNG CHA THẰNG ÔNG, SAU KHI NẤY NẠI BÌNH TĨNH THẰNG ÔNG THẰNG CHA OÁNH LẠI THẰNG CON THẰNG CHÁU. Nghĩa nà, tùy từng thời điểm, THẰNG ĐƯỢC UPDATE or UPGRADE MUỘN HƠN (văn vẻ người ta gọi nà Điều Chỉnh Qui Hạch) - NÀ THẰNG DÙNG ĐỂ THAM KHẢO CÓ GIÁ TRỊ HƠN.
Nưu ý, đất dự án khu vực Quận 2, 9, Thủ Đức với những khu nhớn hơn 20ha, các pác cũng kảnh giác (trừ đã làm xong hạ tầng) - nó cũng giống như cái lưỡi bò của Tàu (vì cấp thẩm quyền hay ưa giao lộn).

AeroKid nói:
<span style=""color: #000000;"">Hiện em đang có file autocad quy hoạch quận Hóc Môn, bác nào cần pm cho em, em gửi cho. (Em chưa bao giờ dùngwww.mediafire.com nên ko post được !) </span>

P<span style=""color: #0000ff;"">ác cứ vào đăng ký acc như đăng ký ở otosaigon, chỉ khác là use của nó là mail chứ hổng phải nick. </span>
<span style=""color: #0000ff;""> Chờ pác ra ơn cho anh em OSers .</span>
Vấn đề là pác có đủ kiên nhẫn làm từ thiện (upload) cho cả nhà hông?

behieu nói:
quận 12 bác nào có share hoặc BÁN cho em bít với .

Quận 12 đang điều chỉnh quy hoạch phân khu (kiêm fix lỗi Quy hạch chung đến 2020). Quy hoạch chung đến năm 2020 đang bị lỗi (hic vừa mới duyệt xong năm 2008). Bác cần mua đất ở phường nào, chịu khó lân la lên phường - sau khi phường gút gút thì làm đơn trình bày hoàn cảnh lên Phòng Quản lý đô thị quận.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: linhhua
Hạng C
6/12/10
586
15.636
93
AeroKid nói:
vinh711 nói:
AeroKid nói:
xedap.hoi.nuoc nói:

Thanks bác trước
<span style=""color: #000080;"">Em đã email cho bác & bác behieu. Bác check email nhe</span>

hix thanks bác , mà e load về sao mở ra lại k được !

Status
Không mở trả lời sau này.