Hạng B2
12/9/08
309
1.905
93
40
SAIGON
Dạo này nhiều thứ chống gù theo phong trào quá, balô chống gù, bàn chống gù, bàn chống cận

Hạng B2
6/3/15
119
5.124
93
Tp HCM
Dạo này nhiều thứ chống gù theo phong trào quá, balô chống gù, bàn chống gù, bàn chống cận
Thì họ luôn tìm ra tâm lý PH sợ cái gì họ bán cái đó.
Nhiều cái chỉ là làm thay đổi trạng thái thôi, nhưng họ luôn gắn vào đó là phát minh vv để bán.
Cái bàn học và cái ghế học tốt nhất là phù hợp với tầm vóc, cơ thể mỗi trẻ. Và 2 thứ đó luôn cố định vững chãi.

Hạng B2
14/12/05
441
2.269
93
Hình này là thực tế phải ko anh? A mua trên trang web kia luôn hả? Giá nhiu vậy a (mắc quạ)

Hình em lấy trên mạng, nhưng VN bán đầy.do em làm ngành này nên biết nó lâu rồi. Bác ship thẳng từ TQ thì rẻ hơn nhưng hên xui chất lượng. Bác search ergonomic chair, desk, furniture...để tìm mua
Người lớn thì hiện nay bọn nó cho đứng luôn, hoặc phối với ghế ngồi, ghế quỳ các loại , dùng bàn tăng giảm độ cao bằng tay quay hoặc ben hơi.. Bàn đứng thì bác làm việc một chút thì phải di chuyển , ép mình vận động cũng tốt, thấy được cái răng , còn mấy cái lợi khác thì bọn nó còn đang tranh cãi chán chê.

Bàn ghế học chống gù chống cận

Attachments

Hạng C
22/12/12
570
5.742
93
Mình nghĩ do môi trường sống City, chương trình học nặng nên sinh ra cận và các khuyết tật khác. Chứ ngày xưa mình học đèn dầu (mà phải vặn nhỏ để tiết kiệm dầu), hay nằm sấp trên giường làm bài tập, .... vậy mà có bị gì đâu? Mà đa số thời đó vậy chứ không riêng mình.
Lại nhớ, giấy nháp không có, phải lấy giấy cũ đã viết tỉ mẫn tách đôi ra để nháp mặt trong. Không có điều kiện đi học thêm. Vậy rồi cũng cũng học tới nơi như con nhà giàu.
Nói vậy để mấy bác đừng quan trong hóa vấn đề quá.
Cái mà trẻ cần chính là có time nghỉ ngơi, chơi, đã ngoại, tăng kỹ năng sống, ...
Giờ thấy đa số tụi nhỏ lơ ngơ như...bò đội nón.

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.045
113
Em hóng các thể loại bàn ghế như trên. À cái bàn nâng lên hạ xuống như hình cuối mua ở đâu nhỉ

Tomb Raider
29/6/17
1.958
35.914
113
Em hóng các thể loại bàn ghế như trên. À cái bàn nâng lên hạ xuống như hình cuối mua ở đâu nhỉ
Post #1 có lunk kìa, giá khá chát :(

Hạng C
3/12/07
843
4.854
93
CAN THO
Có giá cho CNLer ko? Mình ủng hộ 2bộ cho đứa 7t và 9t. Có loại nào rộng dùng song song 2 bé cùng lúc đc ko?

Hạng D
15/5/07
1.488
2.030
143
Bàn học sinh tại Việt Nam theo em không nên mua. Các ván MDF/MFC/PB hay PW đa số E2 không tốt cho trẻ. Mà đòi E0 hay Carb P2 cho thị trường nội địa thì giống nhảy lầu 30 mà méo chết.

P/s: Nên mua bàn từ gỗ tự nhiên tốt hơn :D