Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Em nghĩ Quân 9 là hợp lý nhất.
1. Giá đất còn rẻ, Bác có thể mua nhà có chỗ đậu xe.
2. Đất trống nhiều nên sẽ được qui hoạch tốt hơn.
3. Đường xá Thuận tiện, Metro, cao tốc Long Thành Dầu Dây.... Di về đông sang tây đều nhanh.
Định hướng 10 năm được rồi, Bác tính luôn biến đổi khí hậu thì hơi khó.

Hạng B2
9/12/06
203
143
43
Em cũng vote cho Q 9, giá đất còn rẻ, nền đất cứng , địa hình cao, khoảng 1,2 năm nũa có metro thì đi vào trung tâm chưa tới 10 phút

Hạng B2
22/2/13
118
30
28
Bác thử ghé sang quận 7 thử xem sao. em có lô đất 5x18, sổ đỏ, trong KDC Phú Thuận, chổ này thì không ngập, nhưng chỉ sợ xa chổ bác làm thôi, giá 23.5tr/m2 đường oto vào nhà, khu này vui và mát mẻ. nhưng sợ ngoài tầm bugget của bác. cách chợ bến thành 20 phút xe máy.
Bác muốn giá thấp hơn, bác ghé xuống KDC Phú Xuân Nhà Bè, trong này thì bác tha hồ lựa chọn, 2.5 tỷ bác có miếng đất to, xây được nhà 4 tấm. nhược điểm cách chợ bến thành tới 25 phút xe máy ( thậm chí hơn nếu bị kẹt xe ở quận 4), và hiện chưa có sổ.

25/2/13
1.085
10.259
113
Giá đất đang rẽ, với 2.5 tỷ của bác cũng khá nhiều lựa chọn. Nên mua ngay 1 mảnh bây giờ rồi cày thêm 2 năm nữa xây nhà là đẹp.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Bác chủ mới nhập cư Sài Gòn chăng? Cơ sở hạ tầng của Sài Gòn không tốt thì không biết ở đâu trong nước Việt Nam này làm bác an tâm! hihi

Tập Lái
25/3/13
29
0
0
Garvin nói:
Chào các bác,
Tình trạng của em hiện nay như sau: có 2.5tỉ trong ngân hàng, hiện tại ở chung với ba mẹ vì có con nhỏ, tương lai sẽ ra riêng trong 2 năm nữa. Em đang rất phân vân:
1.Có nên mua nhà hay không? Em đang rất bất an về tình hình hạ tầng của TPHCM và không tin tưởng nó sẽ là 1 nơi đất lành lâu dài, có nghĩa là em rất muốn hạ cánh ở 1 nơi về lâu về dài (như Đà Lạt chẳng hạn) nhưng chắc chắn hiện tại vì công việc nên chưa thể được. Như vậy em có nên chăng thuê 1 căn hộ để ở 1 thời gian chừng 10 năm?
2. Nếu mua nhà hay đất (không mua chung cư) thì em nên mua ở đâu mà hạ tầng ổn định, không bị ngập nước và ảnh hưởng của triều cường (tính luôn chuyện nước biển dâng hàng năm), đường sá thuận tiện (đương nhiên với số tiền đó thì không mong ở trung tâm). Và thời điểm nào nên mua?
Mong các bác chia sẻ kinh nghiệm! Cám ơn.
Điều kiện như bác thì quá tốt rồi. Em giới thiệu bác ở Bình Dương nhá, đất ở đây nguồn rất nhiều, kiếm 1 miếng ưng ý rất dễ,gần trường học cấp 1,2,3..cả trường đại học lớn nhất Thủ Dầu Một cũng chuẩn bị thi công,còn chờ gì nữa bác!

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Bác tham quan khu biệt thự Bình Lợi thử coi,đi hết đuòng Nơ trang Long,cũng êm lắm,tầm 24-30 triệu/m2,thuận lợi,yên tỉnh,mát mẻ...

Hạng B2
28/7/10
307
8
18
Đúng rồi, bác chủ cứ vào khu Bình Lợi, cuối đường Nơ Trang Long (qua đường ray xe lửa) là đường Bình Lợi, trước đây là đường Nơ Trang Long nối dài. Bác nên đi vào buổi sáng, buổi chiều và cả buổi tối (9:00 tối) để cảm nhận được cuộc sống ở đây xem có phù hợp không nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.