Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
18/8/11
296
704
93
Xì Phố
Em nghe bảu khu Bình Lợi ngập nước lúc triều cường, và ...muỗi , nhất là khu vực phường 13.

Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
Nhà bác hiện tại ở khu nào? Khu nào loanh quoanh mà bác ngắm nghía phù hợp với nhu cầu thì múc. Cần tư vấn khu nào đó thì đưa lên đây để anh em bắn phá.
Chứ bác đưa 1 bài toán không có lời giải chính xác được thì đúng là thách đố mọi người.

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Triều cường không ngập nha bác,còn muổi ở đâu mà không có...bác nào muốn tìm hiểu thì xuống tận nơi,đừng nghe nói qua,nói lại,nhà mình ở đó 06 năm rồi,rất ok...nhà hàng,quán nhậu bờ sông,giờ mở nhiều,khách hàng lui tới nhộn nhịp...

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.534
93
Khu Bình Hòa, P.13 BT thì có triều cường, nhưng chỉ vài khu vực. Bác đi cuối đường trục 30 hay NTL gần bờ sông vào lúc triều cường sẽ thấy. Có căn biệt thự to đùng nhưng nước triều cường lên sát đến cổng. Bác cứ nhìn vài khu vực mà đường họ nâng cao như thế nào thì đủ biết.

Khu này lưu ý máy bay lên xuống nữa. Bác nào tham gia tennis club của OS ở sân Bình Hòa thì sẽ thấy rõ máy bay xuống.

Muỗi thì trước đây nhiều nhất là khu cầu Băng Ky, báo chí có nói. TT Y Tế có xuống xịt muỗi khu này nhiều lần. Còn khu Bình Hòa thì ko nghe nói.

E cũng nghiên cứu khu này vài năm trước nên chỉ thấy có vậy khi đi thực tế.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
2/7/12
11
0
0
Trước hết xin cám ơn các bác rất nhiều vì đã chia sẻ.
Em xin tổng hợp lại 1 chút ý kiến của các bác:
1. Đa phần là ủng hộ quận 9, em thấy đây là 1 ý kiến hay vì quận 9 cao, đất nền cứng, đi lại khá thuận tiện vì không bị kẹt xe. Em sẽ nghiên cứu thêm, có bác nào có chỗ đẹp giá tốt thì PM cho em với nhé.
2. Nhà Bè, quận 7 em không ủng hộ vì em cho là nó không bền vững theo thời gian, người Pháp đã khuyên mình không nên phát triển đô thị về phía này. Em xin lỗi các bác ở vùng này nhưng vừa rồi nhà bạn em ở khu Mỹ Tú III là cũng vip lắm mà phải nâng đường cả 1/2m, nên phải nâng luôn cả nhà.
3. Khu Bình Lợi em có nhà bạn ở đó nên từng đi vào, cũng thích lắm tuy đường xá không thuận lợi, thường xuyên bị kẹt xe, và giá cả chắc em không chạm nổi.
Em xin lắng nghe thêm ý kiến các bác.

Tập Lái
7/3/13
39
0
0
Garvin nói:
Trước hết xin cám ơn các bác rất nhiều vì đã chia sẻ.
Em xin tổng hợp lại 1 chút ý kiến của các bác:
1. Đa phần là ủng hộ quận 9, em thấy đây là 1 ý kiến hay vì quận 9 cao, đất nền cứng, đi lại khá thuận tiện vì không bị kẹt xe. Em sẽ nghiên cứu thêm, có bác nào có chỗ đẹp giá tốt thì PM cho em với nhé.
2. Nhà Bè, quận 7 em không ủng hộ vì em cho là nó không bền vững theo thời gian, người Pháp đã khuyên mình không nên phát triển đô thị về phía này. Em xin lỗi các bác ở vùng này nhưng vừa rồi nhà bạn em ở khu Mỹ Tú III là cũng vip lắm mà phải nâng đường cả 1/2m, nên phải nâng luôn cả nhà.
3. Khu Bình Lợi em có nhà bạn ở đó nên từng đi vào, cũng thích lắm tuy đường xá không thuận lợi, thường xuyên bị kẹt xe, và giá cả chắc em không chạm nổi.
Em xin lắng nghe thêm ý kiến các bác.
- Quận 9 thì em giới thiệu Bác đất nền sổ đỏ Hoàng anh Minh Tuấn, cơ sở hạ tầng đã hoàn thiện rồi, ngay mặt tiền đường Đỗ Xuân Hợp đối diện sân Golf Rạch Chiếc đó Bác. Giá nhà phố dao động từ 12,7 đến 14,7 triệu/ m2
- Ngoài ra, bên em chuẩn bị mở bán đất nền sổ đỏ ở Quận 8 mặt tiền đường Nguyễn Văn Linh gần chợ đầu mối Bình Điền view về sông Cần Giuộc. Giá chỉ 11,2 triệu/ m2. Bác chỉ cần thanh toán 50% là nhận nền được xây dựng rồi, có sổ đỏ từng nền rồi nha Bác. Mật độ cư dân sống hơn 70% rồi, trường học đã có hiện hữu luôn.

Status
Không mở trả lời sau này.