Hạng B2
9/10/09
147
154
43
Nãy có bác comment rồi mà ko ai để ý,

ông xe máy thấy nó đang hazzard, tức là có vấn đề khẩn nên cố né ra giữa rồi chứ ai mà ngờ nó quay ngang.

100% lỗi bán tải. Bác nào đổ xe máy thì nghĩ thử đang đi thấy nó chắn lane phải và bật khẩn cấp thì đi sát vào làm gì. Cho nó mở cửa ra phang vào mặt à

Hạng D
21/3/08
4.831
4.330
113
hcm
Định mệnh trên đường đời tấp nập, cái giá phải trả cho cả hai mà thâu!

Hạng B1
21/5/18
72
125
33
Bật đèn này được chạy vào làn dừng khẩn cấp nè , chạy xướng quá trời luôn.

Hạng B2
12/7/22
157
220
43
35
Cái này lỗi ở bán tải trước. Ai đời rẽ trái bật đèn khẩn cấp. Chưa kể ngu ở chỗ lại dừng ở bên phải để rẽ trái (không biết sao hồi đó lấy dc bằng).
Còn xe máy sai ở lỗi phóng nhanh, không quan sát.

• Like
Reactions: target_locked
Hạng F
3/10/15
9.986
12.323
113
đúng là thằng xe máy rác rưởi, chạy cho cố xác té đi đổ thừa, bảo ngu thì tự ái
Phải nói là rất đúng.
Xe hơi ở mình thì bị bệnh đi rề rà
Còn xe máy thì phóng cho cố
Nhiều thằng nó phóng từ trong hẻm ra vuông góc, và không coi xe gì cả, sau đó cua phải nhập làn cũng vuông góc nốt.
Thôi thì chia buồn nếu như mày gặp xe tải hạng nhẹ cũng đủ rồi!

Hạng F
28/8/19
6.742
11.470
113
Palm Beach, Florida, US
Nhiều người không biết khi bật Hazard thì đèn xi nhan mất tác dụng.

Bữa đi CT Phan Thiết, trời bắt đầu mưa to thì đồng loạt xe mở hazard ngay mặc dù tầm nhìn cũng không đến nỗi.
Mà không hiểu mấy tay bật Hazard rồi thì có chịu giữ nguyên 1 làn không nhỉ?
Ko nhé, mặc định Họ nghĩ HL là đèn ưu tiên, các xe sau tự phải nhường và lo lấy thân :(

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Ok anh, nhưng hình như có 1 số xe người ta luôn mặc định gọi bằng thằng như: thằng bán tải, ... tải, ... buýt, ... công, ... ben, ...Grab.
Vì sao như thế, vì phần đông là như thế. Không riêng gì các anh biển vàng, biển trắng cũng vậy .Số đông này đã tạo nên hình ảnh không đáng kính như phần còn lại.
Thực tế, tôi nhiều lần gặp các anh tải rất tốt mà mình không biết làm thế nào để cám ơn.
Có lần mình chuyển làn vào bên phải. Do xe đông, dòng xe đang kẹt nên các xe sau không ai cho mình vào. Đành đứng chờ.
Bỗng đâu phía trước xa xa, có anh tải ngoắc mình, ý anh bảo tôi lên đi, anh ta dành chỗ trống cho mình vào.
Vào rồi mà không biết làm sao để cám ơn, tự trách mình tệ thật.