Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
solopidi nói:
cả 1 nông trại thì ăn hông hết đâu bác cuongphatbc ơi, để lâu nó úng cũng vậy hà, "se" cho em 1 ít đê
Solopidi không biết trồng rau rồi... để lâu nó chỉ "già" hoặc bị "hái trộm" thôi... chứ không "úng" đâu... hehe...

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Mấy bác nì 8 chuyện làm nông dân hào hứng quá hen. Nông dân cũng phải vay vốn tín dụng, rồi phải chi phí cám ơn...các kiểu mới mần ăn được chứ. Các bác cứ đòi "se" là thế nào! He he

Hạng B2
13/12/09
242
0
0
campuchia
Nissan89 nói:
Mấy bác nì 8 chuyện làm nông dân hào hứng quá hen. Nông dân cũng phải vay vốn tín dụng, rồi phải chi phí cám ơn...các kiểu mới mần ăn được chứ. Các bác cứ đòi "se" là thế nào! He he
Cứ bán đất mà chơi các bác ơi !!! làm chi cho mệt các bác nhỉ. các bác chơi hết tiền rồi thì đến quê em, em xin cho cái bè ở lênh đênh trên mặt nước cho nó lãng mạn. vót cành trúc, xin sợi cước, mua cái lưỡi câu, đào vài con trùn là sống được qua ngày ấy mà
.

hai mia nói:
Nissan89 nói:
Cứ bán đất mà chơi các bác ơi !!! làm chi cho mệt các bác nhỉ. các bác chơi hết tiền rồi thì đến quê em, em xin cho cái bè ở lênh đênh trên mặt nước cho nó lãng mạn. vót cành trúc, xin sợi cước, mua cái lưỡi câu, đào vài con trùn là sống được qua ngày ấy mà
.

Cảnh này hay quá! giống Phạm Lãi tiên sinh đây mà!

Hạng D
30/6/10
1.154
0
36
53
Tp.HCM
Nghe ao hồ đồn ông Cuongphatbc có cả 1 nông trại "rau" đó mấy bác  
[/quote]

Nếu vậy thì em xin đến để học hỏi kinh nghiệm của bác cuongphatbc. Mai mốt thất nghiệp em về quê em trồng rau và chăn nuôi, kiếm sống qua ngày vậy.

@cuongphatbc: Bác là nhất rồi đấy. CN này bác cho em xin ít kinh nghiệm nuôi trồng rau và cho e xin một ít sample em về em trồng thử vào đất nhà em xem thế nào bác nhé. Tks bác trước.

Hạng D
30/6/10
1.154
0
36
53
Tp.HCM
hai mia nói:
Nissan89 nói:
.

Lâu quá mới thấy haimia lên tiếng nè. Dạo này haimia thế nào rồi. Vẫn khỏe chứ, Hôm off vừa rồi k thấy haimia ghé xuống Tửu điếm họp với các anh em. Em thì đang lên kế hoạch ghé lên thăm bác, xem bác thế nào đây. Nghe nói đến cảnh lảng mạn của bè cá, em cũng thích lắm.

Hạng F
5/3/10
5.994
31.248
113
Thui đổi đề tài đi các bác ơi, cứ rau với cỏ thế này thì chẳng những mợ Juki hông thèm dzô nữa (chắc mợ í có dzô đọc nhưng hông thèm pốt bài trả lời) mà còn cấm lun những người mà mợ í có thể "significantly influenced" hông cho chơi dzới anh em mình nữa

Hạng B2
13/12/09
242
0
0
campuchia
LHK3102 nói:
Lâu quá mới thấy haimia lên tiếng nè. Dạo này haimia thế nào rồi. Vẫn khỏe chứ, Hôm off vừa rồi k thấy haimia ghé xuống Tửu điếm họp với các anh em. Em thì đang lên kế hoạch ghé lên thăm bác, xem bác thế nào đây. Nghe nói đến cảnh lảng mạn của bè cá, em cũng thích lắm.
Dạ em vẫn bình yên bác ạ, bữa nào bác ghé khuấy động đời em tí nhe :).

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
Chia sẻ các bác tình huống vui, tối đọc VNExpress bằng iPhone trước khi ngủ, suýt nữa em té xuống giường...

Em không nói gì xem các bác có thấy choáng giống em hay không nhe!

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
wanacar nói:
Chia sẻ các bác tình huống vui, tối đọc VNExpress bằng iPhone trước khi ngủ, suýt nữa em té xuống giường...

Em không nói gì xem các bác có thấy choáng giống em hay không nhe!

Ngôn ngữ báo chí kiểu này....vãi cả hà!!!!
Em tưởng tin thứ 2 là...heee...."rắn là 1 loại bò"...haaa