Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
Hôm qua e đi Cần Thơ,trên đường ra cao tốc hướng TPHCM về Cần Thơ.Khi gần đến đoạn bắt đầu cao tốc thì có cái bảng 40km/h thấy vậy nên e chạy đúng tốc độ,các xe sau nhá đèn loạn xạ,nên em chạy nép vào len trong,vừa vào trong thì thì một đám khoảng 7 chiếc hí hửng qua mặt vèo vèo,em nghĩ chắc phải hơn 70 km/h.
Đến đoạn bắt đầu vào cao tốc thì em thấy những chiếc đó đầu hàng dài làm việc với xxx.Tội nghiệp,chưa đi mà đã buồn rồi.Các bác cẩn thận nhé.

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Nó trấn lột đó bác chứ làm gì có bắn tốc độ, em mới dính chưởng trưa nay. Vừa quẹo cua vào cao tốc thấy 1 hàng xe nối đuôi nhau chờ nộp tiền, em vẫn chạy bình thường bổng có 1 thằng già nhảy ra giữa lộ chỉ vào xe em nên em tấp vào lề, em yên tâm mình không bị gì nên xuống xe đến chổ thằng trẻ độ 25-26 gì đó đang cầm biên bản nó chào em 1 cái và nói chuyện nhẹ nhàng lắm. Chào anh anh có biết mình vi phạm lổi gì chưa? em bảo chưa, nó bảo em không xinhan khi rẽ vào đường cao tốc lổi nầy phạt 400 nhưng giử giấy tờ hẹn ngày lên giải quyết hoặc nộp tại chổ em hỏi bi nhiêu nó cũng nói 400. Mẹ nó em móc 400 ném cho nó nó ngại nên móc 100 trả lại cho em thiệt hại mất 300 tức muốn ói máu nó còn không thèm đòi xem giấy tờ của em nửa. Tất cả chỉ trong vòng 2phút (nhằm giải tỏa bớt lượng xe ùn ứ)

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Hèn gì vi phạm Luật GT ĐB không giảm, cũng chẳng kéo lùi được TNGT.

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
XXX bắn bằng niềm tin đấy các bác ui...40 với 70 nhìn là biết khỏi cần bắn. Em cũng mới Tiền Giang về qua đoạn đó xxx cũng vẫy mấy em "tốc hành" vào xử lý luân phiên theo "cảm giác" tốc độ. Đúng là xxx ngày nay quá nhạy cảm làm anh em mình khổ. Nhiều khi chạy đoạn này em cứ bò 40 lane trong cùng bên phải vì đoạn đường không có xa mấy, nhường đường cho các bác thích phi lane ngoài cùng chứ mấy lần em bò 40 các bác vượt khí thế luôn, qua cầu là các bác đó đậu lại chơi với xxx ngay. Em bị chơi đểu mấy lần rồi nên rút kinh nghiệm, mình chạy chậm các bác ý cứ tưởng xe nhỏ mà cản đường nên vù qua mặt em rồi đạp thắng hù em nữa chứ...chán.

Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
Đường cao tốc chưa có bắn đâu, chắc nó hù các bác lấy tiền thôi...cứ đúng tốc độ mà đi

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Từ đầu đường dẫn khi rẽ phải vào cao tốc các bác nhớ mở đèn signal rẽ phải, sau đó lại chuyển ngay signal trái chuyển làn trên cao tốc thì không sao. Em đi cao tốc rất thường và mở đèn signal như trên xxx chỉ nhìn em cười thôi.

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Chuyển làn phải đá xi nhan là hiển nhiên rồi không chỉ riêng cao tốc mà tất cả các đường, vào vòng xoay cũng phải xi nhan, vì an toàn cho mọi người tham gia giao thông (cái này ai học lái cũng đc học).... em nghĩ nếu bác nào bị lỗi này thì XXX bắt không oan đâu. Và cũng nên rút kinh nghiệm để lái xe an toàn hơn.
Còn "nhét" tiền cho XXX thì miễn bàn nói hoài chán, đã dám nhét tiền thì kg kêu la, mạnh dạn ký biên bản nói không với tiêu cực hãy lên tiếng.