Hạng B2
23/2/12
260
14
18
Thời gian để làm lại 1 hộp số AT với điều kiện đầy đủ đồ nghề, nhất là các Vam, để tháo lắp và làm vệ sinh sạch sẽ ko có bụi bẩn thì mất 3 ngày mới xong 1 hộp số, chỉ giữ lại vỏ thân và các bánh răng, main bơm dầu, còn lại thay hết hàng chính hãng. Khi ship đồ nên ship theo số VIN, và kiểm tra xem hộp AT có còn nguyên bản hay đã thay hộp khác rồi, cùng là 94-97 nhưng ko phái mọi chi tiết bên trong của hốp số AT 94-97 đều có mã số giống nhau đâu. Theo em nghĩ đời 96 hộp số có một số mã chi tiết phụ tùng khác với mã của AT 94.

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
kyanh911 nói:
dung_gialai nói:
Hộp số AT rất tinh vi, tay ngang chúng mình khó chọn được hàng OK lắm lắm
Còn hàng bãi....có khi no cũng từa lưa hột dưa như hộp mình đang dùng hoặc giả có tốt hơn chút đỉnh....mình không đủ trình để oánh giá
Tốt nhất nên nhờ những người có chiên môn, mua giúp có thể cao hơn giá thị trường nhưng bảo đảm là an tâm
nói đúng....xem manual của hộp số AT thì đúng là 1 kỳ quan chứ chả chơi.

nghe tới đây là muốn banh cái đầu rầu . . . .
vậy có rút ra kinh nghiệm gì hay chưa bác ? sẽ Bái bay AT kể từ bây giờ ? hay là chia tay vĩnh viễn MT ?
hiện tại cũng đang làm quen với At nên cũng thấy hơi hơi khoái khoái . . . .....nhưng giờ tình yêu vẫn dành hco MT . . . .
1. tiết kiệm , hỏng bị nhức đầu vì cái Kỳ quan trên
2. hoạt động đc "2 cái giò" nó đã đã hơn . . . đi AT riết chắc bị niển niển hehehehe
Em đang sợ HS AT của em mà có gì là mệt trong người . . . . .

Hạng D
24/2/10
1.433
118
63
66
iem nghe giang hồ thổi phù phù :
Trời đã sinh ra Toy ... sao còn sinh ra ... Cọt
Cái con Cọt thế mà ghê ... nó chỉ phái những thèng chồng chơi tới bến không hà ...
MT hay AT đều rứa ... Cọt nó hõng có ưng cái bụng ... thèng chồng chơi hõng có tới ... không chạm tới cái sự sung sướng kiêu hãnh của nó .
Ặc
Ặc

Hạng F
7/6/12
6.418
1.300
113
talameo nói:
Cái con Cọt thế mà ghê ... nó chỉ phái những thèng chồng chơi tới bến không hà ...
MT hay AT đều rứa ... Cọt nó hõng có ưng cái bụng ... thèng chồng chơi hõng có tới ... không chạm tới cái sự sung sướng kiêu hãnh của nó .
Ặc
Ặc
Nhận được hàng em gửi chưa anh? :D

Hạng D
24/2/10
1.433
118
63
66
Nhận được rồi Tú ơi , đã lắm .
Cảm ơn Tú nhé .

Ontuhily nói:
talameo nói:
Ặc
Ặc
Nhận được hàng em gửi chưa anh? :D

Hạng B2
23/2/12
260
14
18
Em thấy bác Thái có ý kiến rất chuẩn, vì em là mem của AT mừ, trước kia em chạy camry 2000 GLI MT, khi đi mua ACC chỉ tìm AT, tìm hoài ko đc MT ưng cái bụng, e quyết lựa chọn AT, qua thời gian, giờ em thấy AT rất tuyệt, tất nhiên muốn AT ngon phải đầu tư, nhưng nó ưng cái bung với Cọt rùi. nên có điều kiện đổi đời cao hẳn, e chọn AT thui. MT đi đường trường thích, nhưng đi trong phố căng thẳng đầu óc và mỏi chân tay quá. đi MT cho nhàn cái đầu để nghĩ cách kiếm thóc chăm sóc AT thật tốt.

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
thainguyen1 nói:
Em thấy bác Thái có ý kiến rất chuẩn, vì em là mem của AT mừ, trước kia em chạy camry 2000 GLI MT, khi đi mua ACC chỉ tìm AT, tìm hoài ko đc MT ưng cái bụng, e quyết lựa chọn AT, qua thời gian, giờ em thấy AT rất tuyệt, tất nhiên muốn AT ngon phải đầu tư, nhưng nó ưng cái bung với Cọt rùi. nên có điều kiện đổi đời cao hẳn, e chọn AT thui. MT đi đường trường thích, nhưng đi trong phố căng thẳng đầu óc và mỏi chân tay quá. đi MT cho nhàn cái đầu để nghĩ cách kiếm thóc chăm sóc AT thật tốt.
Tùy quan niệm và tùy vào cơ may cái AT hay MT mà mình rước zìa nữa bác Dũng ơi
Em thì MT hay AT đều có cái thú của nó, cái quan trọng là biết cách làm cho con xe nó theo ý mình...để khai thác được cái ưu điểm mà mình lựa chọn...cái đó mới quan trọng
Có rất nhiều điểm ưu việt trên cọt cổ...cứ chăm, cứ mần...rồi đến 1 ngày bất chợt nhận ra....ôi...hóa ra có những điều hết sức đơn giản nhưng....nó góp phần trong cái tổng thể của con xe....và làm cho con xe cổ trở nên tuyệt vời....he he he....mình không phụ tình thì tình cũng không phụ mình!!!

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
thainguyen1 nói:
Thời gian để làm lại 1 hộp số AT với điều kiện đầy đủ đồ nghề, nhất là các Vam, để tháo lắp và làm vệ sinh sạch sẽ ko có bụi bẩn thì mất 3 ngày mới xong 1 hộp số, chỉ giữ lại vỏ thân và các bánh răng, main bơm dầu, còn lại thay hết hàng chính hãng. Khi ship đồ nên ship theo số VIN, và kiểm tra xem hộp AT có còn nguyên bản hay đã thay hộp khác rồi, cùng là 94-97 nhưng ko phái mọi chi tiết bên trong của hốp số AT 94-97 đều có mã số giống nhau đâu. Theo em nghĩ đời 96 hộp số có một số mã chi tiết phụ tùng khác với mã của AT 94.
chọn PA......như Chipmap.........là Ok nhất.

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi
talameo nói:
Ặc
Ặc