Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: Bàn về "MẤT LÁI"

Mẹc-xi bác Illusion75. Kinh nghiệm này hay đó bác ! Bác kể tiếp chuyện đường miền núi đê bác...

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

@Illusion75: bác có thể chi tiết hơn việc mất lên để em học thêm: tạ bác.
@Fẹt: Tính chuyện bỏ phố lên rừng hả? Đường rừng vắng vẻ nhưng không dể chạy, đường quốc lộ trải nhựa vậy mà lại được phủ màu da cam: mưa nhỏ: khỏi lái luôn chứ đừng nói là mất.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Chời ! Đường rừng : không dễ chạy ; đường đồng bằng : màu da cam...Thôi, để tui chạy Off-road cho gồi !

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

@Fẹt: Em xin lỗi vì viết không rõ ràng: quốc lộ đây là em nói đường quốc gia ở vùng cao đó. Như đường QL 14, QL 19, QL 21, QL 20, còn màu da cam là đất đỏ của những chiếc xe do CN OTO VN chính hiệu sản xuất, được các bác lái xe chạy từ buôn làng ra đường chính.:D

Hạng B1
17/5/06
57
0
0
HA NOI

Đa tạ các bác đã tín nhiệm,em làm nghề xây dựng mà lại không phải con ông cháu cha nên phải lên rừng thôi,nói ra những chuyện mình đã gặp để anh em mình có hứng đi Sapa mà đề phòng.Nói chả giấu gì các bác em cũng đã từng là tổ lái của thập niên 90,cũng đã vô địch đoạn đường từ Hanoi - yên bái -Lao cai - Lai châu trên xe 4 bánh cách đây vài năm nhưng giờ nghĩ lại thấy sợ lắm rồi,cái cảm giác mà ôm vô lăng ,bất lực nhìn xe lao thẳng vào tali dương,cắm đầu xuống ,chột 1 pha,thủng két nước .... rồi bị kênh 3 bánh lên ,không có chỗ mà rúc mà trong khi các bác biết không cái mùa đông năm 2001 ấy ở SAPa lạnh kinh khủng.Thỉnh thoảng có năm SAPA có tuyết và băng đông lại ở trên đường nên anh em nên cẩn thận không nên khinh xuất mà mất mạng như chơi,ở đây từ đỉnh núi mà rơi xuống thì không ai tìm thấy đâu.Thêm nữa là đổ đèo thì chỉ nên xuống số 4 thôi (đối với xe có momen xoắn lớn như Nissan)số 3 với xe (đối với xe có momen xoắn thấp như Camry) chớ nên xuống số 5 như em mấy năm trước nhé.Good luck.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

He he...gặp sư phụ roài ! Bác xuống số 4 thì....thua ! Nhường tay lái cho bác nuôn ! Mà tại bác quen xe, quen đường, nên còn ứng phó được. Chứ như tui lạ đường, chắc xuống số 3 thôi. Mà nghe nói đèo núi phía bắc kinh lắm ? Có khi tui xuống số 2 luôn, he he...
Nghề xây dựng mờ hổng có ô dù, cũng cực thân bác quá nhỉ...Hay là bác...chê con sếp, nên bị lão đày lên non cao trả thù ý mà !
Dù sao, cũng chúc bác mau mau được hạ sơn, về với ánh đèn màu đô thị...

Hạng B1
17/5/06
57
0
0
HA NOI

@Fernandoz:Em hạ sơn về hà nội mấy hôm chán quá,đi Lạng sơn chơi rồi đường Cao Bằng để đi Lai châu tức là đi xuyên từ Đông bắc sang Tây bắc ,đến địa phận Bắc cạn thì bị mấy chú XXX bắn rụng(bắn ở chân dốc ,nơi đồng không mà bảo là địa phận thị xã thị trấn).Thế là bị giữ xe 10 ngày ,bấm 1 lỗ ,phạt 1,5 T ... mà lại còn treo bằng 30 nữa chứ (thế mới cay).May mà xe nhà chứ bác nào mà chở sếp đi thì chỉ có nước lên nóc tủ,chấp nhận chi 2T để lấy xe đi(còn phạt vẫn chấp nhận nộp) mà XXX không nghe(thấy mấy anh em bảo thế là chi hơi nhiều nên XXX nó sợ không lấy,hay là đúng đợt cao điểm ND 152 của chú K không biết nữa?!?).Thế là về đến hà nội lại dính vạch liền ở ngay ngã tư Hàng Khay-Bà Triệu ,bị XXX vẫy ,bỏ chạy đến ngã 4 Phủ doãn thị bị tóm ,mất mẹ nó 500K (toi 2chục điểm lô rồi còn gì)căn bản bằng vẫn bị treo nên chấp nhận vậy(cay tập II :mad: ).Thế thì bác bảo nên vi vu đương rừng sướng hay về đèn đô thị sướng?Nhân đây muốn các bác chỉ giáo dùm xem các điểm đen ở Hà nội cúng như các tỉnh về bắn tốc độ nhé vì em cũng đang định chạy xuyên Việt 1 chuyến xem sao.Điều quan trọng nhất là bị giữ xe là đồng nghĩa với "mất lái"

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Chia nùn với bán. Ngày mai trời lại sáng....
Vụ xuyên Việt, bác xem mấy topic trong box " Họp mặt thành viên - Du Lịch - Dã ngoại " ý ! Thích ăn thịt chuột thì dìa miền Tây:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Thật đúng là đàng nào cũng "mất lái", thôi thì đành vậy chứ biết làm sao, chia buồn tí với bác, rồi đâu cũng đấy cả thôi mà.
Ngồi trên xe ra đường đúng lắm chuyện rầy rà. Nhưng mà thích vẫn thích, ngẫm lại ai đó gọi ô tô là V2 cũng hay. ( Nhưng không là V2 1945).