Hạng F
4/1/08
8.297
111.303
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Re:Mời luận bàn về NGUYÊN TẮC THỰC HIỆN YÊU CẦU HỖ TRỢ của S.O.S

hatrangphat nói:
Em xin nêu 1 trường hợp của em để các Bác biết rồi xử lý:
- 27 Tết, em từ SG mới về đến nhà (Đà Nẵng) lúc 14h, sau khi dọn dẹp sơ V2, em chạy đi mua hoa chưng cho ngày Tết, 1 Bác gọi cho em báo tình hình xe bị pan do xxxxxxx gì đó, từ chỗ mua hoa (em bỏ vợ và con gái ở đó) chở con trai (17T) đi đến nơi Bác ấy bị sự cố (10km), đến nơi em thấy bị bể ống gì đó ngay máy nên nhớt phun ngược lên rất nhiều (Camry 2010), em nói vụ này em thua rồi, để em kéo về nhà, Bác ấy ko chịu, nói liên lạc giúp gara, em gọi cho 3 gara nhưng thợ đều nghỉ, đến gara thứ 4 thì thợ đang dọn dẹp và nói em kéo đến họ sẽ coi dùm, em định móc dây vào kéo thì Bố Bác ấy nói xe này kéo vậy ko được, ok, em liền gọi xe cứu hộ, nhưng tài xế xe cứu hộ cũng đang bận việc nhà ko đi được, vợ em thì đang dục về nhanh vì 6h còn làm tất niên nữa, sau khi để lại số đt các gara và các xe cứu hộ khác em quay về đón vợ.
Vậy mà sau này, Bác ấy gặp người quen OS hay cứ trách em sao lại bỏ Bác ấy như vậy:(, với em thì bình thường, ai nói em thế nào cũng được, ăn thua mình sống sao đúng là ok rồi. Nếu gặp các Bác thì các Bác thế nào?
Thật là ngoài sự tưởng tượng của em về SOS.
Em vẫn nghĩ SOS là hỗ trợ thông tin, tư vấn tự khắc phục, chỉ gara gần nhất - chất lượng tốt, và khi thật cần thiết thì cấp cứu cho Ô xờ thoát ra khỏi tình cảnh nguy cấp đã là quá đủ rồi.

• Like
Reactions: yeukhonghoitiec
Hạng B2
26/4/07
118
39
28
Re:Mời luận bàn về NGUYÊN TẮC THỰC HIỆN YÊU CẦU HỖ TRỢ của S.O.S

Thực sự có sos là chỗ dựa tinh thần của các oser. Em chua gặp các bác lần nào và rất không mong muốn phải gặp các bác trong tình trạng sos. Hy vọng một ngày nào đó đc gặp các bác để đc diện kiến những con người có tấm lòng vàng và học hỏi các bác. Em thẹn là chưa có dc tấm lòng như các bác. Xin thay mặt các oser cảm ơn các bác nhiều !

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.202
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Em hoi OSer cua minh co cac tan so radio de chia se thong tin va cuu nan tren duong khong?

Em khong type tieng Viet co dau duoc, cac bac thong cam.
Bác nên đọc nhiều xem kỹ các box "S.O.S" "trên đường thiên lý" tham gia thảo luận sẽ biết rõ hơn "O.S là gì? S.O.S là gì? Ai, LL thế nào, ở đâu, khi nào?..."

Hạng C
20/3/14
642
703
93
Em hoi OSer cua minh co cac tan so radio de chia se thong tin va cuu nan tren duong khong?

Em khong type tieng Viet co dau duoc, cac bac thong cam.

Đây cũng là một ý tưởng hay, nhưng hiện nay S.O S chúng ta chưa đủ năng lực như vậy. Nếu anh em chúng ta chung sức, chung lòng xây dựng ngôi nhà S.O.S thì ngày đó sẽ tới thôi.

Hạng B1
8/9/15
54
37
18
40
Ban đêm thì phải đề phòng, có đi hổ trợ cũng phải gọi thêm người, đảm bảo an toàn cho người hổ trợ là quan trọng nhất.

Giống nh7 lính cứu hoả phải bảo vệ tính mạng mình trước rồi mới tới tính mạng người khác, chứ vào không cứu được để đồng đội phải cứu mình thì không được rồi.

• Like
Reactions: Ha Sonata