Hạng C
28/12/09
508
83
28
Em đề nghị hỏi thêm phụ nữ hay con gái để biết điều người thích hợp ạ:D

Hạng C
1/12/07
719
52
28
Đà Nẵng
Em xin nêu 1 trường hợp của em để các Bác biết rồi xử lý:
- 27 Tết, em từ SG mới về đến nhà (Đà Nẵng) lúc 14h, sau khi dọn dẹp sơ V2, em chạy đi mua hoa chưng cho ngày Tết, 1 Bác gọi cho em báo tình hình xe bị pan do xxxxxxx gì đó, từ chỗ mua hoa (em bỏ vợ và con gái ở đó) chở con trai (17T) đi đến nơi Bác ấy bị sự cố (10km), đến nơi em thấy bị bể ống gì đó ngay máy nên nhớt phun ngược lên rất nhiều (Camry 2010), em nói vụ này em thua rồi, để em kéo về nhà, Bác ấy ko chịu, nói liên lạc giúp gara, em gọi cho 3 gara nhưng thợ đều nghỉ, đến gara thứ 4 thì thợ đang dọn dẹp và nói em kéo đến họ sẽ coi dùm, em định móc dây vào kéo thì Bố Bác ấy nói xe này kéo vậy ko được, ok, em liền gọi xe cứu hộ, nhưng tài xế xe cứu hộ cũng đang bận việc nhà ko đi được, vợ em thì đang dục về nhanh vì 6h còn làm tất niên nữa, sau khi để lại số đt các gara và các xe cứu hộ khác em quay về đón vợ.
Vậy mà sau này, Bác ấy gặp người quen OS hay cứ trách em sao lại bỏ Bác ấy như vậy:(, với em thì bình thường, ai nói em thế nào cũng được, ăn thua mình sống sao đúng là ok rồi. Nếu gặp các Bác thì các Bác thế nào?

Hạng D
3/6/11
1.195
57
63
TPHCM-TÂN BÌNH
Cá nhân em thấy bác đã xử lí hết khả năng của mình. Trong hoàn cảnh đó bên gặp sự cố không thể yêu cầu nhiều hơn được, trong khi bác đã chủ động đề nghị kéo xe 2 lần nhưng đều không được sự đồng tình

hatrangphat nói:
- 27 Tết, em từ SG mới về đến nhà (Đà Nẵng) lúc 14h, sau khi dọn dẹp sơ V2, em chạy đi mua hoa chưng cho ngày Tết, 1 Bác gọi cho em báo tình hình xe bị pan do xxxxxxx gì đó, từ chỗ mua hoa (em bỏ vợ và con gái ở đó) chở con trai (17T) đi đến nơi Bác ấy bị sự cố (10km), đến nơi em thấy bị bể ống gì đó ngay máy nên nhớt phun ngược lên rất nhiều (Camry 2010), em nói vụ này em thua rồi, để em kéo về nhà, Bác ấy ko chịu, nói liên lạc giúp gara, em gọi cho 3 gara nhưng thợ đều nghỉ, đến gara thứ 4 thì thợ đang dọn dẹp và nói em kéo đến họ sẽ coi dùm, em định móc dây vào kéo thì Bố Bác ấy nói xe này kéo vậy ko được, ok, em liền gọi xe cứu hộ, nhưng tài xế xe cứu hộ cũng đang bận việc nhà ko đi được, vợ em thì đang dục về nhanh vì 6h còn làm tất niên nữa, sau khi để lại số đt các gara và các xe cứu hộ khác em quay về đón vợ.
Vậy mà sau này, Bác ấy gặp người quen OS hay cứ trách em sao lại bỏ Bác ấy như vậy:(, với em thì bình thường, ai nói em thế nào cũng được, ăn thua mình sống sao đúng là ok rồi. Nếu gặp các Bác thì các Bác thế nào?
Cái gì trong phạm vi có thể làm được bác đã làm hết rùi, chả còn gì mà phải xoắn.:)

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.202
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Ta là S.O.S - Hỗ trợ tình nguyện .
Ta giúp bạn giúp đời bằng tấm lòng sức lực của ta - phi lợi nhuận - trong khả năng có thể "tình nguyện" .
Người đời ta gặp có rất nhiều cảnh đời , số phận , tâm tính khác nhau .
Miễn ta không hổ thẹn với lòng .
Trường hợp bác hatrangphat gặp phải , thể hiện bác đã hỗ trợ tình nguyện từ lâu , mà đời gặp cảnh như bác quả là khó chịu trong lòng . Nhưng thôi ... bác đã cố hết sức , không có gì phải bận tâm , hổ thẹn cả bác à . Xin chia sẻ với bác !

Hạng D
16/2/11
1.866
1
0
40
An Giang
Ha Sonata nói:
Ta là S.O.S - Hỗ trợ tình nguyện .
Ta giúp bạn giúp đời bằng tấm lòng sức lực của ta - phi lợi nhuận - trong khả năng có thể "tình nguyện" .
Người đời ta gặp có rất nhiều cảnh đời , số phận , tâm tính khác nhau .
Miễn ta không hổ thẹn với lòng .
Trường hợp bác hatrangphat gặp phải , thể hiện bác đã hỗ trợ tình nguyện từ lâu , mà đời gặp cảnh như bác quả là khó chịu trong lòng . Nhưng thôi ... bác đã cố hết sức , không có gì phải bận tâm , hổ thẹn cả bác à . Xin chia sẻ với bác !
Bác 4 nói quá hay.

Hạng B2
27/1/12
209
24
18
TP ĐÀ NẴNG
www.otosaigon.com
hatrangphat nói:
Em nghĩ Bác đã làm rất tốt một vai trò của O.Ser, thật tự hào vì hành động giúp đời - giúp ta của Bác. Bác hãy tự hào về tinh thần S.O.S của mình.
. Nếu năm nay Bác có dịp về ăn tết Đà Nẵng hãy Allo Anh Em trong hội ở Đà Nẵng Bác nhé !

Hạng B2
24/5/13
233
73
28
Vũng Tàu - SG
Sống đơn giản cho đời thanh thản ! Mình đã cố hết sức thì đâu có gì phải hổ thẹn ! "Thanh giả tự thanh" mà bác !