Hạng B1
26/3/16
58
360
53
Tối hôm kia hơn 10h em đi một vòng ra hiệu thuốc ngoài mặt trước, thật ngạc nhiên cái sân trước, lơ mơ cái xe dẫy giữa nửa đêm cũng không ra được vì bị khóa cả đầu lẫn đuôi và cũng đông như quân nguyên, giống như nơi tập trung phụ tùng tự lựa vậy! :3dcuoi:

LOL, true story bác. Nói chung ko còn lựa chọn nào khác, phải để ở big-c thì em lựa để ở rìa ko chặn đầu chặn đít xe nào ~_~ Kể ra cũng bất an vl nhưng biết làm sao. Hầm thì k có chỗ.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Không biết có phải thành viên OS không nhưng tài xế Fortuner đậu thế này thì ý thức không thể cao được.
Em vào sau, chỉ còn chỗ này, lại cấn cái cột phía sau, nên đành đậu xéo xẹo :-(
"Bảng vàng" những thành viên OS đậu xe vô ý thức.

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
4/6/12
218
181
43
Em thì ko lo bị post hình lên đây, chỉ lo bị tức quá bẻ gương, rạch xe các kiểu nên lúc nào đậu cũng để lại số điện thoại hoặc ngó tới ngó lui xem có làm phiền ai không.
Trường hợp đậu trước nhà người khác, đậu nửa bên này, nửa bên kia, xong dòm dòm có chủ nhà thì nói 1 tiếng.
Có bữa nói xong, chủ nhà 1 bên nói: "anh cứ lùi lại đậu trước nhà tui, nhà bên này khó chịu lắm!" nghe mà vừa vui vừa lo :))

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Em thì ko lo bị post hình lên đây, chỉ lo bị tức quá bẻ gương, rạch xe các kiểu nên lúc nào đậu cũng để lại số điện thoại hoặc ngó tới ngó lui xem có làm phiền ai không.
Trường hợp đậu trước nhà người khác, đậu nửa bên này, nửa bên kia, xong dòm dòm có chủ nhà thì nói 1 tiếng.
Có bữa nói xong, chủ nhà 1 bên nói: "anh cứ lùi lại đậu trước nhà tui, nhà bên này khó chịu lắm!" nghe mà vừa vui vừa lo :))
E rất thích cách của bác, đậu ko phải ko cho vì họ ko có quyền ko cho, chỉ cần tế nhị để lại số dt thì đậu ai mà nỡ ko cho

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/6/14
394
554
93
Biên Hoà
1 lát ra thấy xe k nguyên vẹn là lỗi của nhà bên kia nhá :3dcuoi:

...jk

• Like
Reactions: nta139 and vaydoha
DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
trưa nay, mùng 15 mình đi chùa. Ra khỏi nhà gặp ngay 1 anh Kia sorento màu nâu (hay đỏ đô gì đó) dán sticker bự chà bá " SÒFC" đậu ngay ngã tư khu A apak, xe không đèn báo, đậu trên vạch đi bộ, chắn hướng rẽ phải từ sân tennis ra song hành, ngay cafe sofrino.
Xe của anh nào :) :)
Không dám đưa hình lên vì ............................................................................................ sợ :D

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Vẫn còn lay lất ở đây, và tình hình ngày càng tệ về dịch vụ, an ninh, PCCC.
Chỗ này trước hay có con Sonata biển số 9494 thì phải, chủ xe hành nghề luật sư mà cứ đậu chắn ngang đầu xe người ta, xe số sàn kéo thắng tay luôn. Em nói thật, không bao giờ em đậu chắn ngang đầu xe mà để qua đêm, vì có thể 2, 3h sáng xe bên trong đi thì sao!
Chỗ đó ko được quy hoạch đậu xe nên ráng mà chịu thôi a ơi. Đừng trông chờ gì đến cái gọi là ý thức ở xứ ta. A muốn rộng rãi thì mang ra trước cổng big C mà để (nhớ tháo gương, bánh xe mang theo lên nhà khỏi sợ mất hehe)

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Chỗ đó ko được quy hoạch đậu xe nên ráng mà chịu thôi a ơi. Đừng trông chờ gì đến cái gọi là ý thức ở xứ ta. A muốn rộng rãi thì mang ra trước cổng big C mà để (nhớ tháo gương, bánh xe mang theo lên nhà khỏi sợ mất hehe)
Mình là những người thuộc thế hệ thứ 2 ở đây, nên cũng xem như ở từ thời gian đầu bàn giao nhà, nên vẫn còn vé dưới hầm, chỉ là đợt đó có thằng nhóc lái xe dưới hầm nó chạy xe như đua dưới hầm nên mình không dám đậu ở dưới, sau một thời gian nó bị đuổi nên mới đậu dưới hầm lại.
Trước Big C mình thấy Mer C250, BMW325, M6.... cũng đậu ngời ngời, xe ghẻ của em mờ cần gì lấy gương với bánh lên làm giề! (hy vọng dân bay gương không thấy tin này)
:3dcuoi: