Hạng B2
21/5/07
123
0
0
RE: Báo cáo các bác: tôi đã nhận xe Santafe!

Anh em hội SF bây giờ mới gặp một ông "kiến lửa" đốt cho một cái ( xin bác KV đừng để ý em nhé ). Em thấy giống y hội Man in Cap dạo tháng 5. Hi hì. Cứ thấy chê nhiều là người ta đang thích đấy bác ạ. Kệ người ta thôi. Xe mình, mình đi, mình khoái là được. Cá nhân em cho rằng SF quá ổn. Nếu có được 2 điểm này thì em cũng chơi SF thay vì CAP rồi : 1-Dáng CAP, 2-Giá>CAP khoảng 10-15% thôi.

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: tomychien

Các bác nói đúng quá, trước tôi cũng nghiên cứu nhiều loại xe nào là GX470, LX 470, RX400H, S600, SLR MCLAREN, Maybach62..... Nhưng cuối cùng tôi lại quyết mua DEAWOO TICO cũng vì nhiều lý do nhưng chủ yếu là do cửa nhà tôi hơi nhỏ vả lại ông hàng xóm đang đi em này và kết luận là xe đã chạy 20k km mà máy móc vẫn rất ngon, điều hòa mát rượi.... nói chung là miễn chê. Phải nói là xe Korea bây giờ chất lượng không kém gì xe Đức, Nhật. Vỗ tay cho xe Hàn
Tôi thì không dám nghiên cứu những hàng cao cấp như bác nói, nhưng thực sự cũng đã đảo qua Fortuner, Rav4, CRV rồi kể cả Prado nhưng cuối cùng chọn SF . Và tôi thực sự hài lòng với sự lựa chọn của mình : số tiền/giá trị sử dụng.

Hạng B2
2/4/07
187
0
0

bác nói thế thì đúng, nhưng về chất lượng, đi sướng, thương hiệu, bán lại sau này, thì SF của bác không thể bằng được mấy em mà bác đã liệt kê đâu. SF của bác em đảm bảo là không bằng Fortuner nhưng bác chọn SF có thể là do kiểu dáng đẹp nhiều option...và máy dầu nữa phải không bác.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Với Cap cũng vậy, em hoàn toàn hài lòng về kiểu dáng, chất lượng và giá cả tại thời điểm này. Đôi khi anh em nói vui với nhau là so với xe này xe kia, thế mà có nhiều bác kêu bọn em ảo tưởng, nhảy vào chê bai tùm lum, riết rồi chẳng ai post bài nữa. Hehe, sau Cap, tới lượt SF bị soi...:D
Anyway, chúc các bác đang đi SF các tận hưởng hạnh phúc với vợ 2 của mình.

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Nếu xét về số tiền và giá trị sử dụng thì Cap cũng đáng để suy nghĩ nhỉ?:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

bác nói thế thì đúng, nhưng về chất lượng, đi sướng, thương hiệu, bán lại sau này, thì SF của bác không thể bằng được mấy em mà bác đã liệt kê đâu. SF của bác em đảm bảo là không bằng Fortuner nhưng bác chọn SF có thể là do kiểu dáng đẹp nhiều option...và máy dầu nữa phải không bác.
Bác ơi, tôi và các anh em đang chạy SF, Cap có mua xe để .... bán đâu bác!:D
Nếu để bán tôi duyệt ngay em Fortuner hoặc cố em Prado. Nhưng tôi chỉ khoái máy dầu mà máy dầu thì kể cả em Prado công nghệ cũ hay sao ấy, nổ êm hơn Isuzu Hilander thôi chứ so với SF thì xách dép. Chưa kể mua Fortuner và Prado thì chỉ trần xì xe thôi chứ tiện nghi, option thì chán lắm kể cả Rav4 lẫn CRV.
Nói túm lại anh em chúng tôi mua giá trị sử dụng. Sau này nếu có điều kiện tôi chỉ mơ ước làm em Veracruz máy dầu full option thôi, vì kết thương hiệu Hyundai lắm rồi:D:D!

Hạng C
22/5/07
683
2
0

SF chỉ có mỗi cái tội là thương hiệu HD thôi, em thấy nếu mà chất lương như vậy mà có các mác của toy thì giá phải hơn RAV4 là cái chắc. Căn bản là do HD từ xưa chỉ toàn xe tải và xe rẻ tiền nên ăn sâu vào tiềm thức dân VN rồi. Bi giờ thì khác, HD có chiến lược phát triển để cạnh tranh với các hãng nổi tiếng khác bằng cách nâng cao chất lượng xe và SF nằm trong chiến lược đó.
Theo em thì các anh em mua SF đều dựa vào Giá trị sử dụng trên số tiền bỏ ra và em thấy đáng đồng tiền bát gạo.

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Các bác nói đúng quá, trước tôi cũng nghiên cứu nhiều loại xe nào là GX470, LX 470, RX400H, S600, SLR MCLAREN, Maybach62..... Nhưng cuối cùng tôi lại quyết mua DEAWOO TICO cũng vì nhiều lý do nhưng chủ yếu là do cửa nhà tôi hơi nhỏ vả lại ông hàng xóm đang đi em này và kết luận là xe đã chạy 20k km mà máy móc vẫn rất ngon, điều hòa mát rượi.... nói chung là miễn chê. Phải nói là xe Korea bây giờ chất lượng không kém gì xe Đức, Nhật. Vỗ tay cho xe Hàn

Sao mà em giống bác thía nhỉ, ngiên cứu toàn Fe, Lam, Bu_gà, Sụt nhưng cuối cùng em còn ko = bác là mua được xe để đi, bây h vẫn đi nhờ chán quá :D:D

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: sonnguyen

Với Cap cũng vậy, em hoàn toàn hài lòng về kiểu dáng, chất lượng và giá cả tại thời điểm này. Đôi khi anh em nói vui với nhau là so với xe này xe kia, thế mà có nhiều bác kêu bọn em ảo tưởng, nhảy vào chê bai tùm lum, riết rồi chẳng ai post bài nữa. Hehe, sau Cap, tới lượt SF bị soi...:D
Box SF khoảng 2 tháng nữa cũng giống GM bây giờ thôi bác sonnguyen , anh em có xe nói thật chia xẻ để các bác chưa mua tham khảo ( chỉ tham khảo thôi nhé ...) thì bị xoi kinh quá . Bây giờ chắc em cũng ko dám post bài khen SF mà chuyển sang chê thôi :D:D. May ra Thread SF Club offline ...còn xôm tụ ... ( vì chỉ dành cho những anh em đi SF).
Khách quan mà nói nếu ko có CAP , SF chắc ...20 năm nữa TOY mới lắp RAV4 , Fortuner , Mit mới lắp Outlander , Honda lắp CRV ....tại Việt nam , và thực tế là CAP và SF đều là hai sp thành công , luôn ở trạng thái hot ko có hàng mà bán . Em đồng ý là đi TOY, HOND...sau này bán sẽ dễ và ko mất giá nhưng đã đi những dòng xe này thì tiêu chí là tiện nghi và sự thoả mãn cá nhân đặt lên trên ...chẳng ai tính chuyện bán đi sẽ lỗ như thế nào .Còn xe thì chẳng có model nào ưư việt 100% , ko tìm ra 1 khuyết điểm gì để che trên OS..:D:D[:D , năm nay là SF Club nhưng khoảng 3 năm nữa biết đâu các thành viên của SF Club chuyển sang TOY, HONDA, BMW, MEC....vơí các tính năng ưu việt hơn SF rất nhiều .
Túm lại nó chỉ là cái phương tiện phục vụ con người , bác nào thích em nào thì chiến em đó , thế thôi...:D:D

Hạng C
28/11/06
865
21.105
93
53

Trích đoạn: Mrpinocio

Trích đoạn: sonnguyen

Box SF khoảng 2 tháng nữa cũng giống GM bây giờ thôi bác sonnguyen , anh em có xe nói thật chia xẻ để các bác chưa mua tham khảo ( chỉ tham khảo thôi nhé ...) thì bị xoi kinh quá . Bây giờ chắc em cũng ko dám post bài khen SF mà chuyển sang chê thôi :D:D. May ra Thread SF Club offline ...còn xôm tụ ... ( vì chỉ dành cho những anh em đi SF).
Khách quan mà nói nếu ko có CAP , SF chắc ...20 năm nữa TOY mới lắp RAV4 , Fortuner , Mit mới lắp Outlander , Honda lắp CRV ....tại Việt nam , và thực tế là CAP và SF đều là hai sp thành công , luôn ở trạng thái hot ko có hàng mà bán . Em đồng ý là đi TOY, HOND...sau này bán sẽ dễ và ko mất giá nhưng đã đi những dòng xe này thì tiêu chí là tiện nghi và sự thoả mãn cá nhân đặt lên trên ...chẳng ai tính chuyện bán đi sẽ lỗ như thế nào .Còn xe thì chẳng có model nào ưư việt 100% , ko tìm ra 1 khuyết điểm gì để che trên OS..:D:D[:D , năm nay là SF Club nhưng khoảng 3 năm nữa biết đâu các thành viên của SF Club chuyển sang TOY, HONDA, BMW, MEC....vơí các tính năng ưu việt hơn SF rất nhiều .
Túm lại nó chỉ là cái phương tiện phục vụ con người , bác nào thích em nào thì chiến em đó , thế thôi...:D:D

Vote cho bác nhiều ...phiếu!!!

Nếu mua xe để bán lại thì thà mua CP hoặc BĐS còn hơn.