Thảo Luận BÁO CÁO QUỸ HỘI SOG

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Năm 2016 xắp qua năm mới đến gần.
Theo như định hướng của hội.
Mỗi năm sẽ tổ chức từ thiện 2 lần nhằm chia sẻ khó khăn cho những hoàn cảnh bất hạnh.
Anh Antoni Cường vui lòng thông báo quĩ tồn của hội cho đến thời điểm hiện tại và những chi tiêu trong năm 2016
để hội có kế hoạch cụ thể cho chuyến hành trình cuối năm 2016.
HT SUBARU
KHOA VAN

Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Mọi thu chi, quỹ tồn em đã báo cáo trong group viber ( tất cả các thành viên chính thức của SOG đều tham gia - kênh thông tin thường xuyên và riêng của mọi người). Trên đây em xin không thông báo vì có nhiều a e kg muốn public thông tin vì lý do cá nhân. Báo cáo hết. :3dtanghoa:

• Like
Reactions: KHOAVAN
Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Mọi thu chi, quỹ tồn em đã báo cáo trong group viber ( tất cả các thành viên chính thức của SOG đều tham gia - kênh thông tin thường xuyên và riêng của mọi người). Trên đây em xin không thông báo vì có nhiều a e kg muốn public thông tin vì lý do cá nhân. Báo cáo hết. :3dtanghoa:
Bác Antoni thân !
Hiện tại chức HT đã được tôi uỷ quyền đến cuối năm cho Kombat nhưng trước khi từ chức HT có quyền công khai tài chính hội một cách công khai cho sự minh bạch đối với cựu hội trưởng và tân HT.
Còn bác nói nói không tiện public thì có thể báo trong box FC cũng không có vấn đề gì.
Ngoài ra bác cũng đã tuyên bố xin từ chức thủ quĩ
thì trước khi từ chức cũng nên làm điều này là hợp lý

AntoniPham AntoniPham
Hạng B1
Thân chào các bác, em hiện tại đang là thủ quỹ của SOG. Nhân dịp tổ chức bầu các chức danh trong SOG lần này e cũng xin từ nhiệm chức vụ, hiện tại e đang giữ quỹ chung và quỹ từ thiện của SOG luôn đến ngày tổ chức em sẽ bàn giao luôn để anh em nhận chức vụ sau dễ theo dõi. P/s: e xin vote theo ý kiến của bác DP nhé kakakakaka:3dcuoi: Thứ ba lúc 14:36 michael.giahuy thích bài này.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
em nghĩ vụ này không quan trọng lắm vì hội nghèo cũng chẳng có bao nhiu xèng đưa ra lại thành khoe nghèo keke, quan trọng vui là chính, quĩ này còn bao nhiêu nhờ bác atm hay miv giữ giùm cho đến khi hội có người xung phong tiếp nhận hay đi tiếp con đường anh em đã đi, còn không thì cứ PM riêng nhau nếu có nhu cầu, tình thương mến thương quan trọng hơn mấy chuyện lẻ tẻ.

nhóm viber hiện cũng khoảng hơn hai chục thành viên sinh hoạt rất vui mà mỗi ngày em nhìn con số tin mà không đọc nổi vì nhìu quớ nên em đã out khỏi viber, trên os này cũng khá đông không đếm được số subbies của subaru box tập trung nhiều bài nóng hổi, còn group facebook của SOG cũng khoảng hơn 500 chiến sĩ cũng chém online nhè nhẹ, em nghĩ chỗ nào phù hợp thì mọi người sẽ có lựa chọn riêng, miễn là tạo nên một sân chơi chung cho subbies rộng rãi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Đọc thớt này sao em cảm thấy buồn quá, tinh thần anh em Subies đâu cả rồi? Em mới vào SOG được 13 tháng (cùng đợt với 1 vài anh em nữa), em ấn tượng với rất nhiều anh em Subies kỳ cựu cả ngoài đời và cả những lúc "bắn, chém, chặt" nhau không thương tiếc trên Viber Group không hề thua kém trên CNL - OS, nhưng tất cả đều toát lên một "tình cảm" chan hoà - quý mến (đôi khi cũng có anh em chưa hiểu kịp vì Viber trôi nhanh quá nên có đôi chút hiểu lầm).
Haizzz, ngày ấy đâu rồi!

Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
Đọc thớt này sao em cảm thấy buồn quá, tinh thần anh em Subies đâu cả rồi? Em mới vào SOG được 13 tháng (cùng đợt với 1 vài anh em nữa), em ấn tượng với rất nhiều anh em Subies kỳ cựu cả ngoài đời và cả những lúc "bắn, chém, chặt" nhau không thương tiếc trên Viber Group không hề thua kém trên CNL - OS, nhưng tất cả đều toát lên một "tình cảm" chan hoà - quý mến (đôi khi cũng có anh em chưa hiểu kịp vì Viber trôi nhanh quá nên có đôi chút hiểu lầm).
Haizzz, ngày ấy đâu rồi!

keke, tinh thần subies trở lại, em vote cho bác giahuy làm ht, em đã out khỏi viber nên chỉ chém trên đây và phây thui, khi nào bác có tổ chức đi đâu cho em đi ké

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Em thấy báo cáo tài chính là chuyện bình thường
Sao lại ảnh hưởng đến tinh thần subies.
Thứ nhất : trước khi rời khỏi vị trí HT thì em phải minh bạch về tài chính để tránh hiểu lầm sau này
Thứ 2 : Bạn Antoni cũng đã xin từ chức nên việc báo cáo tài chính trên đây là một việc nên làm để bàn giao cho người kế nhiệm.
Thứ 3 : Số lượng chủ sở hữu subaru đang tăng đáng kể thì việc làm này sẽ làm cho những hội viên mới có thể hiểu rõ tinh thần làm việc minh bạch của SOG hơn
Còn việc có báo cáo hay không thì bạn Antoni tự hiểu và tự quyết định.

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Nhân tiện bác GiaHuy nhắc đến tinh thần subies.
Em cảm thấy ngại ngùng và có một chút gì đó hơi lố bịch khi tromg box subaru có đến hơn 80% là bài viết lan man của em về niềm đam mê subaru của em.
Có rất nhiều bài viết có tính chất đả kích,có tính chất gây tranh cãi bằng những lời lẽ không được tế nhị cho lắm nhưng họ vẫn được nói lên cảm nghĩ của họ.Em chưa từng xoá một bài nào mà thầm cám ơn họ đã nghĩ đến xe subaru và ghé thăm tệ xá subaru.
Em cũng không thể nhớ hết có bao nhiêu người mà em chưa từng gặp hay biết tên lại gọi điện thoại hỏi em tư vấn trước khi quyết định mua xe.
Thậm chí em còn mời họ cafe chỉ để gặp gỡ và bàn về xe subaru.
Những việc em làm là vì niềm đam mê xe subaru một cách không vụ lợi.
Từ TINH THẦN SUBIES nó bao hàm nhiều ý nghĩa và thênh thang lắm.
Ngày xưa còn bé khi đi học môn Karate.Thầy chỉ dạy cho lớp một tiếng kỹ thuật và một tiếng ngồi thiền.Hai năm trời nhìn có một cây bonsai duy nhất nên mọi người cứ thắc mắc tại sao thầy lại cho học sinh làm một việc nhàm chán như vậy.
Nhiều người bỏ dở việc học do quá phí thời gian.
Họ qua học thầy khác.
Thầy chỉ cười mà nói : hình ảnh hôm nay con nhìn sẽ khác với hôm sau và hôm sau nữa do tinh thần và suy nghĩ của con dao động.Còn cái cây thì không.Con dành thời gian ngồi ngắm cái cây này càng lâu đồng nghĩa với tình yêu của con dành cho môn KARATE càng lớn dần theo thời gian.
Cho dù em không làm HT thì em cũng sẽ viết và gửi những cảm nghĩ của em về xe subaru.
Mỗi sáng mai thức dậy nhìn xe đậu ngoài sân tình yêu lại trỗi dậy
BÁO CÁO QUỸ HỘI SOG

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Nhân tiện bác GiaHuy nhắc đến tinh thần subies.
Em cảm thấy ngại ngùng và có một chút gì đó hơi lố bịch khi tromg box subaru có đến hơn 80% là bài viết lan man của em về niềm đam mê subaru của em.
Có rất nhiều bài viết có tính chất đả kích,có tính chất gây tranh cãi bằng những lời lẽ không được tế nhị cho lắm nhưng họ vẫn được nói lên cảm nghĩ của họ.Em chưa từng xoá một bài nào mà thầm cám ơn họ đã nghĩ đến xe subaru và ghé thăm tệ xá subaru.
Em cũng không thể nhớ hết có bao nhiêu người mà em chưa từng gặp hay biết tên lại gọi điện thoại hỏi em tư vấn trước khi quyết định mua xe.
Thậm chí em còn mời họ cafe chỉ để gặp gỡ và bàn về xe subaru.
Những việc em làm là vì niềm đam mê xe subaru một cách không vụ lợi.
Từ TINH THẦN SUBIES nó bao hàm nhiều ý nghĩa và thênh thang lắm.
Ngày xưa còn bé khi đi học môn Karate.Thầy chỉ dạy cho lớp một tiếng kỹ thuật và một tiếng ngồi thiền.Hai năm trời nhìn có một cây bonsai duy nhất nên mọi người cứ thắc mắc tại sao thầy lại cho học sinh làm một việc nhàm chán như vậy.
Nhiều người bỏ dở việc học do quá phí thời gian.
Họ qua học thầy khác.
Thầy chỉ cười mà nói : hình ảnh hôm nay con nhìn sẽ khác với hôm sau và hôm sau nữa do tinh thần và suy nghĩ của con dao động.Còn cái cây thì không.Con dành thời gian ngồi ngắm cái cây này càng lâu đồng nghĩa với tình yêu của con dành cho môn KARATE càng lớn dần theo thời gian.
Cho dù em không làm HT thì em cũng sẽ viết và gửi những cảm nghĩ của em về xe subaru.
Mỗi sáng mai thức dậy nhìn xe đậu ngoài sân tình yêu lại trỗi dậy
View attachment 536287
Tình yêu đôi khi chỉ đơn giản là thế.
Ngoài lề tí: anh học KARATE hệ phái shotokan hay shorinryu vậy ạ?

• Like
Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Một tình yêu Subaru!
Em thích những bài viết lan man, chém gió,...
Về tài chính: khá nhạy cảm và nên cẩn trọng vì dễ làm tổn thương hay hiểu lầm người trong cuộc, gây ra những phản ứng không hay. Có giữ tiền của hội thì mới hiểu hết những nỗi khổ "không lời" của họ.
Em nghĩ như bác @speedvn đã nói quỹ hội có to tát gì đâu, nếu không nói là "nghèo" và cũng như quy ước bất thành văn của các hội là không công khai trên một diễn đàn (em chưa từng thấy một hội nào công khai tình hình quỹ hội trên diễn đàn OS). Các thành viên có đóng góp quỹ hội đều có quyền được biết mọi thông tin về quỹ hội, nhưng nên theo cách nào đó hợp lý (ví dụ pm, viber, zalo,...) hơn.
Trên đây là ý kiến của cá nhân em, em chỉ mong muốn các anh em Subies được vui vẻ, hạnh phúc hàng ngày. Và sẵn sàng "ủ mưu" hùa nhau "chặt chém" 1 Subies khác cho đời thêm "vui vẻ" đúng tinh thần Subies :)