Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
10/11/11
27
0
3
hang_xeng nói:
:) KTV nên đôi khi hơi bổ bả, mong bác bỏ qua nếu bác chưa cảm thấy hài lòng từ thái độ của họ .
chuẩn.... con người mà... ai cũng có lúc buồn lúc vui.... có thể lúc đó bác KTV đang so sad.... và không giấu được cảm xúc...hiii
chắc bác KTV này phải lên tiếng để Sr bác chủ thớt cái nhờ.... mấy bác ở Phổ Quang đâu roài......

Hạng B2
7/8/11
130
0
0
49
May Bac ktv so sad ...roi trut cai so sad do Len xe nguoi ta coi Sao duoc?....hihi

Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Xe dap nói:
Theo thông lệ của nhà sản xuất thì xe sẽ được bảo dưỡng ở khoảng 10.000 Km, Nghĩa là 10.000 Km chúng ta mới bảo dưỡng một lần, Tuy nhiên do điều kiện xử dụng ta VN hơi khác so với nước ngoài, Vì đa phần chúng ta không có đường Cao tốc đề sử dụng nên thời gian nổ máy khá nhiều so với quảng đường xe đi được, Do đó để đợi đến 10,000 Km mới bảo dưỡng một lần thì khá lâu nên các hãng xe mới khuyến cáo nên bão dưỡng cách nhau 5000 Km.
Nên các lần bảo dưỡng 1000 Km, 10.000 Km, 20.000 Km là những lần bảo dưỡng lớn, ngoài thay nhớt thì phải thay lọc và kiểm tra các thứ khác theo sổ bảo dưỡng.
Những lần 5000 , 15.000, 25.000... Là chỉ đến để thay nhớt ( Bởi vì nếu để nhớt đến 10,000 Km sợ không đảm bảo chất lượng, Cho dù tiêu chuẩn chạy đủ 10.000 Km, nhưng do thời gian nổ máy nhiều hơn chạy) và kiểm tra xem có gì bất thường hay không?
@ Fiesta S đỏ: Bác muốn bật đèn pha luôn thì trước hết bác phải bật đèn Cos trước, Sau đó mới đá cái cần gạt bên trái lên hết ( Giống như đá đèn) giữ khoảng 2S thì đèn pha sẽ sáng luôn, Để tắt pha thì làm giống vậy một lần nữa

Chào bác Xe dap,

Em đang lăn tăn cái vụ bảo dưỡng mốc 5000 KM. Giờ bác trả lời thế thì em đã rõ.

Cảm ơn bác!

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
BenthanhFord nói:
hang_xeng nói:
:) KTV nên đôi khi hơi bổ bả, mong bác bỏ qua nếu bác chưa cảm thấy hài lòng từ thái độ của họ .
chuẩn.... con người mà... ai cũng có lúc buồn lúc vui.... có thể lúc đó bác KTV đang so sad.... và không giấu được cảm xúc...hiii
chắc bác KTV này phải lên tiếng để Sr bác chủ thớt cái nhờ.... mấy bác ở Phổ Quang đâu roài......
:) E thay mặt anh KTV đó được hok, hì hì. Vẫn biết chuyện này : Biết rồi, khổ lắm, nói mãi. Nhưng sao để thay đổi tư duy hiếu khách của KTV khó quá bác ơi.
Nhiều lúc em thử xuống xưởng trong thời tiết tốt, cảm giác: ồn, tiếng va đập mạnh, môi trường làm việc ko gọn gàng và đặc việt là nóng nực, chừng đó cũng đủ cho một người bình thường trở nên ko bình thường. Thôi thì xe mình vận hành tốt là ổn rồi....

Tập Lái
6/11/11
30
0
0
Lúc mua hướng dẫn nhiều quá nên em không nhớ hết giờ đi vào sử dụng gặp từng trường hợp mới nhớ ra hihih.Cảm ơn bác nhiều

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
Nói thật, bên Phổ Quang cần phải thay đổi nhiều vấn đề để nâng chất lượng phục vu lên. Cần phải lắng nghe, lắng nghe và lắng nghe ý kiến của khách hàng cho dù ý kiến đó khó lọt lỗ tai.

Hạng B1
12/10/11
80
1
0
Hi Bác hang_xeng
Vài hôm nữa Tớ còn đến Phổ Quang để làm Bảo Hiểm cho xe nữa Bác nhắc hoài ít bữa gặp Bác đó ngại lắm.
Thôi Thớt này MOD đóng luôn dùm.
Thanks các Bác

hang_xeng nói:
BenthanhFord nói:
hang_xeng nói:
:) E thay mặt anh KTV đó được hok, hì hì. Vẫn biết chuyện này : Biết rồi, khổ lắm, nói mãi. Nhưng sao để thay đổi tư duy hiếu khách của KTV khó quá bác ơi.
Nhiều lúc em thử xuống xưởng trong thời tiết tốt, cảm giác: ồn, tiếng va đập mạnh, môi trường làm việc ko gọn gàng và đặc việt là nóng nực, chừng đó cũng đủ cho một người bình thường trở nên ko bình thường. Thôi thì xe mình vận hành tốt là ổn rồi....

Hạng F
8/8/06
6.454
20.802
113
40
Paconminh nói:
Hi Bác hang_xeng
Vài hôm nữa Tớ còn đến Phổ Quang để làm Bảo Hiểm cho xe nữa Bác nhắc hoài ít bữa gặp Bác đó ngại lắm.
Thôi Thớt này MOD đóng luôn dùm.
Thanks các Bác

hang_xeng nói:
BenthanhFord nói:
hang_xeng nói:
Không vấn đề gì đâu bác Dũng, Hôm nào ghé Phổ Quang bác alo cho em hoặc bác vào gặp Miss Kim ở Chăm sóc khách hàng, Anh Nam giám đốc dịch vụ dưới đó.

Status
Không mở trả lời sau này.