Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
12/10/11
80
1
0
Chào các Bác, Sáng nay em đem xe đến Phổ Quang Bảo dưỡng 5.000 Km.
Ngồi đợi ở phòng khách thấy hơi lâu, hỏi anh KTV tình xe thế nào Anh ta khoán một câu" xe đi 5000 Km chỉ thay nhớt thôi, đâu có làm gì nữa"
Hỏi tiếp còn tay lái nó kêu cụp cụp thì sao, anh KTV nói tiếp" xe anh kêu như vậy còn nhỏ mấy xe khách nó kêu còn lớn hơn, có báo hãng rồi chưa có phản hồi".
Thay nhớt xong thanh toán tiền rồi về, Không biết lỗi tay lái này có bị gì không? chạy hơi run.

Chiều hôm qua có Em Kim bên Phổ Quang alo đến giải thích rồi, nói chung hài lòng theo cách giải thích này. Các Bác yên tâm về xe Ford bảo dưỡng tại đây, do cách diễn giải của Anh KTV không rõ với khách hàng nên có sự hiểu lầm.

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/8/06
6.454
20.802
113
40
Paconminh nói:
Ngồi đợi ở phòng khách thấy hơi lâu, hỏi anh KTV tình xe thế nào Anh ta khoán một câu" xe đi 5000 Km chỉ thay nhớt thôi, đâu có làm gì nữa"
Hỏi tiếp còn tay lái nó kêu cụp cụp thì sao, anh KTV nói tiếp" xe anh kêu như vậy còn nhỏ mấy xe khách nó kêu còn lớn hơn, có báo hãng rồi chưa có phản hồi".
Thay nhớt xong thanh toán tiền rồi về, Không biết lỗi tay lái này có bị gì không? chạy hơi run.
Thông tin của bác em đã chuyển về bộ phận chăm sóc khách hàng cùa Ford Phổ Quang, Bác cung cấp cho em tên của anh KTV làm xe của bác luôn nhé. Cảm ơn bác.

Hạng B1
12/10/11
80
1
0
Trong tuần này còn đem xe đến thay thế vài món đồ và sơn lại 1 vài chỗ nữa, nói tên anh KTV này mấy bữa nữa gặp hơi ngại đó Bác xe đạp

Xe dap nói:
Paconminh nói:
Thông tin của bác em đã chuyển về bộ phận chăm sóc khách hàng cùa Ford Phổ Quang, Bác cung cấp cho em tên của anh KTV làm xe của bác luôn nhé. Cảm ơn bác.

Hạng B1
12/10/11
80
1
0
Làm Bảo hiểm đã báo giá và đặt hàng rồi Bác ơi, nên không đi chỗ khác được.
Đọc bên BT Ford thấy quy trình kiểm tra xe bài bản quá.

GM_Đông Đô Thành nói:
vậy đem qua chỗ bác Xe dap đi bác

Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Chào bác Paconminh,

Mai em ghé SGF bảo dưỡng 1000 KM rồi. Thấy bác báo vậy thì lo, phải vô website của hãng xem bảo dưỡng gồm có những hạng mục gì.

Em chỉ thấy các mốc 1000 KM, 10.000 KM, 20.000 KM... Không thấy mốc 5000 KM. Ở mốc 1000 KM, ngoài việc thay nhớt, còn vệ sinh lọc gió; siết ốc hệ thống gầm, khung, võ và đai ốc bánh xe; kiểm tra cọc bình và nồng độ/mức dung dịch axit ắc qui...

Xe bác có làm những hạng mục này không?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
12/10/11
80
1
0
Chỉ có thay nhớt rồi về Bác ơi, đúng là phải vệ sinh lọc gió và vài thứ nữa thì mới gọi là bảo dưỡng còn này chỉ thay nhớt thì vào đây chi cho tốn tiền hơn nữa cũng không thấy bình nhớt là loại gì.

c0805 nói:
Chào bác Paconminh,

Mai em ghé SGF bảo dưỡng 1000 KM rồi. Thấy bác báo vậy thì lo, phải vô website của hãng xem bảo dưỡng gồm có những hạng mục gì.

Em chỉ thấy các mốc 1000 KM, 10.000 KM, 20.000 KM... Không thấy mốc 5000 KM. Ở mốc 1000 KM, ngoài việc thay nhớt, còn vệ sinh lọc gió; siết ốc hệ thống gầm, khung, võ và đai ốc bánh xe; kiểm tra cọc bình và nồng độ/mức dung dịch axit ắc qui...

Xe bác có làm những hạng mục này không?

Status
Không mở trả lời sau này.