Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Tài xế bác chắc mới vô nghề chứ sao xử lý thiếu kinh nghiệm quá, về nguyên tắc hãng BH nào cũng yêu cầu biên bản hết nhé nhưng biết cách thì vẫn làm bảo hiểm nhanh gọn, ko cần biên bản, đã chi 2tr xử xe bị đụng rồi thì quá đơn giản.

Chính xác và chuyên nghiệp.

Tập Lái
2/3/16
9
9
3
40
Oh my God ! Phí miễn thường 1 triệu/vụ mà còn làm ăn tệ vậy sao ! Em đang tính hết hạn BH đi ký HĐ new . Thôi chắc bỏ Liberty khỏi danh sách cho lành :3dcuoi:

• Like
Reactions: Quốc Vũ
Hạng C
1/1/12
530
375
63
Theo kinh nghiệm của em thì có va chạm sướt sát gì thì giải quyết nhanh ngay tại hiện trường ko cần CA, rồi đem xe về gara quen người ta làm cho từ a-z, em ko phải khai bất cứ cái gì, gara đưa em mấy tờ giấy kêu em kí tên rồi vài ngày sau lên lấy xe về, như mới :D

Tập Lái
15/4/16
11
11
3
36
Đợt mình mua bải hiểm Liberty có hỏi trước khi mua về vụ này thì bên đó nói là nếu tai nạn mà gây thiệt hại cho bên thứ 3 thì cần phải có biên bản của CSGT. Trường hợp còn lại thì không cần.
Mục đích của việc này chắc có thể do nó phải đền cho bên bác gây tai nạn nữa nên nó mới đòi để xác nhận.

Nếu bác tự dàn xếp được vụ đề cho bên thứ 3 rồi thì cứ điện thoại bảo nó là lỡ ủi vào chỗ nào đó là được rồi :D

• Like
Reactions: baohiem.LIBERTY
Hạng D
16/8/07
1.903
613
113
53
Kinh nghiệm của e nhé, bác đụng vào xe nào trên đường mà giải quyết đc êm thoả ấy, bác gọi bảo hiểm. 1 là bác nói thằng xe máy tông bác, xong nó bỏ chạy luôn. 2 là bác bảo bác ve quẹt tường nhà hay cây cối gì đó. Thế là xong, đừng bao giờ đụng vô mấy vụ CA nó bắt nạt mệt lắm. Còn ko thì bác ra gara rồi ngta sẽ hướng dẫn cách bác ghi cho lẹ.
Làm theo ông này nè, ổng có kinh nghiệm mấy cái vụ này lắm. Ở xứ VN này thì đừng có hở chút là gọi Police, vì họ bận quá nhiều việc, tiền lương thì ít ỏi, nhân sự thì mỏng dính......do đó........ thông cảm nhen.

Hạng B2
18/7/14
212
262
63
33
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tuần trước tài xế em húc đít xe khác ở Nguyễn Hữu Cảnh, bể đèn trước.
Tài xế gọi điện cho BH, nó không chịu xuống hiện trường giải quyết, mà bảo tài xế phải gọi CA lập biên bản, rồi nó sẽ giải quyết, hỏi CA phường lập được không nó bảo ok,
Mang biên bản lên đưa nó, đứa khác bảo phải có bb của CSGT, ...
Nó hành tài xế mình hơn tuần nay, xe thì vẫn để ở hãng chưa sửa được,
Tóm lại là quá nản cho đội Liberty, làm ăn như cục c...!

Bác thử hỏi xem lúc đó bác tài có chụp hình lại hiện trường va chạm không nhé, còn vụ Callcenter hướng dẫn thì bác nên lấy file ghi âm từ Hotline để chắc ăn khi làm việc với Liberty.

Hạng B2
14/8/15
307
242
43
39
Em bên Liberty đây. Trong trường hợp này em chỉ nói về kinh nghiệm làm bảo hiểm chứ ko nói Bh nào tốt hay dở.
- Thứ 1: về nguyên tắc Bh, bác có tổn thất và bác đúng luật mà ko thương lượng được thì bác cứ kêu CSGT xuống lập biên bản, sau đó BH sẽ bồi thường cho bác và thay mặt bác đòi lại tiền của bên kia. Vì khi bác khai như vậy và ko có biên bản CSGT thì bên phía BH đã mặc định là bác và bên kia đã thoả thuận ngầm với nhau nên từ chối bồi thường. Không chỉ bên em mà BH bên nào cũng vậy cả bác.
- Thứ 2: là về kinh nghiệm làm BH. Em ko biết bác chủ xe có ở hiện trường hay không nhưng câu thần chú của những bac tài khi làm BH là: "đụng xong nó bỏ chạy", "de vào nhà bể đèn"...bla bla. Mói thứ cốt ý để tránh bên thứ 3 để BH giải quyết nhanh gọn. Khi có tổn thất, trước khi gọi tổng đài, bác nên gọi Sales hay những người bạn có kinh nghiệm làm bồi thường để nhờ họ tư vấn và hướng dẫn là cách tốt nhất. Chỉ là ý kiến cá nhân của em.