Tập Lái
3/6/16
27
18
3
33
Biên hòa
Bảo hiểm vật chất xe i10 tăng cao sau 3 năm dùng?

Mọi người ơi, có bạn nào mua bảo hiểm vật chất ô tô sau 3 năm thì chia sẻ cho Dương tham khảo với nhé.

Chuyện là trong ba năm đầu từ lúc xe mới mua thì tỷ lệ phí bảo hiểm vật chất là 1.5-1.7% (tuỳ vào cty bảo hiểm). Tổng gói bảo hiểm bắt buộc và vật chất xe i10 2016 của D giao động khoảng 6tr-7tr.

Từ năm 4 đến năm 6, tỷ lệ phí bảo hiểm vật chất xe Dương phải đóng là 2.24% lận, tính ra tổng gói tăng lên ~8.5tr.

Vậy ra xe càng cũ bảo hiểm càng cao hả ta?

Có ai mua rồi giải thích hộ Dương với? Cảm ơn nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Mọi người ơi, có bạn nào mua bảo hiểu vật chất ô tô sau 3 năm thì chia sẻ cho Dương tham khảo với nhé. Chuyện là trong ba năm đầu từ lúc xe mới mua thì tỷ lệ phí bảo hiểm vật chất là 1.5-1.7% (tuỳ vào cty bảo hiểm), tổng gói bảo hiểm bắt buộc và vật chất xe i10 2016 của D giao động khoảng 6tr-7tr. Từ năm 4 đến năm 6, tỷ lệ phí bảo hiểm vật chất xe Dương phải đóng là 2.24% lận, tính ra tổng gói tăng lên ~8.5tr. Vậy ra xe càng cũ bảo hiểm càng cao hả ta? Có ai mua rồi giải thích hộ Dương với? Cảm ơn nhiều.
dạ đúng rồi bác và sẽ tỉ lệ thuận với số vụ va chạm và sửa chữa nữa ạ, bác mua 1 năm sửa ít thì năm sau sẽ có thể không tăng nhưng đền nhiều vượt khung thì năm sau sẽ tăng ạ và có trường hợp từ chối bán bảo hiểm khi gia hạn ạ....sẽ chia bác ạ

• Like
Reactions: PMH82
Hạng F
4/1/08
8.297
111.310
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
2,4% của giá trị thực tế. Sau 3 năm thì khai giá 200 là vừa đẹp.

2,4% x 200tr = 4,8 tr.

Mà cầm lái 3 năm thì bác tăng mức khấu trừ/ miễn thường lên để giảm phí, đâu còn lo mấy vụ va quẹt nhẹ nữa mà cần bảo hiểm toàn phần.

• Like
Reactions: CongNT and Quocdp
Tập Lái
3/6/16
27
18
3
33
Biên hòa
dạ đúng rồi bác và sẽ tỉ lệ thuận với số vụ va chạm và sửa chữa nữa ạ, bác mua 1 năm sửa ít thì năm sau sẽ có thể không tăng nhưng đền nhiều vượt khung thì năm sau sẽ tăng ạ và có trường hợp từ chối bán bảo hiểm khi gia hạn ạ....sẽ chia bác ạ
Cảm ơn bác chia sẻ. Trường hợp của mìnhlà năm 2 & 3 vừa rồi chỉ làm bảo hiểm đúng một lần cho vỏ thân, chủ yếu sơn lại vài chỗ trầy nhẹ. Mình mới qua Pjco xăng dầu làm bảo hiểm, Muốn mua giá nào cũng có. Mình mua đc bảo hiểm đúng như giá bảo hiểm năm trước. Chưa biết lúc làm việc duyệt sửa chữa khó hay dẽ đây.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
3/6/16
27
18
3
33
Biên hòa
2,4% của giá trị thực tế. Sau 3 năm thì khai giá 200 là vừa đẹp.

2,4% x 200tr = 4,8 tr.

Mà cầm lái 3 năm thì bác tăng mức khấu trừ/ miễn thường lên để giảm phí, đâu còn lo mấy vụ va quẹt nhẹ nữa mà cần bảo hiểm toàn phần.
ới ới, bác gợi ý mua bảo hiểm thấp 200 thì không mua sẽ ok hơn ấy. Trường hợp ngoài ý muốn tới, bảo hiểm đền tối đa cho bác là 200tr thôi, xem như xe bán rẻ. Mình mới mua bảo hiểu bên Pjco với mức giá 370-400tr x tỷ lệ ~ 1.6%. Hài lòng với mức giá, chỉ là không biết xử lý công việc thế nào sau này.

Hạng F
4/1/08
8.297
111.310
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
ới ới, bác gợi ý mua bảo hiểm thấp 200 thì không mua sẽ ok hơn ấy. Trường hợp ngoài ý muốn tới, bảo hiểm đền tối đa cho bác là 200tr thôi, xem như xe bán rẻ. Mình mới mua bảo hiểu bên Pjco với mức giá 370-400tr x tỷ lệ ~ 1.6%. Hài lòng với mức giá, chỉ là không biết xử lý công việc thế nào sau này.
Bác có khai 370 hay 570 thì chỉ đóng phí cao cho sang chảnh thôi chứ lỡ có chuyện thì họ cũng trừ khấu hao tùm lum à chứ không có chuyện đền theo giá khai báo đâu.

Hạng D
7/3/18
1.165
2.424
113
Hóa ra bọn bảo hiểm cũng kì thị xe Hàn.

Hạng C
27/7/14
533
983
93
Nhà mình mua con K3 , năm đầu tặng BHVC của PVI ko nói , năm 2 & 3 gần hết hạn BH PVI nó gọi mời quá trời , xong xuôi cũng 8tr5 hơn hay sao ý , mua cho yên tâm thôi vì lúc gần hết hạn BHVC thì đưa xe cho họ dặm tút trầy trụa vài chỗ nhẹ ... Còn năm nay là năm thứ 4 hết hạn BH chả ma nào từ PVI gọi , tới giờ là 5 tháng rồi :D