Tập Lái
17/7/13
26
0
1
Trước nhà em có con xe get, hay đi bảo dưỡng ngoài gara bình thường. Từ ngày mua con Chevrolet Cuze mới thì toàn vào hãng bảo hành, đắt mà nhiều lúc mất thời gian, mình lại chẳng hiểu biết gì về xe cộ, chỉ biết đi thôi. Bữa rồi rảnh rồi tìm hiểu thông tin thì thấy nói về việc thay nhớt định kỳ tránh để xe vận hành tốt. Không biết, bao lâu thì nên thay một lần nhỉ?
bác phải đọc hướng dẫn chứ. mà vào ấy họ không tư vấn à, cẩn thận thì cứ vào hãng mà bảo hành.

Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
bác coi chỉ số nhớt của loại nhớt của bác mua theo tiêu chuẩn của Mỹ là gì em không nhớ rõ nữa hình như chữ cái cuối là F G H J càng về sau càng tốt, và bao nhiêu thay 1 lần theo kỹ thuật là dựa vào số km xe chạy.

Hạng C
30/3/14
747
346
63
Vũng Tàu
Trước nhà em có con xe get, hay đi bảo dưỡng ngoài gara bình thường. Từ ngày mua con Chevrolet Cuze mới thì toàn vào hãng bảo hành, đắt mà nhiều lúc mất thời gian, mình lại chẳng hiểu biết gì về xe cộ, chỉ biết đi thôi. Bữa rồi rảnh rồi tìm hiểu thông tin thì thấy nói về việc thay nhớt định kỳ tránh để xe vận hành tốt. Không biết, bao lâu thì nên thay một lần nhỉ?
Theo em thì cứ 10.000km thì bác thay 1 lần . Cái này là em lấy tiêu chuẩn của MERCEDES

DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
10k km dữ vậy? mấy ông chạy xe xịn kẹo lắm :).
Chủ thớt cứ quất đúng 6k thay 1 lần + lọc nhớt là ok ( canh theo trip B cho dễ ) - xe nào cũng vậy. Nhớt thay thì tự mua về, khi nào đi rửa xe cho nó thay luôn thôi.
Tips: không nên mua nhớt liqui trên os bán. Đừng hỏi em tại sao :).

Hạng C
30/3/14
747
346
63
Vũng Tàu
Chủ thớt cứ quất đúng 6k thay 1 lần + lọc nhớt là ok ( canh theo trip B cho dễ ) - xe nào cũng vậy. Nhớt thay thì tự mua về, khi nào đi rửa xe cho nó thay luôn thôi.
Hồi trc e chạy Mercedes E240 nó cài mặc định là 10000km thì bảo dưỡng 1 lần .

Hạng D
7/11/13
1.099
8.455
113

Cái dòng bôi đen đen : Nếu không hỏi thì không hiểu tại sao :3danbanh: