Tập Lái
9/7/13
23
1
3
Trước nhà em có con xe get, hay đi bảo dưỡng ngoài gara bình thường. Từ ngày mua con Chevrolet Cuze mới thì toàn vào hãng bảo hành, đắt mà nhiều lúc mất thời gian, mình lại chẳng hiểu biết gì về xe cộ, chỉ biết đi thôi. Bữa rồi rảnh rồi tìm hiểu thông tin thì thấy nói về việc thay nhớt định kỳ tránh để xe vận hành tốt. Không biết, bao lâu thì nên thay một lần nhỉ?

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
em xài castrol và tính theo 5.000 km hoặc 6 tháng (cái nào tới trc), thay nhớt thay luôn lọc

Hạng F
22/7/13
8.983
40.275
113
Trước nhà em có con xe get, hay đi bảo dưỡng ngoài gara bình thường. Từ ngày mua con Chevrolet Cuze mới thì toàn vào hãng bảo hành, đắt mà nhiều lúc mất thời gian, mình lại chẳng hiểu biết gì về xe cộ, chỉ biết đi thôi. Bữa rồi rảnh rồi tìm hiểu thông tin thì thấy nói về việc thay nhớt định kỳ tránh để xe vận hành tốt. Không biết, bao lâu thì nên thay một lần nhỉ?
À mua xe mới thì dành 20' đọc hướng dẫn sử dụng lúc đi bảo dưỡng là cơ bản ko có thớt này!

• Like
Reactions: tonybom
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Tuỳ loại nhớt, nhớt thường thì 5000km, Nhớt hộp số thì 30-40k Km.

Hạng D
21/10/14
1.719
3.689
113
cái này trong HDSD có mà bác

Hạng D
14/8/11
4.167
88.020
113
Cái này có quy định cụ thể ( loại nhớt, số km cần thay, hoặc thời gian sử dụng tùy theo điều kiện nào đến trước)trong sách hướng dẫn sử dụng mà cụ!!!! phụ thuộc vào từng loại xe tuy nhiên hầu hết các loại xe đều là : nhớt máy là 10.000 km hoặc 1 năm sử dụng tùy theo đk nào đến trước, nhớt cầu và nhớt hộp số,... thì 40.000 km..... mỗi lần thay nhớt là một lần thay lọc nhớt
Tuy nhiên, nhiều cụ cẩn thận ..... thừa...thường thay nhớt máy ở 5.000km. tuy nhiên ... lại hai lần thay nhớt thì mới thay lọc nhớt như vậy rất không hợp lý!!

Hạng C
30/12/05
616
9.543
93
k-home.vn
xe em cứ đều đặn 3 tháng đi 5,000 km là thay, hôm nay em lại định ra Hyundai làm bảo dưỡng đây ah.

• Like
Reactions: tonybom
Hạng D
28/3/12
3.364
57.415
113
51
Theo khuyến cáo của nhà sản xuất