Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
RE: Báo lổi ESP

Trích đoạn: ngoc AMG

Xe em cũng bị như vậy , chắc chắn là xe bác sắp phải thay cục ESP rồi đó , giá ở Haxaco lúc em thay cách đây 6 tháng trước là gần 19t , nhưng nếu các bác cứ để như vậy đi thì rất nguy hiểm vì nó đã bị lỗi thì đang chạy là lâu lâu nó tự thắng lết bánh luôn , tốt nhất là chưa thay được thì gỡ nó ra , bác mở cốp sau lên , lật miếng lót trên bánh sơ cua thì thây ngay cục đó to bằng hộp quẹt diêm rút dây điện ra là xong .
Cách kiểm tra ESP xem còn sài được hay k ( chỉ cần mở khóa điện mấy phút xe chưa cần chạy mà sờ vào cục ESP thấy nóng là tèo rối )

Tình hình xe em sau khi báo "no malfunction" thì hôm qua đi lại báo lỗi ESP, chán :(
Hôm nay theo lời bác em sẽ thử test cục ESP xem nó có chết hay không.
Mà sao kinh thế bác, lỗi ESP mà nó có thể làm thắng đột ngột lết bánh cơ à ?!

Hạng B1
6/8/08
77
0
0
RE: Báo lổi ESP

Trích đoạn: SUp.com

Hôm nọ em đi đường chỉ hơi ngập tí thôi thì vừa qua được mấy cái "ao" nhỏ thì con C200 của em nhảy đèn báo ESP có vấn đề, phải "visit workshop" [8|]
Chắc chắn hôm nào nghỉ làm em phải đưa em nó đi check rồi, nhưng nếu bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em trước vài thông tin bỏ túi, em cám ơn trước.

Lần trứoc con C240 của em cũng bị tình trạng lội nứoc và báo ESP giống bác,nhưng kon của em bị nặng hơn là ko vào được số mà vẫn nổ máy bình thường.
Em gọi điện thoai theo đường dây nóng của MER dán ở của lái thì đc trả lời như sau:Đóng cửa xe,hạ 1 bên kính lái xuống,đóng cửa xe và tháo cọc mát ắcqui và để khoảng 15p sau rồi lắp cọc mát vào.
Và đúng như vậy thì xe em lai trở về trạng thái bình thường nhưng mà lại bị hỏng mất cảm biến gật gù của đèn xenon vì lội nước.

Tập Lái
3/10/10
43
0
0
ngoc AMG nói:
Xe em cũng bị như vậy, chắc chắn là xe bác sắp phải thay cục ESP rồi đó, giá ở Haxaco lúc em thay cách đây 6 tháng trước là gần 19t, nhưng nếu các bác cứ để như vậy đi thì rất nguy hiểm vì nó đã bị lỗi thì đang chạy là lâu lâu nó tự thắng lết bánh luôn, tốt nhất là chưa thay được thì gỡ nó ra, bác mở cốp sau lên, <span style=""color: #ff0000;"">lật miếng lót trên bánh sơ cua thì thây ngay cục đó to bằng hộp quẹt diêm rút dây điện ra là xong. </span>
Cách kiểm tra ESP xem còn sài được hay k <span style=""color: #0000ff;"">(chỉ cần mở khóa điện mấy phút xe chưa cần chạy mà sờ vào cục ESP thấy nóng là tèo rối) </span>
<span style=""color: #ff0000;"">1. Em lật lên thì không thấy có mà chỉ có hộp điện và các cầu trì ở phía bên hông cốp sau (có phải không ạh. Xe em là W203). Mở ra không biết cái nào là ESP.</span>
<span style=""color: #0000ff;"">2. Trong các cầu trì ở chỗ đó em sờ thấy 1 cái nóng như bác mô tả, vậy cho em hỏi có phải nó tèo không? vì em ko thấy báo lỗi đèn tam giác chấm than mà chỉ có hai lần khi khởi động chết máy rồi nó báo lỗi ESP và "visit workshop".</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Xin cụ chỉ giáo.</span>

Hạng B1
31/10/10
93
0
0
Nghe qua các bác em thấy cụ Mec này lội nước xong lắm bệnh quá nhỉ[:O][:O][:O][:O][:O]

Tập Lái
3/10/10
43
0
0
bannang.com nói:
Hú hồn , e tưởng là xe GLK của bác Sup.com. Bài từ năm 2008 tự nhiên có người đào kho báu :D
Bài tuy cũ nhưng vấn đề còn mãi cụ ạh. Em gặp vấn đề này em tìm kiếm trên google thì ra bài này nên em hỏi thôi.

Tập Lái
10/11/10
40
21
8
Re: RE: Báo lổi ESP

taybien nói:
@laixe; @SUp.com. Em thấy vấn đề này vẫn chư rõ, anh em mình vẫn chưa hiểu vì vậy hai bác cho e số điện thoại được không ạ. Anh em mình nói chuyện trực tiếp em nghĩ sẽ tốt hơn, hoặc các bác chủ động gọi cho em theo số 0915172782. Em đợi điện thoại của các bác.
bác chắc phải la người mê xe và tìm hiểu về xe kỷ lắm đây . lưu số đt của bác lại mai mốt có thắc mắc gì chắc phải nhờ bác giải đáp dùm rồi