Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Mazda 3 và Vios là cùng dung tích đó bác, tự trọng thì mazda 3 nặng hơn.Mazda 3 là 1320kg trong khi Vios chỉ 1075 kg
MAZ 3 tiết kiệm xăng hơn Vios - em thua :D
về độ tiết kiệm nhiên liệu chỉ City của Honda dám so với Vios
Maz 3 nhà bác đi chỗ khác chơi đi :D kẻo anh em người ta cười cho :D

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
MAZ 3 tiết kiệm xăng hơn Vios - em thua :D
về độ tiết kiệm nhiên liệu chỉ City của Honda dám so với Vios
Maz 3 nhà bác đi chỗ khác chơi đi :D kẻo anh em người ta cười cho :D
Cụ thích độ không? Mang Vios hay City của cụ ra độ với Mazda 3 của em. đổ đúng 500k xem thằng nào đi được xa hơn. Đi đường trường Mazda 3 của em 4.5l/100km đó. Vios của cụ tuổi gì? Nhà em nhiều người đi Vios lắm, Em cũng đã vận hành nhiều rồi mới dám nói chứ không phải cứ cải cùn kiểu cụ đâu.
Cười đâu không thấy chứ em thấy Mazda 3 mua phục vụ gia đình mà bán tháng cả ngàn chiếc. Hơn hẳn cái Vios mua chạy dịch vụ chứ gia đình thì thua Mazda 3 xa. Không phải tự nhiên mà nó bán chạy như tôm tươi đâu cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Mình đang nói đa số mà bác,nếu có tiền mua chả lẽ họ đi thuê xe đi,bác còn xàm xí hơn cả em.Bác đã đi trên chiếc xe thuê chưa? nó làm như cha ông nội mình vầy đó,ăn đồ ko được,cúp hạt dưa ko đc,hút thuốc ko đc,ngồi phải ngay ngắn ko đc gác chân,gì cũng cấm,còn tệ hơn cả đi taxi vì nó làm chủ mà......
Vãi cả thánh, đi xe mà còn cúp hạn dưa, hút thuốc, gác chân... xe của thánh thì thánh có hút thuốc trên xe không, có cúp hạt dưa không.
Vậy à? mình mua xe phục vụ cho mình hay đi phục vụ cho nó? ngồi trên xe là phải thoải mái nhất có thể.Còn tiền dọn nội thất bao nhiêu có 60k cũng đi tiếc à? thà nói thẳng là cho xin thêm mấy chục k để vào tiệm nó dọn mình bỏ tiền ra là để được phục vụ chứ đâu phải là đi xin nó phục vụ?chỉ có mấy anh dịch vụ cái gì cũng tiếc rẻ,đến cái túi khí còn tiếc ko dám cho bung nữa cơ mà,sợ bung tốn tiền thay :3dcuoi:
Dọn nội thất là công việc rất bực mình và khó khăn, mùi thuốc mà ám vào nội thất thì chỉ có lột ra mới khắc phục được nhé, lúc đó thì không phải 60k của thánh là dọn được nội thất đâu, giá hữu nghị anh em là 2 chai nhé. Thuê xe dịch vụ thánh trả cho người ta được bao nhiêu tiền mà thánh làm như ông ngoại người ta vậy. Đành rằng biết nó phục vụ mình nhưng cũng vừa vừa phai phải thôi chứ. Của bền tại người, chà đạp nó như thế thì đến xe tăng cũng hư.

• Like
Reactions: david1210
Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Cụ thích độ không? Mang Vios hay City của cụ ra độ với Mazda 3 của em. đổ đúng 500k xem thằng nào đi được xa hơn. Đi đường trường Mazda 3 của em 4.5l/100km đó. Vios của cụ tuổi gì? Nhà em nhiều người đi Vios lắm, Em cũng đã vận hành nhiều rồi mới dám nói chứ không phải cứ cải cùn kiểu cụ đâu.
Cười đâu không thấy chứ em thấy Mazda 3 mua phục vụ gia đình mà bán tháng cả ngàn chiếc. Hơn hẳn cái Vios mua chạy dịch vụ chứ gia đình thì thua Mazda 3 xa. Không phải tự nhiên mà nó bán chạy như tôm tươi đâu cụ ạ.

Vậy mình cái hẹn 10 năm nha bác, xem khi đó Maz3 của bác thế nào :D

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Vậy à? mình mua xe phục vụ cho mình hay đi phục vụ cho nó? ngồi trên xe là phải thoải mái nhất có thể.Còn tiền dọn nội thất bao nhiêu có 60k cũng đi tiếc à? thà nói thẳng là cho xin thêm mấy chục k để vào tiệm nó dọn mình bỏ tiền ra là để được phục vụ chứ đâu phải là đi xin nó phục vụ?chỉ có mấy anh dịch vụ cái gì cũng tiếc rẻ,đến cái túi khí còn tiếc ko dám cho bung nữa cơ mà,sợ bung tốn tiền thay :3dcuoi:
Tiền không phải vấn đề chính... thái độ mới quan trọng bác à... Bác đối xử với xe của bác như con ở thì đủ hiểu rồi... Đành rằng xe nó phục vụ mình nhưng mình cũng không nên ngược đãi nó quá đáng...