Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Mình đang nói đa số mà bác,nếu có tiền mua chả lẽ họ đi thuê xe đi,bác còn xàm xí hơn cả em.Bác đã đi trên chiếc xe thuê chưa? nó làm như cha ông nội mình vầy đó,ăn đồ ko được,cúp hạt dưa ko đc,hút thuốc ko đc,ngồi phải ngay ngắn ko đc gác chân,gì cũng cấm,còn tệ hơn cả đi taxi vì nó làm chủ mà......
Hihi em hiểu ý bác , theo cái ava và phong cách của bác thì chắc gọi là mợ mới đúng phải ko nhỉ?

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Vầy họ bỏ tiền ra thuê thì thái độ phục vụ của mấy anh dịch vụ là vầy đó à!Nội con xe toy bán lại ko cũng có giá rồi,ăn quá dầy thì có.Thà mua xe gia đình ko nói làm gì.Đi làm dịch vụ mà thái độ như vầy,chỉ chờ chực bán xe lại sao cho có giá nhất có thể.
Xin hỏi bác 1 câu. Khi bác bán con xe của bác bất kể nhãn hiệu nào bác có mặc cả với người mua/bán cò kè bớt 1 thêm 2 để mình có lợi nhất không ? Nếu bác trả lời là không thì thôi bác đừng phát biểu nữa cho anh em OS người ta khỏi cười bác. Thứ hai, khi đã mua xe để chạy dịch vụ thì người ta phải tính phương án kinh doanh sao cho kinh tế nhất đó là xe phải ít hỏng vặt, bác cứ nghĩ đi đang chở khách mà điều hòa tắt lịm, xe thì nằm đường trong khi khách người ta cần anh đưa người ta từ điểm A đến B một cách an toàn nhanh chóng mà anh làm còn không xong thì trả tiền cho anh xong lần sau người ta cũng không thèm thuê xe của anh nữa. Còn chuyện bán lại không bị mất giá nhiều thì nói thật phàm đã là "con người" thì ai cũng muốn điều đó hết, không ai muốn khi mình bỏ tiền ra kinh doanh 1 cái gì đó bị lỗ vốn nhiều cả. Biết là lỗ mà vẫn làm thì đúng BỜM. Còn chuyện sở thích cá nhân trên xe của bác thì em không ý kiến vì nó là chuyện riêng tư nhưng em nói thật bác có thấy lạ là xe đời mới không có gạt tàn thuốc và mồi châm thuốc không ? Kế nữa hôm nào bác lấy chân đi dép lào dính bùn đất gác chân lên cửa lên tableau xe nhà bác rồi đốt thêm 1 cây 555 trong xe rồi đem ra mấy chỗ làm dịch vụ SPA xe xem họ hét bao nhiêu mà bác nói 60k bác chỉ cho em qua làm vì có mấy ông bạn em xe đủ thứ mùi đang có nhu cầu làm khử mùi mà đi tham khảo toàn bị hét giá trên trời không kìa :3dcuoi:.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Vậy hả? Em tưởng Mazda 3 1.6, còn Vios 1.5 chứ.
Mazda 3s về trước 1.6. Còn hiện nay là 1.5. Nhưng chạy 2 xe thì thấy như nhau. công suất cũng như nhau. Có lẽ đây là cách mà nhà sản xuất lách luật. cũng như công nghệ sky activ

Hạng D
À xin lỗi bạn nhé,mình đang đi con for xăng.Và mình có 1 anh bạn đi hỏi vợ đắc lắc khi thuê xe đã chọn for dầu,mình hỏi tại sao có thấy đau lưng ê ẩm ko? và anh ấy trả lời đi mới nửa ngày đã chịu ko nổi phải vào nghỉ ngơi,ảnh và gia đình ảnh còn ko biết chiếc sedona là gì nữa cơ,đơn giản họ thấy for đi nhiều thì thuê thôi.For dầu đi đác lắc 2 chiều nhận giá 5tr.Xin lỗi ngon lấy for xăng mà chạy thử xem có cái giá đó ko? cái mắc cười nhất là ảnh đi xe mà còn ko biết đang ngồi xăng hay dầu nữa kia =_='
Chứ đi bao lâu mới nghỉ Bác.

Hạng D
Mình đang nói đa số mà bác,nếu có tiền mua chả lẽ họ đi thuê xe đi,bác còn xàm xí hơn cả em.Bác đã đi trên chiếc xe thuê chưa? nó làm như cha ông nội mình vầy đó,ăn đồ ko được,cúp hạt dưa ko đc,hút thuốc ko đc,ngồi phải ngay ngắn ko đc gác chân,gì cũng cấm,còn tệ hơn cả đi taxi vì nó làm chủ mà......
Dạ nhiều người có rất nhiều tiền, nhiều bất động sản nhưng họ vẫn không mua xe đó Bác. Khi cần cứ alo Taxi hoặc xe dịch vụ mối quen mà đi.

Tập Lái
2/1/13
11
24
3
Nói về FT hay Toyota với các hãng xe khác tại VN thì nó vô chừng lắm, có thể tâm lý ăn chắc mặc bền, hoặc những người lần đầu mua xe thì những options họ chưa biết nhiều, hoặc dịch vụ sau bán hàng, hoặc lứa tuổi, tài chính và nhiều thứ khác nữa mà người ta mua toy. Ví dụ mình đã chạy được 3 loại xe đều 7 chỗ mặc dù không chạy dv, chủ yếu là để lái đi làm 1 mình và chiếc đang SD là ft máy dầu ,sau 4 năm mới chạy được 32k cây.
Với 20 triệu đồng người ta có thể mua bộ so fa êm ái, nhưng tại sao rất nhiều người lại mua bộ salon gỗ ngồi êm cả mông?