Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Ngoài lề chút.
Hơn 5, 7 năm về trước trên OS này anh em rất ưng là hoà thuận. Ai chạy xe gì, thương hiệu gì mặc kệ. Rảnh rỗi hẹn nhau offline, off chai vui vẻ không xỉa xói, gặp nhau toàn bình luận trao đổi thông tin kiến thức về ô tô với nhau...
Kể từ khi anh Hải và anh Công phát triển mạnh hơn thì y như rằng sự xăm soi công kích từ đó phát triển. Từ diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm này nọ giờ trở thành diễn đàn chia rẽ...
Xin lặp lại câu nói của ông bạn hơn 60 tuổi trên Os này " tuổi trẻ bây giờ lúc nào cũng cho mình đúng". Anh em ai hiểu sao thì hiểu.
PS. Em nói trên tinh thần OSer. Anh em có chém em xin cứ chém.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Xin hỏi tại sao khách thích thuê Fortuner?
Một câu hỏi hay sao lâu nay ko thấy ai hỏi nhỉ. E thì nghĩ chưa chắc khách thích thuê FT mà chắc bị ép buộc thuê, mời bác @Xì Trum Tí Đô vào cho ý kiến

Tập Lái
10/12/16
6
4
3
38
[, member: 74415"]Vâng, chắc đôi qua chạy crv cho biết. Chứ đang 7 chỗ hoặc ngta lên xe 7 chỗ sang hơn hoặc là mua thêm xe 5 chỗ. Ai lại làm ngược đời đi mua xe nhỏ hơn[/QUOTE]
Xe 5 chỗ mới lấy nè bác bmw 520 phiên bản 100 năm

https://uphinhnhanh.com/image/KpKbh

https://uphinhnhanh.com/image/KpzbP

em sợ mấy thánh bàn phím quá !! Quá coi thường người ta , trong khi không biết mình được tới đâu nữa !!!

• Like
Reactions: Carforrent
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Vì bản chất người thuê xe là người ko có tiền để mua 1 con ô tô.Họ ko biết nhiều về xe cộ,họ chỉ biết toy thôi.Và cùng 1 phân khúc thuê sedona và fortuner thì sedona đắt tiền hơn.
Hahaaa bác đúng xàm xí quá , sao bác biết người thuê xe ko có tiền mua xe?!?!

• Like
Reactions: toyotadongsaigon29
Hạng B2
20/3/17
103
41
28
TPHCM
Marketing là làm ngta biết về sp nhiều hơn, nhờ túi khí ko bung mà nhiều ng biết hơn, xe bán tốt hơn là đúng r, haha

Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Các bác khen chê, riêng em thì khen nhiều và cảm thấy Toyota chế tạo ra những chiếc xe quá tuyệt :D , nhất là đối với người bình dân :D
trên này nhiều anh em chỉ đi nhờ, tự lái, chưa từng sở hữu xe hơi, chưa từng sửa xe, nằm đường.... chém ghê quá :D , :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
[BCOLOR=#ffffff]ăn đồ ko được,cúp hạt dưa ko đc,hút thuốc ko đc,ngồi phải ngay ngắn ko đc gác chân,gì cũng cấm,còn tệ hơn cả đi taxi vì nó làm chủ mà......[/BCOLOR]
Đọc các nhu cầu cá nhân của bác trên xe thấy buồn cười quá... Xui cho ai mua lại xe của bác...

• Like
Reactions: Civic Đồng Nai
Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Thế bác lên hẳn con xe 45 chỗ luôn đi cho sang đi bác.Càng to càng sang mà =))
7 chỗ làm gì? chở khách chắc? nếu có tiền thì mỗi người 1 con xe nhỏ mui trần ko oách hơn sao phải khổ sở đi 7 chỗ làm gì vậy? hay genesis ko đẹp? có chăng mua 7 chỗ phục vụ gia đình thì ít mà chở khách đi thì nhiều

Mình ko nói xe lớn là sang anh ạ. Đọc kỹ vào, nhớ là mình còn có cái thứ sền sệt bên trong hộp sọ. Tốt ko tốt gì cũng nên dùng tới nó!

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Mazda tuổi gì mà chấp hết cả họ hàng Toyota vậy bác :D
Mazda của bác có tiết kiệm bằng Isuzu ko, mấy anh test có kiểm nghiệm của bên thứ 3 mà chỉ 1,16 lít/100km
Mazda của bác là bao nhiêu :D
http://autodaily.vn/2017/04/isuzu-d...trinh-lai-xe-an-toan-va-tiet-kiem-nhien-lieu/
Có phải bác đọc tin trên từ cái này. Nói thật sự thì cái trò này chỉ gạt được mấy anh mới lấy bằng B2 và tốt nghiệp cấp 3 thôi. Anh em trên đây đâu ai không biết suy nghĩ đâu bác,
Cái mình nói là cảm nhận thực tế của xe chạy nhiên liệu xăng (không phải chạy bằng nhiên liệu dầu như Isuzu). Còn bác nói kiểu bảo thủ đó thì mình cũng bó tay. Mình chưa biết isuzu mới như nào chứ xe cũ thì tốn dầu và kêu như máy cày. Xe mà 1.16 l/100km thì thật sự chỉ có Việt Nam mới công bố con số đó thôi. Xe hybrid còn chưa đạt con số đó. Nãn với mấy ông thần chạy xe tiết kiệm ở VN.
Còn mình nói ở đây là công bố của của tổ chức EPA uy tín trên thế giới và thực tế mình sử dụng 2 loại xe trên về mức tiêu hao nhiên liệu nhé. Còn tuổi gì thì bác cứ đi hỏi họ. Mazda của Nhật chứ chẵng phải của mình. Thân

Chỉnh sửa cuối: