Tôi hay đi qua ngã 3 giữa đường Hòang Diệu và chân cầu Ông Lãnh (Quận 4, Tp.HCM) và thấy có một chi tiết chưa hợp lý lắm tại giao lộ này. Nhưng mãi chẳng thấy mấy bác chức năng sửa chữa, khắc phục. Đó là : đèn tín hiệu giao thông tại các cột đèn trên đường Hòang Diệu thì quá cao. Trong khi vạch sơn dừng xe thì lại quá gần cột đèn tín hiệu, gần như nằm ngay dưới đèn tín hiệu. Do vậy, mấy bác đi xe ô tô mà dừng sát vạch sơn thì coi như ...mù đèn. Cái ác là trong khi đó, tín hiệu đèn ơ hai cột đối diện lại không trùng nhau. Do vậy, nếu bác nào dừng gần vạch sơn và nhìn vào tín hiệu đén ở phía bên kia đường đối diện và đều khiển xe theo tín hiệu của đèn này thì...dính chấu liền. Mình bị một lần, tuy nhiên may là hôm đó không có mấy ảnh đứng đó !
Mong sao có bác nào là thành viên OS mà làm trong ngành giao thông công chánh liên quan thì lưu tâm đề xuất khắc phục cho anh em nhờ chút. Trong khi chưa có gì thay đổi tại ngã ba này thì anh em OS đi qua đây cẩn thẩn nhé !

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38
Re:bất hợp lý tại ngã ba Hòang Diệu và Cầu Ca-mét (Q4)

sửa lại thì lấy gì cho mấy bác ấy mần ăn hả bác. làm bẩy để cải thiện cuộc sống mà. Híc đường này em cũng hay đi và cũng rất hay ló. híc

Last edited by a moderator:
23/10/06
14.638
5.121
113

Em lại thấy có mấy chuyện bất hợp lý nữa là cứ đặt chốt đèn ngay dưới dốc cầu, ngay cua quẹo. Mịa, có thèng nào nó mất thắng thì đẩy cả đám lên thiên đường luôn à!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Chuyện cầu đường, nhạy cảm lắm bác ạ. Chẳng biết ăn học rồi quản thế nào mà khi thiết kế>thi công> đưa vào sử dụng nó lòi những cái mà thực tế ai cũng thấy...Quê em đường nội thị ngay khu dân cư mà dải phân cách kéo dài cả km chắn cả cổng trạm xá, UBND, chợ, trường học...Kết quả dân tình toàn đi ngược thành đường đôi 4 chiều. Cũng nhờ đó mà em hiểu thế nào là đầu bả đậu. Mà oái ăm, trước đó thì chừa ra, xếp mới về bảo làm liền luôn.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.912
113

Cái đoạn Hoàng Diệu trước nhà hàng tiệc cưới Honeymoon thì trước đây có bảng cấm quẹo trái vào 2 cái đường nhỏ nhỏ, vậy mà mấy bác xe máy cứ quẹo hoài làm kẹt xe liên miên, bí quá GTCC đã làm lươn dọc từ ngã ba cầu Ông Lãnh xuống đến ngã tư Khánh Hội!
@ phantan, không phải đầu óc bã đậu mà thói quen coi thường luật của dân ta, thích làm cái gì đó tiện lợi hơn. Nên có thể cái đường chỗ quê bác cũng vậy, có chăng ông Sếp mới chưa làm luôn việc chỉ đạo xxx thường xuyên đứng chốt.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Cổng BV mà dải phân cách cứng chắn luôn phía trước thì chuyện gì sẽ đến khi cần chuyển bệnh nhân hay cấp cứu bác? Vì muốn cấp cứu bn nhanh> đi ngược, chuyển viện chạy xa hơn nếu theo hướng quy định. Có thể sinh mạng dân ta rẻ, từ từ việc gì vội.