Status
Không mở trả lời sau này.
Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
Re:Em bị bất ngờ với HSBC

khóc lóc gì, 2 thẻ của em bên Canada qua Mỹ xài cũng bị lõm vài % nè, không làm vậy sao chúng nó có ăn

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53

Em cốt nông dân Việt Nam nên đi đâu cũng cứ cash cho chắc. Tuy vậy có cái thẻ ANZ nên cũng đã ngứa tay cà vài lần. Chắc phải hỏi kỹ mấy em gái bên ANZ mỗi khi đi nn cho chắc ăn vậy.

Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM

em dùng Sacombank và HSBC đều có thông báo phí chuyển đổi ngoại tệ mà bác.
Nói chung là ngân hàng nào cũng vậy, quan trọng là ít hay nhiều thôi, Việtcombank là thấp nhất

Hạng D
26/10/10
1.678
13.804
113

Nhà bank nào cũng ép chuyện phí chuyển đổi ngoại tệ cả .  Coi chừng thằng HSBC vì thằng này tính toán ghê lắm , ngay cả ví dụ bác là người Sing, có mở tài khoảng Sing tiền usd, nhưng lúc về VN, bác ra máy ATM của HSBC rút tiền usd cũng bị tụi nó tính áp phí dùng "foreign" bank dùng cũng là HSBC với nhau .  Tụi nó bảo tuy cùng tên HSBC nhưng HSBC ở VN là một chi nhanh khác ... bó tay !

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38

Em vừa cập nhật thông tin với ANZ. Phí thuờng niên là 150.000/năm (HSBC: 500k/năm/Gold card), phí chuyển đổi ngoại tệ: 2.5% (HSBC:7%).
Ăn Tết Tây xong em đi làm thẻ mới:p.

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83

Bác qua mở thẻ tín dụng ở Vietcombank nhé!! USD được tính đúng tỷ giá công bố là 19500 và ko trả bất kì phí nào nếu ko rút tiền nhé!! Cứ quét thẻ là tính đúng tỷ giá, rút cash= USD thì tính thêm 4% thôi!

Liện hệ lầu 5 tòa nhà HAVANA TOWER-Hàm Nghi Quận 1 nhé!

Hạng C
10/8/10
769
4.978
93

bác huy cầm tiền và visa lên VCB 29 bến chương dương mua đô sing đi, em toàn mua ở đó chưa bao h bị từ chối. còn về phí chuyển đổi thì ngân hàng nào cũng charge, ko có ngoại lệ đâu bác.:(

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38

toantruong nói:
bác huy cầm tiền và visa lên VCB 29 bến chương dương mua đô sing đi, em toàn mua ở đó chưa bao h bị từ chối. còn về phí chuyển đổi thì ngân hàng nào cũng charge, ko có ngoại lệ đâu bác.:(
Em chỉ có vé xác nhận bằng giấy in (Low Fair Airlines mà), không có xác nhận visa (Singapore, hàng xóm) nên cũng chưa rõ có đuợc duyệt mua đô Sing không nữa. Thôi, cứ đến thử hẵng hay. Cảm ơn bác.

caubasg nói:
Bác qua mở thẻ tín dụng ở Vietcombank nhé!! USD được tính đúng tỷ giá công bố là 19500 và ko trả bất kì phí nào nếu ko rút tiền nhé!! Cứ quét thẻ là tính đúng tỷ giá, rút cash= USD thì tính thêm 4% thôi!

Liện hệ lầu 5 tòa nhà HAVANA TOWER-Hàm Nghi Quận 1 nhé!
Sang tuần em sẽ chạy đến đó. Cảm ơn Caubasg.

Hạng C
14/9/08
724
14
48
62
SG
sunwear.vn

Bác bị rif-off rồi , tẩy chai nó đi .
Thông thường số tiền nhỏ nên ai củng bỏ qua.
Thử hỏi với số lượng khách hàng không lồ tụi nó kiếm thêm được số tiền rất lớn

Last edited by a moderator:
Hạng F
18/5/09
6.241
14
38

Cũng vì số tiền đô em mua gần tròn số 1000 nên khi nhìn qua phần tiền Việt thấy 20tr800 em mới ngờ ngợ. Nếu là số lẻ nhiều chắc em cũng không để ý:mad:.

Status
Không mở trả lời sau này.