Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Re:Em bị bất ngờ với HSBC

waterski nói:
Mở thẻ VCB 100tr phải chứng minh nhiều ko bác?
nếu tín chấp thì bác chỉ cần chi lương ở VCB nó thấy tình tài chính bác ok ,đủ để cấp hạn mức 100tr thì nó cấp.Còn không bác phải ký quỹ 100% số tiền bác muốn dùng .Và khi ký quỹ thì số tiền đó các bác được hưởng như lãi suất tk.
Mà em thấy mọi người khoái xài Credit (có thể nó tiện lợi vì chấp nhận tất cả các cửa hàng,trên toàn cầu ,thẻ debit đôi khi thì bị từ chối do tính an toàn).Còn em thì ko thích xài Credit vì khi xài Credit ham muốn mua hàng mình tăng cao lắm vì tự nhiên có 1 hạn mức tín dụng mà xài,xài xong tới tháng tính bill mệt lắm hihihihihi.Còn debit có nhiều xài bấy nhiêu,cũng chấp nhận toàn cầu luôn nhưng đôi khí nó từ chối ở mấy nước tỉ lệ làm thẻ giả cao

Hạng D
14/5/08
2.536
21.206
113

Chứng minh thu nhập để mở thẻ có hạn mức tín dụng 100 triệu là trên 25 triệu/tháng (sau khi trừ mọi chi phí sống, thuế và trả nợ khác). Cái này cũng chua lắm vì mọi khoản thu nhập phải hợp pháp và có giấy tờ rõ ràng, ví dụ như cái trò làm hđồng cho thuê nhà, đây là cái anh em thường làm khống nhất thì bây giờ nó bắt phải chứng minh là người thuê trên hđồng đã gửi tiền cho chủ nhà 3 tháng gần nhất. Ngân hàng nước ngoài thì càng chặt chẽ hơn. Nói chung để mở thẻ 10 triệu thì đơn giản chứ thẻ 100tr thì cũng gian nan như đi vay tiền mua BĐS vậy. Mà thẻ 10 triệu thì mua gì được, ra nước ngoài cà 1 chút là hết rồi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/3/10
455
3
0
43
Vietnam,Gò Vấp HCM

Thằng HSBC này em chúa ghét cái gì lấy cũng cao dịch vụ thì như con c,.....
ANZ cũng tương tự.
em thì ủng hộ chú Techcombank vì e đã dùng qua nhiều
ko PR cho Techcom đâu chỉ là sử dụng dv thấy ok thì nói để ae hưởng thụ thôi
kakaka

Hạng B2
24/5/09
287
78
28
50
Chợ Thủ Đức

HSBC nó có thông báo phí giao dịch ngoại tệ qui đổi là 3.5% rồi mà bác chủ thớt ơi.

Tập Lái
27/12/10
43
1
8
14
Saigon
www.thegioikhungtranh.com

thôi chết em. Mới cà mòn thẻ ở HK :((( cái thằng HSBC nó lên 7% sao không thông báo nhỉ #$%^&*()^%$#$%^&*( Trước đây nó vẫn 3.5% cơ mà. Em mới gọi confirm 7% mà nghe tym tan nát :(((((

Hạng B2
28/12/09
471
2.581
93
Tp Hồ Chí Minh

ACB thẻ vàng 100 t, lãi xuất quá hạn 2,04%/tháng, sao kê mới nhất của bà cả.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32

Em có thẻ Debit & Credit Vàng của ANZ ( 122tr; 45 ngày); chưa cà thẻ credit bao giờ. Cám ơn bác chủ thớt đã lưu ý vụ tỷ giá. Em nghĩ các ngân hàng cũng cạnh tranh với nhau, nhưng tùy thời điểm ( ví dụ, USD đang 2 tỷ giá) mình sử dụng nên lưu ý thôi. Nếu tỷ giá không cao hơn chợ đen thi sử dụng thẻ vẫn tiện lợi, an toàn và là sự lựa chọn tốt.

Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản

Em dùng Visa DAB, Sacombank và EXIM thì thấy DAB là ổn nhất! Phí dao động từ 6-7%, có lẽ đây là mặt bằng chung. Sacom thì mới quẹt xong là có tin nhắn ngay nên cũng an toàn. Hôm trước thanh toán trên mạng bị treo, tưởng giao dịch không thành công em bấm 8 lần submit, một lúc sau nó báo về 8 giao dịch! Hú hồn gọi lên sacom họ xử lý ngay.

Em vừa bỏ ACB và VCB (thẻ công ty cấp) vì dịch vụ quá chuối, nhất là ACB.

Status
Không mở trả lời sau này.