Hạng B2
14/8/10
469
5
18
53
susu2010 nói:
Năm 2004 em có dịp sang Camp chơi, qua biên giới (cửa khầu mộc bài) em choáng phát đầu tiên là thấy xe đò bên đó nát như thời bao cấp bên mình, người và hàng hoá chen nhau trên nóc xe.
Choáng phát thứ 2 là làng quê bên đường rất nghèo, thưa thớt nhiều nơi chưa có điện, dân ở nhà sàn, cấy lúa 1 vụ, nắng nóng hơn VN mình
Choáng phát thứ 3 là khi đến Siemriep thấy toàn oto xịn, tay lái nghịch thuận đủ cả, xài tiền Việt hay Obama đều được.
Choáng phát thứ 4 là dân Việt mình ở bên đó khá nhiều, và cũng rất nhiều dân Camp nói được tiếng Việt.
Nói chung là bên đó có nhiều cái thú vị lắm các bác ạ, các bác nên đi thử 1 chuyến để khám phá.
Cái này bác nói rất đúng nè, theo Wikipedia, Campuchia là nước có Việt kiều đông thứ 2 trên thế giới, khoảng 600k người, chỉ xếp sau số lượng Việt kiều ở Mỹ. Cái này khi em đọc cũng thấy ngạc nhiên.

Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
haha...qua Cam cái In của mình bỗng dưng thành siêu xe

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Các bác qua Cam mua hàng nóng cẩn thận, nó bán cho mình xong rồi báo cho cảnh sát cửa khẩu bắt lại, tịch thu cây súng sau đó đưa lại cho thằng bán mang đi bán tiếp

Hạng D
5/12/09
1.536
1
0
TP.HCM Q.Tân Phú
daystar nói:
Các bác qua Cam mua hàng nóng cẩn thận, nó bán cho mình xong rồi báo cho cảnh sát cửa khẩu bắt lại, tịch thu cây súng sau đó đưa lại cho thằng bán mang đi bán tiếp

Hic nó chơi kiểu này à!

Dot
Hạng B2
29/9/09
294
3
43
Minh Pham nói:
Bác nào đã qua bên Cam rồi xác nhận dùm em hai thông tin này:
1) Xe chạy không phân biệt lane??
2) Nếu xe vi phạm hoặc chạy qua XXX , chỉ cần " vò tiền" ném vào chỗ XXX đứng là cứ chạy vô tư, không cần phải làm đúng "quy trình và ảo thuật" như XXX ở VN.

Em chưa di Cam bao giờ, nhưng mấy thằng bạn nói vậy.

1- Không đúng như vậy, có lane đàng hoàng. Nếu đất nước ko có chính phủ mới như vậy thôi.
2- Tôi đi nhiều rồi chưa bao giờ thấy ai vứt tiền cho cảnh sát cả. Chỉ có VN mình là tham nhũng nhiều, rồi suy ra ai cũng vậy.

Các bác nói họ đừng có nghĩ họ kém phát triển nhé. Họ ít dân hơn, dễ có thu nhập đầu người lớn hơn mình nếu họ XK tăng mạnh.

Tất nhiêu họ cũng do chiến tranh để lại, nhưng ở các tp lớn, buôn bán cũng đàng hoàng lắm, ko khác gì trung tâm VN mình đâu. Tôi có đi sàn nhảy của họ rồi, trong đó các ca sĩ họ hát tiếng anh, ở dưới ai thích nhảy thì nhảy, ko thì kêu bia ngồi nhâm nhi, ca sĩ họ hát tiếng anh ngon hơn ca sĩ mình nhiều, người nước ngoài đánh giá dân Cam họ biết tiếng anh và pháp tốt hơn dân Việt.

Nói gì thì nói tui thấy họ hiền hơn dân VN mình, và có nhiều cơ hội làm ăn hơn nên dân mình mới đổ xô qua đó.

VN mình ngon hơn gì ko biết mà các KS bên đó toàn gái Việt ko, nghĩ thấy buồn.

Hạng B2
14/10/09
468
2
18
Biên Hòa
Thế các bác có cách nào rin 1 em về chạy ko? xe dạng tạm nhập tái xuất đó. em rất muốn 1 em but ko có cách nào